Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

vangamom

Xe container
Những chuyến đi của em ạ.

1 - Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

2 - Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai nơi hạ giới.

3 - Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

4 - Đông Ấm Yêu Thương đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

5 - Tết Dương nhà cháu nghỉ ngơi bằng cách leo Fansipan và săn mây Y Tý.

6 - Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

7 - Hành trình săn nàng Mây - Tà Xùa - Bắc Yên.

8 - Nơi anh đến là đảo xa. Bạch Long Vĩ Đảo Quê Hương.

9 - Một vòng ngắm lúa HN - MCC - Ô Quy Hồ - Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - HN

10 - Một thóang Hoàng Su Phì. Chuyến đi của kẻ độc hành đam mê.

11 - Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

12 - Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

13 - Tết Dương 2016 em lại hành xác trong rừng trên đường leo Bạch Mộc Lương Tử

14 - Du Xuân Tây Nguyên Tết của Khỉ Con. Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió.

15 - Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Em lại lên với đại ngàn Tây Nguyên tham dự đua voi.

16 - Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

17 - Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

18 - Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

19 - Hoàng Su Phì chuyến lang thang của một thằng dân tộc Kinh thiểu số.

20 - Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

21 - Kỳ nghỉ hè của tụi trẻ ở xứ sở "Hoa vàng trên cỏ Xanh"

22 - Ý Tý - Kin Chu Phìn điên đảo trong mưa cùng team SO DEEP

24 - Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

25 - Đừng đùa với ba đỉnh Tà Xùa. Có một đại dương mây lưng chừng trời.

26 - Đón Tết ở một nơi xa. Nơi đá cũng nở hoa trong ngày Tết

27 - LÙNG CÚNG - Trek thế nào cho đúng.

28 - H.À.G.I.A.N.G - Mùa Đá Nở Hoa. Chuyến săn đào độc hành điên đảo.

29 - PU.TA.LENG hành trình đi săn nữ hoàng hoa rừng Tây Bắc.

30 - T.Â.Y.X.Ứ.N.G.H.Ệ Nơi hoang sơ còn sót lại.

31 - Bố ơi mình đi đâu thế. Phiên bản C.Ô.N.Đ.Ả.O.2.0.1.7.

32 - Thanh Lân - Nét hoang sơ còn sót lại.

33 - Y.T.Ý [S ắ c T h u V à n g] Em lại lên với mùa thu vàng Y Tý

34 - P H Ư Ơ N G N A M D U K Ý - Hành trình Chín cửa sông Rồng - Đi tìm một mùa len trâu đúng nghĩa

35 - Từ Quảng Trị anh hùng đến Huế mộng Huế mơ.

36 - Lảo Đảo Lẩn Thẩn - Chuyến trek đầu tiên của Bông và Sóc

37 - Islands Marathon Trip. Chuyến đi bụi biển đảo từ Côn Đảo - Phú Quốc - Thổ Chu tới Koh Rong Samloem

38 - Y Tý - Kỳ nghỉ hè muộn của bọn trẻ, nhưng rất vui và ý nghĩa

39 - Tour De Hà Giang. Một vòng ê ẩm với miền hoa đá

40 - Tour De Nam Trung Bo

41 - Tour De Cao Bang - Độc hành bằng xe đạp

42 - Tây Nguyên - Có cái nắng, có cái gió, có nỗi nhớ...

43 - Về miền Tây, tôi lại đến với miền đất đầy tình người và cảnh vật mướt mải, tươi đẹp.

44 - Tien Phong Marathon 2022 - Côn Đảo. Chạy cự ly dài và chuyến đi cũng dài.

45 - Tour De "Ra Bắc" và VnExpress Marathon Sparkling Quy Nhon 2022

Chào các cụ các mợ.
Đầu năm chúc cụ mợ sức khỏe an khang thịnh vượng ạ.
Báo cáo các cụ mợ, giáp tết nhà em thấy tết nghỉ dài nằm nhà chán gấu tự dưng nổi hứng đi chơi. Máu lên não nhà cháu quyết đi Đà Nẵng. Đặt vé thì ko kịp mà kể cả có kịp cũng tầm không dưới 15 củ riêng tiền vé, chưa kể ăn ngủ nghỉ, chi phí vui chơi, cho gia đình cháu gồm 2 người lớn và 2 trẻ em gái 8T và trai 4T. Kể ra cũng khá tốn.

