Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em thì đang tìm hiểu để phân chặng cho hợp lý cụ ạ. Cụ có lịch trình chưa vậy? Có rồi cho em tham khảo với. Nhà em 4 người, em, gấu và 2 f1 nam, 10 và 6 tuổi. Em dự định: sáng mùng 1 thắp hương, ăn sáng xong thì xuất phát, ăn trưa ở Thanh Hoá hoặc Vinh rồi chạy đến Đồng Hới nghỉ đêm, sáng sớm hôm sau đi Huế, Đà Nẵng. Xe em to, chạy nhanh chậm thế nào cũng được. Nếu được, em với cụ đi cùng cho vui.
Dạ, e chạy là cũng cảm hứng lắm ạ. Đang thiên về p án một phát đến Huế luôn ạ. Hsau ra rảnh rang phi đèo hải vân ạ

Hùng Tsonga

Xe tải
Cụ chủ đi nhiều nơi đẹp và lưu giữ được nhiều khoảnh khắc đẹp thật!

boKuMinh

Xe hơi
Em chạy HN- Nha Trang mùng 2 hoặc 3, hy vọng có dịp gặp các cụ ở 1 nơi nào đó trên đất nước Việt Nam

vangamom

Xe container
1 lý do hơi mê tín tí xíu. e tham gia diễn đàn tất nhiên vì đam mê nhưng trong đó có một phần thấy nhà bác nào cũng đủ nếp tẻ cả mà e lại đang có f1 phe v1 nên lên hóng các bác lấy hên vài năm nữa kiếm cu tý.hì hì; hai nhóc nhà bác đáng yêu quá.
Chuyến đi của cụ hay quá ạ, ảnh đẹp. Em xin lưu lại học tập kinh no
Hè này nhất định em phải làm chuyến xuyên ....
Tết này nhà em dự kiến làm chuyến Hà Nội - Đà Nẵng, từ mùng 1 tết đến mùng 5 về. Nhờ cụ tư vấn cho em lịch trình đi thế nào cho hợp lý về cự ly và nơi dừng nghỉ. Nhà e, 4 người và xe Pajero ạ. Thank cụ trước.
Ngon rồi cụ trên máu chạy sớm m1 hay ntn m1?! Nhà e cũng cungd lịch trình với cụ đấy.
Em vào lội còm học hỏi kinh nghiệm cụ Chủ thớt
Em thì đang tìm hiểu để phân chặng cho hợp lý cụ ạ. Cụ có lịch trình chưa vậy? Có rồi cho em tham khảo với. Nhà em 4 người, em, gấu và 2 f1 nam, 10 và 6 tuổi. Em dự định: sáng mùng 1 thắp hương, ăn sáng xong thì xuất phát, ăn trưa ở Thanh Hoá hoặc Vinh rồi chạy đến Đồng Hới nghỉ đêm, sáng sớm hôm sau đi Huế, Đà Nẵng. Xe em to, chạy nhanh chậm thế nào cũng được. Nếu được, em với cụ đi cùng cho vui.
Tuyệt vời quá cụ ơi, cháu thấy nhiều thớt rồi nhưng thớt của cụ quấn hút thật. Cháu sẽ làm 1 chuyến đi vào Huế rồi quay ra, tại Đà Nẵng cháu bay vào nhiều rồi, tuyệt nhiên chưa đến Huế bao giờ, còn lái ô tô mới chỉ đến Nghệ An. Thank cụ nhé.
Khoảng 5 cái tết gần đây nhà em chủ yếu chơi thư giãn, cho vợ con nghỉ ngơi. Quanh năm đầu tắt mặt tối với cơm áo gạo tiền thì tết nên nghỉ ngơi, chứ cứ suốt ngày bù khú lại khổ vợ con phải vào bếp.
Ủng hộ các cụ đi chơi tết nhưng chỉ uống rượu vào buổi tối và khi không lái xe, để tết thực sự là ngày vui với mọi người, mọi nga đình.
Dạ, e chạy là cũng cảm hứng lắm ạ. Đang thiên về p án một phát đến Huế luôn ạ. Hsau ra rảnh rang phi đèo hải vân ạ
Cụ chủ đi nhiều nơi đẹp và lưu giữ được nhiều khoảnh khắc đẹp thật!
Em chạy HN- Nha Trang mùng 2 hoặc 3, hy vọng có dịp gặp các cụ ở 1 nơi nào đó trên đất nước Việt Nam
Em cảm ơn các cụ đã ghé và có những lời động viên em ạ.
Về lịch trình thì em đã post ở trang đầu các cụ có thể tham khảo ạ. Còn theo quan điểm của em, các cụ cứ đi đi ạ, Tết từ Quảng Trị vào không khí khác mình ngoài này lắm ạ. Còn ăn nghỉ thì em cứ tiện đâu nghỉ đấy thôi ạ. Miễn là đảm bảo sức khỏe để mình còn lái xe ạ

