[Funland] Cảnh giác thông tắc bồn cầu lừa đảo

Hưng Sữa

Xe tải
Xưa e hay bị bọn điện tử điện lạnh gì chỗ Bách Khoa lừa

vihali

Xe container
Phòng bệnh hơn chữa bệnh bác ạ.
Tôi cấm tiệt đổ dầu mỡ xuống chỗ rửa bát.
Nồi chảo: Dùng giấy lau trước khi rửa.
Chảo nhiều dầu thì đổ ra ngoài cống trước nhà, rồi mới lau giấy.
Đúng vậy cụ ạ, ko phải cứ gì cũng xả xuống đó. Nhà em mấy năm nay ít dùng dầu mỡ. Cái ống dưới bồn rửa bát nó làm cong cong để đựng chất thải rắn, vài tháng xoáy ra làm vệ sinh, mất có 5 phút. Nhiều cụ cứ đợi cho tắc mới làm thì mất tiền thôi.

Website
noithatvecto.com
Các dịch vụ của ta làm ăn rất chi là bát nháo. bởi bản chất hàng hóa của họ là sự phục vụ không có hình hài cụ thể nên ngôn từ cũng mập mờ. Gặp team có tâm thì còn được, gặp bọn bất lương, tráo trở thì nhiều khi phải ' ngậm bồ hòn làm ngọt'

Tnh

Xe hơi
Thông tắc VS này rất khó khăn để tìm thợ có tâm...

Tieutathan

Đi bộ
Hu hu em vừa dính chưởng các bác ạ. Nhà em ở nhà tập thể gần 13 năm rồi. Tầng 2. Em cũng lên mạng soi , thấy hướng dẫn các kiểu thông cống kỹ lắm tưởng kỹ thế này chắc có tâm. Ai ngờ, thằng đầu tiên đến kêu 350k/m dây lò xo , nhà mình hết 2m là cùng. Tầm 700k. Uh em làm đi. Xong chẳng biết ngoáy kiểu gì hết 4.5m vẫn chưa thông. Mình nói ngưng ko làm nữa. Ko có tiền trả. Nó kêu giờ em lấy máy nén khí đẩy rác xuống bồi dưỡng cho em thêm 200k nữa. Chứ vẫn tắc kìa . Thế là ngậm ngùi đi tong 1.8tr . Cty Thanh Bình nhá . Các cụ né xa xa nhé

teamiip

Xe tải
Giờ cái lĩnh vực này không thể tìm dc bọn nào tử tế. Nghĩ cũng ức, bọn nó ăn cướp bao lâu rồi mà vẫn nhởn nhơ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tắc thoát chủ yếu do cặn mỡ bám vào thành ống 110, độ dốc thấp, góc cua. Các cụ cứ mua cái lò xo về mà ngoáy, tầm 2-3 tháng 1 lần. Bẻ xòe phần đầu móc ra để tăng khả năng cào. Thông xong táng 2 phích nước sôi vào.
Nếu đóng cục lâu bít ống thông như khúc giò thì lò xo không ăn thua. Gọi mấy đồng chí thông tắc dùng máy nén khí. Báo giá khoán gọn nhiêu tiền? 50%-60% giá các bạn ấy báo là giá chuẩn :))
Phòng bệnh thôi bác. Hạn chế tối đa đổ mỡ + ... xuống ống thoát.

Khi nó tắc như khúc giò, tôi đành phải vứt cái ống đó đi, vì không thể ngồi cạy nó ra được.

muoibaconcho

Xe điện
Chia sẻ với các cụ chút KN.
1. Các cụ có thể mua cái hộp bẫy mỡ lắp đặt phía sau bộ xả để chống dẫu mỡ gây tắc cống.
2. Nếu tắc bộ xả thì vứt cái bộ xả đi, mua cái mới về thay (2-300k) còn nhàn hơn chọc chọc ngoáy ngoáy. Lưu ý mấy cái chai thông cống này nọ sẽ làm bục bộ xả.
3. Lò xo thông cống có hơn trăm 1 cái thôi. Trước khi gọi DV thì mua cái lò xo về chọc ngoáy trước đi ạ. Em đã làm rồi, dễ chứ ko khó.

Tau77

Xe tải
Mọi người xem hướng dẫn của chuyên gia để tự làm không bị mất tiền oan nhé:

Hana Hana

Xe đạp
Em mới bị lừa đảo vụ thông cống, lại mấy bài văn vở từ khí nén đến lò xo, rồi nhà em vướng cái cút nó không làm được bài lò xo chục mét nên chuyển qua bài là dùng hoá chất, mà khi làm việc rõ là chỉ có 620k rồi nhưng đến khi tính tiền lại lên gần 5 củ. Mấy nay mất ăn mất ngủ vì tức, mà check được chúng nó mất 300k 1click quảng cáo này có bác nào có mánh nàogiúp em tiêu tiền của nó cho bõ tức không ạ

Screen Shot 2020-11-24 at 19.14.49.png

New layer

Xe tải
Tin gì không tin, cụ lại đi tin mấy dịch vụ trên Google.

Hana Hana

Xe đạp
Em đang muốn nói đến nghề thông cống.
Chả là hôm kia, cống thoát sàn nhà em bị tắc. Thả xuống 4 gói bột thông cống, qua 1 đêm mà vẫn tắc tị. Đêm qua mưa rả rích, nửa đêm nước ngập sàn toa lét, em phải dậy trực cả đêm múc nước vào xô đổ đi. Quá bẩn và mệt! sáng lên mạng, bốc máy. 1 tiếng sau, một thanh niên vác máy lò xo đến...ngoáy. 40 phút, nước lại chảy tồ tồ. Thanh toán: 400K một m lò xo, ngoáy bao nhiêu m, cứ thế mà nhân. Nhà em là nhà ống, hắn ngoáy từ trong toa lét ra cổng. Tổng: 15m bằng 6 củ! E choáng! Tháng em làm đc 6 củ bằng đúng hắn làm 40 phút trời ạ! Lại đang nằm dài vì Covid, có kiếm đc đồng nào đâu...
Tất nhiên, thông cống là công việc đặc thù (bẩn) nhưng đặc gì thì đặc, em nghĩ nó cũng không thể đắt như thế. Nói đi nói lại mãi, cuối cùng hắn tính em 3,2 củ. Trưa nay tắm rửa thoải mái rồi. Hiệu quả mà nó mang lại thì thật OK, thật hay. Nhưng:
" Rằng hay thì thật là hay
Xem ra ngậm đắng, nuốt cay thế nào".
Các cụ đã bị tắc cống và thuê dịch vụ thông cống bao giờ chưa? Có đắt thế không? Sao không nhiều người vào làm dịch vụ này cho giá nó rẻ nhỉ? Em xin ý kiến các cụ!
À, em cũng cần nói thêm rằng, hắn không bắt bí em và có thông báo giá cả trước khi làm. E cũng gọi nhiều công ty nhưng giá dịch vụ na ná nhau. E ở Hà Nội đun rơm các cụ nhé.
em cũng mới bị lừa xong bác ạ, 5 củ, mất ăn mất ngủ, không làm cách nào cho nó bõ tức đc

Hana Hana

Xe đạp
bài học đắt giá á cụ, như ma làm

zolahn

Xe điện
Cái này đã có nhiều cảnh báo rồi mà, tốt nhất cứ bảo nó ra giá trọn gói cho đến khi cống đc thông là bn, thế thôi, ko nhiều lời, làm đc thì làm, ko làm đc thì cút, giờ nhiều cty thông cống lắm :D