Cháu quyết luôn: Cả nhà tự lái xe vào, đi còn rẽ ngang rẽ tắt thăm chỗ nọ chỗ kia cho nó thoải con gà mái. Đồng thời kỷ niệm 10 năm ngày cháu đeo gông luôn ạ. Mười năm trước cháu cũng đi trăng vỡ mật theo đúng chặng đường này, cung đuờng này nhưng mà là đi tầu hỏa cơ.

Thế là cháu quyết vậy mùng 2 khởi hành đến mùng 7 về. Trước khi đi cháu cũng chả chuẩn bị gì cả, năm ngoái có đọc được kinh nghiệm các cụ trên này về đi ĐN đến lúc cần thì quên tiệt. Thú thật lần này cháu đi theo cảm hứng nên công tác chuẩn bị gần như là không có. Đại khái cháu lên lịch như sau ạ.
Ngày 1: Đi đến Huế, nghỉ đêm ở Huế, sáng hôm sau chơi ở Huế 1 ngày chiều 3h đi Hội An.
Ngày 2: Đêm nghỉ Hội An chơi tối Hội An, sáng hôm sau đặt tuor đi Mỹ Sơn.
Ngày 3: Chơi tiếp ở Hội An đến sáng hôm sau đi sớm lên Bà Nà chơi. Chơi ở Bà Nà đến chiều về ĐN nghỉ đêm ăn tối ở ĐN.
Ngày 4: Sáng dậy khởi hành về HN, dự định về đến Hà Tĩnh nghỉ, nhưng mà nhà cháu mải chơi quá nên cứ rẽ ngang rẽ dọc thành cổ Quảng Trị, rồi địa đạo Vĩnh Mốc, biển Cửa Tùng nên chỉ về đến Đồng Hới được thôi ạ. Đêm nghỉ Đồng Hới.
Ngày 5: Sáng sớm dậy đi chợ Đồng Hới mua quà, khởi hành về HN theo đường HCM.

Nhà cháu tiêu chí đi đến đâu mệt thì nghỉ tại đó, không câu lệ đặt KS trước vì cháu nghĩ ngày tết phòng KS còn đầy cho nên cháu đến chỗ nào mới đi tìm KS để nghỉ. Kiểu như đi bụi hồi trẻ ấy các cụ à. Vui phết.
Chi tiết lịch trình nhà cháu đây ạ.
1. Ngày đầu mùng 2 tết.
- Sáng dậy sớm 4h khởi hành. Nhà cháu lúc đầu định đi đường HCM cơ mà nhà cháu chưa đi đường HCM lần nào nên sợ ko biết lối rẽ từ Xuân Mai nên cháu quyết định đi đường 1 cũ. Dự định nhà cháu sẽ đên Huế và nghỉ đêm ở Huế

2. Ngày 2 mùng 3 tết: Chơi tại Huế đến chiều 3h đi Hội An.

3. Ngày 3 mùng 4 tết: Sáng đi Mỹ Sơn chiều về Hội An nghỉ (Nhà cháu chơi ở Hội An 2 ngày)

4. Ngày 4 mùng 5 tết: Sáng xuất phát đi Bà Nà. Chiều về Đà Nẵng phố Nguyễn Tất Thành nghỉ đêm. Ăn tối nhậu nhẹt độc ẩm tại ĐN quán vỉa hè Nguyễn Tất Thành luôn ạ.

5. Ngày 5 mùng 6 tết: Sáng xuất phát về HN về đến đâu nghỉ ở đó ko nhất thiết phải chạy thẳng về HN. Nhà cháu chạy đến Đồng Hới nghỉ đêm ở Đồng Hới. Nhậu nhẹt độc ẩm 1 mình.