toanthangcs

Xe điện
Ngày Tết, hàng quán gần như không mở (kinh nghiệm 2013 của em). Các Cụ nên dự phòng đồ ăn.

thanhhaixddd

Xe hơi
Em đang định tết năm nay cũng một chuyến vào Đà nẵng, Hội An, em ở Cẩm Phả, Quảng Ninh, em định đi từ trước tết, có nghĩa đc nghỉ là hôm sau đi luôn, e cũng đang lo lắng không biết đêm 30 và sáng mùng 1 có chỗ để nghỉ không? Em định 30 đến được Đà nẵng, đêm đón giao thừa ở đó. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em cái

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em đang định tết năm nay cũng một chuyến vào Đà nẵng, Hội An, em ở Cẩm Phả, Quảng Ninh, em định đi từ trước tết, có nghĩa đc nghỉ là hôm sau đi luôn, e cũng đang lo lắng không biết đêm 30 và sáng mùng 1 có chỗ để nghỉ không? Em định 30 đến được Đà nẵng, đêm đón giao thừa ở đó. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em cái
Điểm đến là Tp du lịch thì cụ không phải lo thiếu chỗ ăn - ngủ. Có thể có phụ thu giá Tết chút thôi!

NEWSS

Xe tải
E chào cccm, chả là nhà e có dự định vào Đà Nẵng vào hè năm sau, e đặt vé trước, cccm tư vấn cho em thời gian nào đi Đà Nẵng là đẹp nhất, chơi những đâu, ăn, ngủ nghỉ những chỗ nào ngon bổ rẻ, e định đi 1 tuần có ok ko, e cảm ơn cccm.

hoangan79hn

Xe tải
Cảm ơn cụ đã chia sẻ

Nguyen thang toy

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
Website
htccar.vn
cụ
Sáng hôm sau ngày 03 tết nhà cháu dậy ăn sáng và khởi hành đi Lăng Tự Đức và Minh Mạng. Do cháu ở Huế có chưa đến một ngày nên đi chơi được hơi ít ạ. Đây là lần thứ 2 cháu trở lại Huế sau 10 năm. Huế giờ đã khác xa nhiều quá, Đông hơn sô bồ hơn không còn lãng mạng nhẹ nhàng như xưa nữa rồi. Chỉ có bún Huế và cafe vẫn ngon như cách đây 10 năm thôi các cụ à. Công nhận cafe từ Huế vào ngon thơm đậm mà rẻ lắm. 8k/ly em tý ngã ạ.

Chiều hôm qua cháu vào Huế rất sớm nên cứ lòng vòng tốt thời gian quá, em phát hiện ra nếu đi lăng Tự Đức, Minh Mạng, hay lăng Khải Định đi luôn đường tránh thành phố Huế AH1 là thẳng đến các lăng luôn rất gần mà nhanh vì đường vắng. Biết thế chiều hôm qua cháu vào thẳng các lăng luôn qua đường tránh sau đó rồi về Huế tìm KS thì sáng hôm sau đi được nhiều hơn. Mãi đến hôm về cháu mới phát hiện ra điều này.

Lăng vua Tự Đức

Vườn Thượng Uyển

cụ cho em ít, đẹp qá