Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

pippo

Xe máy
dạ em là thằng anh của chú ạ, chú tiếp đi cho anh em di lịch cái nào, đang hay:))

nemococo

Xe máy
Em đọc bài của cụ máu cũng lên não rồi, cụ cho em xin SDT vào inbox với ah, để e còn học tập
30/4 này em cũng đang định lên đường như cụ
Nhà em cũng tính đi đợt đó, cụ tính đi ngày nào nhỉ? Nhà em chắc đi muộn hơn chút, cho bớt đông, chắc tầm 29/04 mới đi.

nemococo

Xe máy
Em dự định đi từ 28 cụ ah, có thể theo đoàn 2-3 xe cụ ah, cụ có máu ko ?
Em thì máu, 28/04 vậy để em tham mưu lại với vợ cả nhà em,nhà em 27 vẫn đi làm bt, cụ cho em xin lịch trình được ko?
Em tài non nên sợ lịch trình các cụ sát quá em lại ko theo đc thì lại lỡ dở cho các cụ ^_^

nemococo

Xe máy
Em fai xuất phát ngày 29 rùi các cụ ạ. Đi muộn chc sẽ đõ đông..co cụ nào mau ngày 29 ko ạ??

vangamom

Xe container
Cuối tuần em bận quá, em tiếp tục hầu các cụ nhé. Em chạy thẳng một mạch về đên Cúc Phương, dừng lại làm kiểu trên cây cầu đẹp nhất tuyền đường HCM.

vangamom

Xe container
Em chạy đến đoạn Chi Nê - Hòa Bình thì gấu bảo dừng lại mua ít mía, cháu sang đường làm mấy cái khung cảnh yên tĩnh bình lặng của CHi Nê Hòa Bình.

vangamom

Xe container
Cháu về đến Linh Đàm đúng 7h30. Cả nhà đi ăn cháu làm chai bia lạnh thế là viêm họng luôn đến khổ. Nhà cháu kết thúc hành trình xuyên nửa Việt an toàn vui vẻ, biết thêm được nhiều điều hay trong cuộc sống cũng như văn hóa ở các nơi mình đã đi qua. Nhà cháu kết thúc hành trình 2099 km đã đi. Cảm ơn các cụ đã dành thời gian theo dõi chuyến đi của cháu.

nokia6681

Xe máy
Cụ chủ chụp ảnh bằng máy gì mà đẹp thế.

cwise

Xe container
Em chạy Civic 1.8 AT cụ à.
em rất thích các thớt của cụ @vangamom , lý do: lời văn, trình bày nó cơ bản như công chức nhà nước vậy, hơn nữa, xe em đi giống xe cụ (đời cao hơn tí 8-x), gầm thấp, mọi năm em toàn đi máy bay, vì nói hật rất ngại lái xe. Nhưng năm nay thì có thay đổi, đi ĐN, hội an, bắt đầu ngày 25, về 2/5, em chưa đi đường HCM bao giờ, ngày đầu tiên Hn- quảng bình cụ ạ, cụ tư vấn giứp em cái:

1.Nên đi đg HCM hay dg 1, đặc biệt đoạn từ Hà Tĩnh - Quảng bình, lúc về thì sao ạ, lại đi đường HCM như cụ đi ở trên thoi nhi.
2.Cụ nhắn em số di động đc k ạ, có gì em hỏi thêm, hihihi, nếu cụ ngại thì thôi ạ.

vangamom

Xe container
em rất thích các thớt của cụ @vangamom , lý do: lời văn, trình bày nó cơ bản như công chức nhà nước vậy, hơn nữa, xe em đi giống xe cụ (đời cao hơn tí 8-x), gầm thấp, mọi năm em toàn đi máy bay, vì nói hật rất ngại lái xe. Nhưng năm nay thì có thay đổi, đi ĐN, hội an, bắt đầu ngày 25, về 2/5, em chưa đi đường HCM bao giờ, ngày đầu tiên Hn- quảng bình cụ ạ, cụ tư vấn giứp em cái:

1.Nên đi đg HCM hay dg 1, đặc biệt đoạn từ Hà Tĩnh - Quảng bình, lúc về thì sao ạ, lại đi đường HCM như cụ đi ở trên thoi nhi.
2.Cụ nhắn em số di động đc k ạ, có gì em hỏi thêm, hihihi, nếu cụ ngại thì thôi ạ.
Hi Hi cụ quá khen rồi ạ.