6.Ngày 6 mùng 7 tết: Sáng xuất phát về HN theo đường HCM Đông. 9h có mặt ở nhà làm chai bia lạnh thế là viêm họng luôn các cụ à.

Nhà cháu đã kết thúc hành trình xiên nửa con vịt một cách cực kỳ ngẫu hứng, không hề có sự chuẩn bị gì cả. Máu là cả nhà xách ba lô lên và đi thôi. Xế có độc mình cháu là xế, gấu vừa mới lấy bằng không cho lái các cụ à.

Em demo vài cái ảnh trong chuyến đi chơi ngẫu hứng này của em ạ.

Cầu Hiền Lương huyền thoại, với nửa xanh nửa vàng

Lăng vua Minh Mạng.

Lăng vua Tự Đức

Đêm Hội An

Sáng sớm Hội An

Thánh địa Mỹ Sơn

Bà Nà Hills - Đường lên tiên cảnh

Cháu đi vì tò mò thôi chứ Bà Nà chỉ dành cho trẻ con chơi trò chơi thôi chứ cảnh thì thua xa Tây Bắc quê cháu ạ. Toàn xây dựng lại nom giả tạo đến khổ sở ạ.

Đà Nẵng - Thành phố rất đáng sống

Biển Đà Nẵng.

Cầu Rồng nổi tiếng. Cháu đi đúng mùa nước cạn nên nước hơi ít ảnh cũng không được đẹp lắm ạ

Thành cổ Quảng Trị

Vào thắp nén hương thành kính trước các thế hệ cha chú đã ngã xuống đúng giữa trưa mà lòng bồi hồi khó tả. Một cảm giác nghẹn ngào trào dâng trong lòng. Vì em biết ngay trên nền những bước chân em đi qua hiện nay vẫn còn những hài cốt của cha chú thế hệ đi trước đã ngã xuống để có ngày hôm nay em được như thế này. Tôn kính tri ân các cha chú đã hy sinh.

Địa đạo Vĩnh Mốc

Chi tiết trong từng chuyến đi em sẽ kể lần lượt các cụ nhé. Ảnh em cũng sẽ up dần vì cho em thời gian em sắp xếp lại ạ

Chi phí em tạm ước tính để các cụ ngó qua nhé.
Xăng đi toàn bộ 2058km:= 2tr
Tiền KS:
Huế:450
Hội An: 650*2=1300k
Đà Nẵng: 450K
Đồng Hới: 500k
Tổng: 2700k
Tiền ăn: có mỗi 2 bữa ở ĐN 450k và Đồng Hới 700k là hoành tráng thôi ạ còn lại nhưng nơi khác em cũng ko biết chỗ ăn hoành tráng nên ăn như dân bản địa ăn thôi ạ. Tổng em cứ cho 2000k cho thoải mái.
Tiền vé Bà Nà 2tr hôm em vào Huế miễn phí ạ.
Nôm na lại tầm 15 củ đổ lại thoải mái các cụ à

Chỉnh sửa cuối:

nissan CFR

Xe tăng
E đặt 1 chỗ hóng chuyến đi của cụ

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Chúc mừng cụ [@vangamom;28989] (Vắng anh là móm: cụ tự tin thế (em fun tí ạ)).
Nhưng ảnh lăng Minh Mạng và lăng Tự Đức giống nhau thế cụ.
Chắc cụ post nhầm ạ????

rain161088

Xe buýt
cứ thấy đi kiểu này là e sướng. đặt gạch hóng cụ

vangamom

Xe container
Chúc mừng cụ [@vangamom;28989] (Vắng anh là móm: cụ tự tin thế (em fun tí ạ)).
Nhưng ảnh lăng Minh Mạng và lăng Tự Đức giống nhau thế cụ.
Chắc cụ post nhầm ạ????
Hi hi đúng là em nhầm thật em đã Update lại rồi ạ. Lúc quyết đi em cũng nghĩ đơn giản là cứ đi rồi sẽ đến, tối đâu ngủ đó không câu lệ phải KS này kia. Tính em nó đơn giản nông dân nó quen rồi cụ à.

