[Funland] Ngày dịch em đi trồng cây - nuôi con, các cụ tư véo giúp em

Binh Nguyen

Xe buýt
Chào cccm!

Dịch dã buồn chẳng đã em có miếng đất hoang nên rảnh rỗi xin cccm tư vấn cho em nên trồng cây gì với ạ. Mảnh đất nhà em như sau:
F2.23 - Hiện trạng tổng mặt bằng-Model.png

• tổng diện tích khoảng 270m2
  • Diện tích xây dựng trên đất: 180m2
  • Diện tích cây xanh, sân vườn tầng 1: 96m2
  • Diện tích sân vườn tầng 2: 39m2
  • Diện tích sân vườn trên mái: 100m2
Em muốn trồng ít cây to, bóng mát và cây leo với các vị trí dự kiến như sau:
  • Vị trí số 1,2,3,4 trên mặt bằng trồng cây bóng mát với tiêu chí dễ trồng, ít rụng lá, tán đẹp, cây ăn quả càng tốt. Đây là tầng 1 trên đất đồi ạ. --> Nên trồng cây gì cho hợp lý ạ? (ảnh hiện trạng như dưới ạ)
đất bên ngoài.jpg

• Vị trí số 5: gần lối vào, trồng cây cảnh hoặc hoa, trên đất đồi --> Nên trồng cây gì cho hợp lý ạ?
  • Vị trí số 6: trồng cây dây leo bám tường với mong muốn thành mảng tường xanh, tường hiện trạng chỉ là tường gạch đỏ xây trát thôi ạ. --> Nên trồng cây gì cho hợp lý ạ? (ảnh hiện trạng như bên dưới ạ)

• Vị trí sô 7: là đất đổ sâu 1m trên tầng 2, mong muốn trồng cây cảnh đẹp lấy bóng mát vừa phải. --> Nên trồng cây gì cho hợp lý ạ? (ảnh hiện trạng như bên dưới ạ)
chậu cây 1.jpg

• Trên mái: kết cấu làm kiểu dầm ngược lên mái (như ảnh minh họa bên dưới). Em dự kiến làm cái vườn với chậu cây trên mái để lên hóng gió buổi tối và chống nóng ban ngày. Các cụ tư vấn xem nên làm thế nào với ạ?
mái -1.png

Em cảm ơn các cccm trước, votka em rót sẵn rồi ạ!

Trân trọng,

comiki

Xe lăn
Vợ chồng thằng bạn em đây, cũng do thằng bạn khác thiết kế. Cụ ngâm cứu

taomeomommy

Xe buýt

Cái vườn nhà c Quỳnh bả chụp ảnh up lên FB e cứ tưởng to lắmmmmmm cơ. Tới lúc đến chơi mới té ngửa 😂😂😂😂😂. Nhìn ảnh E còn ko nghĩ nó là vườn trên sân thượng.

Binh Nguyen

Xe buýt

Quả là kỳ công đầu tư và kết quả Mỹ mãn! Em cảm ơn cụ nhiều Ah!

Binh Nguyen

Xe buýt
Cái vườn nhà c Quỳnh bả chụp ảnh up lên FB e cứ tưởng to lắmmmmmm cơ. Tới lúc đến chơi mới té ngửa 😂😂😂😂😂. Nhìn ảnh E còn ko nghĩ nó là vườn trên sân thượng.
Vậy hả mợ? Thường ảnh chỉ chụp góc đẹp và tạo cảm giác rộng hơn thực tế nên phải trừ hao sức tưởng tượng chút 🤣🤣🤣!

comiki

Xe lăn
Vậy hả mợ? Thường ảnh chỉ chụp góc đẹp và tạo cảm giác rộng hơn thực tế nên phải trừ hao sức tưởng tượng chút 🤣🤣🤣!
Diện tích khoảng hơn 20m vuông, sân thượng thì là rộng rồi, cái chính là kỳ công chăm sóc. Nhà em có độ dăm mét mà có khế, ổi, chanh, đu đủ, vối, nha đam và rau theo mùa.

Binh Nguyen

Xe buýt
Diện tích khoảng hơn 20m vuông, sân thượng thì là rộng rồi, cái chính là kỳ công chăm sóc. Nhà em có độ dăm mét mà có khế, ổi, chanh, đu đủ, vối, nha đam và rau theo mùa.
Vâng Ah! Cảm ơn mợ góp ý!