[CCCĐ] Ngày mưa trên đảo Taiwan

tranquang83

Xe container
Cây cầu dẫn vào tháp Long Hổ có ngụ ý: con đường đến những mong ước phải trải qua nhiều khúc quanh...

tranquang83

Xe container
Từ điểm tham quan cuối cùng này, chúng tôi ra sân bay Kaohsiung về nước, kết thúc chuyến đi. Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi suốt hành trình của chuyến đi này! Hẹn gặp lại trong các chuyến đi khác!!!
Sen đầm Liên Trì - Kaohsiung, Taiwan

tranquang83

Xe container
Bên Đài được cái khá nhiều cảnh đẹp
Thực tế Đài Loan không chú trọng phát triển du lịch. Trước năm 2017, rất ít khách du lịch thuần túy đến Đài Loan (thời quan hệ tốt với Trung Quốc Lục địa có nhiều người TQ đến, chủ yếu thăm thân, kết hợp làm ăn). Bản thân người dân cũng không mê các ông du khách. Hiện tại, phần lớn du khách từ Nhật Bản, Hàn Quốc và ít nước ĐNA đến chơi thôi. Phong cảnh thì chả có gì đặc sắc cả, ẩm thực nửa Tàu, nửa Nhật... Nói chung, đi để... biết là trên thế giới này có một đất nước như thế!!!

tranquang83

Xe container
Tháng sau bọn em đi sang chơi. Ở đây đốt pháo được à ? Mua có dễ không ? Em muốn làm bánh đốt cho không quên mùi ...pháo.
Vụ này tôi không để ý, bạn có thể tìm hiểu thêm - đặc biệt là khi đến Phố cổ Thập Phần. Cho phép đốt và thả đèn trời thì đốt pháo là cái đinh gỉ!

tranquang83

Xe container
Khu nhà ga tầu điện ngầm của Đài Loan ban ngày thường vắng vẻ. Nhưng tối và đêm là khu tập trung vui chơi của thanh niên nên rất đông và ồn ào
Cảm ơn bạn Tóc Xoăn đã chia sẻ. Thực tế, ngó nghiêng các ngóc ngách ở khu ga này chả có chỗ nào chơi đâu ạ!

tranquang83

Xe container
Thêm ít ảnh và cảm nhận đi bác.
Cảm ơn các bạn đã động viên bài viết! Số hình ảnh chụp trong máy ảnh và hai cái điện thoại mang theo đã khoe hết rồi ạ! Mong được các bạn tham gia chia sẻ thêm những hình ảnh và câu chuyện về Đài Loan!