E đặt 1 chỗ hóng chuyến đi của cụ
cứ thấy đi kiểu này là e sướng. đặt gạch hóng cụ
Vâng em sẽ up từ từ theo quá trình chuyến đi. Em về tối hôm mùng 7 hôm nay mới rảnh ngồi biên tập lại ảnh hầu các cụ ạ.

Quynhkun

Xe tăng
Em cũng định 30/4 đi nên chờ xin kn của cụ chủ thớt :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

vangamom

Xe container
Đồ đạc quần áo vật dụng cá nhân nhà cháu chuẩn bị từ tối hôm trước cho hết vào valy và ba lô đầy đủ để mai chỉ việc dậy và xách lên đường thôi ạ. Do ko xem thời tiết nên gấu nhà cháu sợ vào trong đó lạnh nên chỉ chú trọng mang áo rét theo mà không mang tẹo quần áo mùa hè nào cả. Tuy nhiên vào đến Vinh trời đã nắng nóng kinh khủng, đâm ra vừa nặng mà lại vừa không hiệu quả.
Theo đúng như hoạch định cháu sáng mùng 2 tết dậy từ sớm. 2h30 cháu đã lục tục khua cả nhà dậy làm vệ sinh cá nhân và chuẩn bị lên đường. Đúng 3h38p sáng ngày mùng 2 tết nhà cháu xuất phát từ Linh Đàm, như dự định cháu sẽ đi đừong HCM tuy nhiên cháu lại chả biết nó rẽ chỗ nào Xuân Mai nên cháu lại đi theo đường 1. Cũng là một quyết định sáng suốt ạ vì đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ - Ninh Bình ngày tết vắng hoe thoải mái thênh thang mà chạy.
Đường PV - Cầu Giẽ - Ninh Bình thì không có gì phải nói rồi ạ. Tiếp tục cháu hết cao tốc rẽ ra đường 1 để đi Thanh Hóa - Nghệ An -Hà Tĩnh. Đường QL1 đã làm xong đến tận Hà Tĩnh nên đi rất thoải mái các cụ à. Một mình một đường chạy phê tít em vừa đi vừa huýt sáo thoải mái các cụ à.
Em làm một mạch đến thẳng Vinh luôn, em đến Vinh mới là 8h sáng tìm hàng ăn sáng luôn. Trên đường đi ngày tết nên ko có gì phải bàn, tuy nhiên theo em ngày thường chắc sẽ đông và căng thẳng phết vì dải phân cách cứng ở giữa dân bẻ khá nhiều, thậm chí còn chèn gỗ tre vào lỗ bê tông để làm bậc trèo qua nữa các cụ à.

Một vài hình ảnh đoạn từ TH-Vinh đây các cụ à.

vangamom

Xe container
Như đã nói ở trên em đến Vinh đúng 8h sáng, ngay đầu thành phố quá ăn sáng đã đông nghịt các cụ à. Nhà em vào làm 2 bát cháo gà, 2 bát mỳ gà. Vào đến Vinh 8h sáng mà nắng chói chang, nóng khủng khiếp các cụ à. Thành ra nhà em chuẩn bị quần áo rét đâm ra bị lố rồi ạ.

vangamom

Xe container
Ăn sáng no nên xong, nhà cháu lại lên đường tiếp tục hành trình. Nhà cháu đi thẳng một mạch không rẽ đâu cả nên chỉ đến 11h nhà cháu đã đến Vũng Chùa. Nhà cháu vào thành kính thắp nén hương cho Đại Tướng. Đường vào mộ của Cụ đã trải nhựa rất đẹp, khung cảnh một bên là biển xa xa là hòn đảo Yến còn một bên là đồi núi rất đẹp các cụ à.