- Nếu cụ đi theo em cụ nên đi đường HCM vì ngày thường đường QL1A rất đông, đường thì đã làm vào tận đến Hà Tĩnh rồi, chạy rất ngon nhưng nhà dân 2 bên đường nhiều, họ còn kê cả gạch để leo qua dải phân cách cơ ạ. Đường 1 xe tải xe khách khá nhiều, lái hơi vất. Đường từ Hà Tĩnh vào đến QB đang làm cụ à đi hơi ức chế cứ một đoạn lại có đoạn nó trả nhựa mới gồ lên. Tuy nhiên có đi đường 1 thì cụ lại qua mộ Đại Tướng thắp nén hương cho ông Cụ được. Còn đi đường HCM thì cụ có thể qua Ngã ba đồng Lộc, Lam Kinh... Từ đường HCM vào Đồng Hới gần chỉ có 5-8km đường đẹp lắm còn từ Hà Tĩnh vào đường HCM cũng phải đến tầm 20km mà đường xấu.
Cụ cứ thử tính xem đi đường nào hợp lý nhất thôi ạ. Hôm em đi vì em đi vào dịp tết nên đường QL1 vắng nên em mới đi.
Nếu cụ đi đường HCM thì để ý thỉnh thoảng có xe máy xe đạp đi trên đường thôi, và thỉnh thoảng cũng có người sang đường nữa, nhưng nói chung là đường HCM khá đẹp, kể mà ko có nhà dân bên đường nữa thì tuyệt cụ à. Về xxx thì cả đoạn em từ Đồng Hới về em gặp mỗi đoạn Ngọc Lặc - Thanh Hóa thôi.

Số của em em đã PM cho cụ rồi ạ.

cwise

Xe container
Hi Hi cụ quá khen rồi ạ.

- Nếu cụ đi theo em cụ nên đi đường HCM vì ngày thường đường QL1A rất đông, đường thì đã làm vào tận đến Hà Tĩnh rồi, chạy rất ngon nhưng nhà dân 2 bên đường nhiều, họ còn kê cả gạch để leo qua dải phân cách cơ ạ. Đường 1 xe tải xe khách khá nhiều, lái hơi vất. Đường từ Hà Tĩnh vào đến QB đang làm cụ à đi hơi ức chế cứ một đoạn lại có đoạn nó trả nhựa mới gồ lên. Tuy nhiên có đi đường 1 thì cụ lại qua mộ Đại Tướng thắp nén hương cho ông Cụ được. Còn đi đường HCM thì cụ có thể qua Ngã ba đồng Lộc, Lam Kinh... Từ đường HCM vào Đồng Hới gần chỉ có 5-8km đường đẹp lắm còn từ Hà Tĩnh vào đường HCM cũng phải đến tầm 20km mà đường xấu.
Cụ cứ thử tính xem đi đường nào hợp lý nhất thôi ạ. Hôm em đi vì em đi vào dịp tết nên đường QL1 vắng nên em mới đi.
Nếu cụ đi đường HCM thì để ý thỉnh thoảng có xe máy xe đạp đi trên đường thôi, và thỉnh thoảng cũng có người sang đường nữa, nhưng nói chung là đường HCM khá đẹp, kể mà ko có nhà dân bên đường nữa thì tuyệt cụ à. Về xxx thì cả đoạn em từ Đồng Hới về em gặp mỗi đoạn Ngọc Lặc - Thanh Hóa thôi.

Số của em em đã PM cho cụ rồi ạ.
em cảm ơn bác nhiều nhé, như vậy em sẽ chạy duơng HCM, cho nó biết, đến đâu thì đến, :-|