vangamom

Xe container
Sau khi viếng mộ Đại Tướng xong nhà cháu đi thẳng vào Đồng Hới và ăn trưa ở Đồng Hới ạ. Nhà cháu ăn nhẹ nhàng và nghỉ ngơi một lúc rồi lại tiếp tục lên đường. Từ HN vào đến Vinh cháu đi đúng 4 tiếng thế mà đoạn từ Vinh vào đến Huế cháu đi gần 8 tiếng các cụ à. Đoạn từ Vinh - Hà Tĩnh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế nhất là đoạn từ Hà Tĩnh trở vào đường QL1 đang làm các cụ à đi khá oải, cứ một đoạn lại gờ lên lại gờ xuống. Đồng thời mùng 2 dân hai bên đường đã đi chúc tết ăn nhậu nên xe máy rất đông toàn thanh niên lượn lách đánh võng trêu ngươi rất ức chế các cụ à. Do cháu đã lỡ đi QL1 đành phải tiếp tục thôi ạ.

Từ Quảng Bình em thấy có một nét văn hóa rất hay là tục trồng cây nêu ngày tết, nhà nào cũng có một cây nêu cắm cờ tổ quốc ở trên dựng trước cổng nhà. Nhìn khí thế lắm ạ.

Tuy nhiên cháu nhận thấy từ Quảng Trị trở vào dân họ chuộng mai và cúc vạn thọ lắm ạ. Nhà nào cũng có một chậu cúc vạn tho vàng rực trước cửa nhà, nom rất đẹp ạ. Thậm chí dải phân cách còn trồng toàn cúc cơ các cụ ạ.

vangamom

Xe container
Trên đường nhà cháu qua cầu Hiền Lương huyền thoại, nơi chia cắt đất nước ta làm 2 chiến tuyến Bắc và Nam. Nhà cháu dừng lại để ghi lại hình ảnh cây cầu huuyền thoại này ạ.

Chiếc cầu hai màu sơn:

Âm mưu chia cắt đất nước ta của mỹ ngụy còn thể hiện qua việc sơn cầu. Cầu Hiền Lương do Pháp xây dựng lại 5- 1952, dài 178 mét, 7 nhịp, trụ bằng bê tông cốt thép, mặt cầu lát gỗ thông, rộng 4 mét. Từ khi sông Bến Hải thành giới tuyến, “Cầu chia làm hai phần, mỗi bên dài 89m, sơn hai màu khác nhau. Bờ Bắc gồm 450 tấm ván mặt cầu, bờ Nam 444 tấm” ( theo nhà văn Nguyễn Tuân). Đường ranh phân chia Nam - Bắc là một vạch sơn trắng rộng 1cm làm ranh giới hai miền. Hàng ngày công an và cảnh sát hai miền gác, đổi phiên qua về theo chế độ liên hợp.

Để tạo nên hình ảnh chia cắt đất nước ta, Mỹ- Chính quyền Sài Gòn chủ động sơn màu xanh nửa cầu phía Nam. Nhưng với ý nguyện “thống nhất non sông”, chúng vừa sơn xong đầu hôm, thì trong đêm, công an ta sơn nửa phần cầu bờ Bắc bằng màu xanh cho hòa một màu. Thời gian sau chúng lại cho người ra sơn lại phần cầu phía Nam bằng màu nâu. Cứ thế, cầu Hiền Lương luôn thay đổi màu sắc. Hễ địch sơn một màu khác đi để tạo ra hai màu đối lập, thì lập tức ta sơn lại thành một màu chung.

“Cuộc chiến sơn màu cầu” kéo dài gần 5 năm trời, cuối cùng chính quyền Sài Gòn phải chịu thua để cho chiếc cầu chung một màu sơn thống nhất. Hành động sơn màu cầu là một cách đấu tranh chính trị nhằm nói lên khát vọng thống nhất đất nước của quân dân chúng ta.

Anh cò con nhà cháu tạo dáng bên bờ Hiền Lương.

Cả nhà làm cái nào.

Đúng 5h nhà cháu vào đến thành phố Huế, vào đến Huế trời mưa khá to là cho khung cảnh Huế càng thêm buồn, cháu lòng vòng đi tìm KS, nhà cháu tìm được KS này KS Trần Lý Address: 78 Lê Lợi, Phú Hội, tp. Huế, Thừa Thiên Huế ngay bên phía nam sông Hương gần cầu Trường Tiền. Giá phòng là 450k sạch sẽ 2 giường gần trung tâm tiện đi chơi.

Nhà cháu tắm rửa xong đi tìm hàng ăn tối. Tất nhiên phải là cơm hến và nem lụi đặc sản của Huế rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Tổng kết hôm nay từ Linh Đàm vào đến Huế nhà cháu đi tổng cộng là gần 700km ạ. Cháu quên mất ko nhìn đồng hồ từng chặng nên ko rõ chính xác chỉ ước chừng gần 700km thôi ạ

muadem

Xe cút kít
Nhà em năm nay vướng nhiều chuyện quá thành ra lỡ chuyến du xuân, hóng ảnh của cụ cho đỡ vật :P

Kenket

Xe điện
Lão [@vangamom;28989] chạy Civic ạ, MT hay AT mà ăn ít xăng thế ? :)

vangamom

Xe container
Em chạy AT 1.8 ạ, em đổ 3 lần mỗi lần 700k ạ, về đến nhà vẫn còn 5 vạch ạ

Kenket

Xe điện
Lão có cái chữ A đỏ ở kính lái thì chắc chả bao giờ bị xxx hỏi thăm đâu nhỉ :D

vangamom

Xe container
Lão có cái chữ A đỏ ở kính lái thì chắc chả bao giờ bị xxx hỏi thăm đâu nhỉ :D
Hi hi quả thật em nông dân có anh bạn anh ấy cho thấy bảo dán vào làm bùa khá hiệu quả nên em cứ dán bừa chứ cũng chả biết nó có có hiệu quả không nữa cụ à

vangamom

Xe container
Sau khi ăn tối với món hến xào, cơm hến, nem lụi nổi tiếng của xứ Huế mộng mơ. Địa chỉ quán ăn thì cháu lọ mọ đi tìm cứ chỗ nào thấy dân Huế vào ăn đông chắc chắc quán đấy xẽ ngon. Nhà cháu tìm được một quá khá đông, các cụ cứ đi dọc Lê Lợi qua con đập tràn ngang sông Hương là đến rất dễ tìm, cháu quên mất tên quá rồi ạ. Ăn rất ngon mà rẻ, 3 xuất cơm hến, 2 lon 333 3 cốc nước mía, 10 cái nem lụi, 1 đĩa hến xào chưa đến 300k các cụ à.
Nhà cháu về nghỉ sáng mai xuất phát đi Lăng Tự Đức, Minh Mạng.

vangamom

Xe container
Sáng hôm sau ngày 03 tết nhà cháu dậy ăn sáng và khởi hành đi Lăng Tự Đức và Minh Mạng. Do cháu ở Huế có chưa đến một ngày nên đi chơi được hơi ít ạ. Đây là lần thứ 2 cháu trở lại Huế sau 10 năm. Huế giờ đã khác xa nhiều quá, Đông hơn sô bồ hơn không còn lãng mạng nhẹ nhàng như xưa nữa rồi. Chỉ có bún Huế và cafe vẫn ngon như cách đây 10 năm thôi các cụ à. Công nhận cafe từ Huế vào ngon thơm đậm mà rẻ lắm. 8k/ly em tý ngã ạ.

Chiều hôm qua cháu vào Huế rất sớm nên cứ lòng vòng tốt thời gian quá, em phát hiện ra nếu đi lăng Tự Đức, Minh Mạng, hay lăng Khải Định đi luôn đường tránh thành phố Huế AH1 là thẳng đến các lăng luôn rất gần mà nhanh vì đường vắng. Biết thế chiều hôm qua cháu vào thẳng các lăng luôn qua đường tránh sau đó rồi về Huế tìm KS thì sáng hôm sau đi được nhiều hơn. Mãi đến hôm về cháu mới phát hiện ra điều này.

Lăng vua Tự Đức

Vườn Thượng Uyển