"Nghĩa cử cao đẹp với những số phận thiếu may mắn luôn là những bông hoa đời!"

Trạng thái
Thớt đang đóng

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
"Nghĩa cử cao đẹp với những số phận thiếu may mắn luôn là những bông hoa đời!"
Chúng ta là những người đang có một cuộc sống mà theo cách nhìn nhận của bản thân mỗi người đều có được sự hài lòng nhất định.
Có thể có lúc này, lúc khác; việc này việc khác... có những việc làm ta không hài lòng, ta có thể cho rằng đó là số phận, cũng có những việc ta cho rằng do khách quan mang đến....
Nhưng dẫu sao, mỗi sáng thức dậy, gạt đi những toan tính cuộc sống, ta vẫn có thể nở nụ cười trên môi, vì ta còn có những thứ khác tạo nên hạnh phúc cho mình, cho người thân của minh.. Công việc, gia đình, bè bạn, hỉ - nộ - ái - ố trong cuộc sống vì thế mà cân bằng...
Ở ngoài cái thông thường đó có những số phận (phải gọi là số phận vì họ - những con người đó - không có cách nào có thể thoát ra khỏi hoàn cảnh của mình, thậm chí là hoàn cảnh đó đã được định đoạt từ khi họ còn chưa ra đời) rất không may mắn: một hình hài không chân, không tay, một khuôn mặt không có mồm, mũi, mắt, một cái đầu không có trí tuệ... họ hoàn toàn vô tội, số phận quá nghiệt ngã với họ.
Những số phận ấy, sinh ra trên đời không được làm một kiếp người đúng nghĩa, và chính họ cũng không thể làm gì để thay đổi số phận. Họ cần những tấm lòng nhân ái, những nghĩa cử cao đẹp của cộng dồng để có thể tồn tại cái sự sóng tuy không bao giờ đúng nghĩa là cuộc sống...
Hãy góp một bông hoa để làm nên nụ cười, hãy góp một ngọn nến để làm nên chút ánh sáng cho những số phận tối tăm.
Đôi khi một việc làm nhỏ có thể đem đến niềm vui lớn!

Được biết hiện nay trên diễn đàn OF cũng đang có 1 số nhóm bạn lập quỹ làm việc thiện, có ý nghĩa cộng đồng rất lớn.

Quỹ từ thiện OCC (ô tô cười - club), ra đời với tinh thần "Nụ cười cho tôi, nụ cười cho bạn, nụ cười cho tất cả mọi người"

Rất mong nhận được sự ủng hộ của đông đảo thành viên OF!
==========================================================================

(Bài viết có tính chất bố cáo, vì vậy có sử dụng color, font side để nhấn mạnh vài điểm cần thiết, vậy mong BQT diễn đàn thông cảm! Xin cảm ơn nhiều!)

Dzung nike

Xe buýt
Em nghĩ là mỗi thành viên không cứ gì OCC đều có thể đóng góp chút ít vật chất và tinh thần để quỹ có thể mang lại niềm vui cho mọi người
Bác sauken cho số đt và chương trình cụ thể để ae biết chi tiết nhé:41:

Meo Thamlam

Xe lăn
Em nghĩ là mỗi thành viên không cứ gì OCC đều có thể đóng góp chút ít vật chất để và tinh thần để quỹ có thể mang lại niềm vui cho mọi người
Bác sauken cho số đt và chương trình cụ thể để ae biết chi tiết nhé:41:
Em cũng nghĩ như Bác, hãy để mọi Người có ấn tượng tốt về OCC sau những chuyện gì đã xảy ra....

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Ngày mai SK sẽ post ảnh một vài địa chỉ mà Sk và các bác đã đến thăm, như vậy sẽ thực tế hơn, mong nhận được sự ủng hộ của các bác!(l)

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
:6::6::6::6:em xin ủng hộ các bác làm từ thiện ,,,,hãy vì những người còn khó khăn hơn chúng ta .......chúc hội ta ngày phát triển giúp cho nhiều người gặp hoàn cảnh khó khăn bớt một phần vất vả :41::41::41::41::41:

Tien_TCFC

Xe điện
E thiết nghĩ mọi người ai cũng hiểu ý nghĩa trong việc "góp bông hoa đẹp cho đời" nhưng điều cần thiết của người khởi xướng chính là chương trình để làm được việc đó!

E chờ bài post của Cụ SK!

Một lần nữa E luôn ủng hộ việc làm từ thiện không chỉ trong OF!

thichruoumanh

Xe buýt
Em xin ủng hộ quỹ từ thiện OCC 200k và 01 logo OF

STARREX

Xe hơi
bác SAUKEN cho chương trình cụ thể đi , em nóng ruột quá , cá nhân em ủng hộ 500k cùng 1 ít quần áo cũ và sách giáo khoa cũ dùng cho tiểu học , em muốn biết nơi tiếp nhận quà ạ

Bờm

Xe đạp
Cụ chủ thớt cụ thể hơn đi, chẳng hạn là ủng hộ cái gì chương trình dư thế nào...
Em luôn ủng hộ cụ

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
em xin pos hộ cụ chủ thớt Sauken mấy ảnh về trẻ em trên trại bảo trợ trẻ em Ba Vì Hà Nội 2
thật thương tâm và đang cần giúp đỡ

#

#

STARREX

Xe hơi
Ngày 10/8/1961, chuyến bay đầu tiên của không lực Hoa Kỳ đã phun một loại thuốc dịêt cỏ mang nhiều độc tính trên bầu trời Việt Nam, được xác định là chất độc hóa học da cam – Dioxin.

Gần 50 năm sau…chất độc đó đã được “cụ thể hóa” bằng những “nhân chứng” thương tâm như chúng ta vẫn thấy. Những sinh linh bé nhỏ trong gần năm chục năm không thể lớn lên,phải sống đời sống thực vật; những hình hài “quái thai” có đầy đủ chân tay, mặt mũi nhưng không ai dám bảo đấy là con người. Và đó chính là những con người mà khi thấy họ,chứng kiến cuộc sống và những đớn đau họ phải trải qua hàng ngày hàng giờ, tất cả chúng ta đều thấy lòng mình quặn thắt, đau nhói tận trong tim.

Và cho đến tận hôm nay, chất độc da cam đến nay vẫn là nỗi đau cả về tâm hồn và thể xác của biết bao con người, bao gia đình, mà không biết đến bao giờ di chứng của nó sẽ không còn gây hậu quả đối với đồng bào ta. Có những di chứng thương tâm đã và đang hiện hữu trước mắt chúng ta. Song nỗi lo lắng, hoài nghi về sự tái phát của chất độc đó trong tương lai dường như vẫn là nỗi đau khắc khoải, sự hoảng sợ thường trực trong nhiều gia đình.

Một mùa Giáng Sinh an lành và ấm áp đang gõ cửa từng gia đình. Tôi mong muốn tình thương của tất cả mọi người trên thế gian hòa quyện bền chặt vào nhau. Sự sẻ chia sẽ làm chúng ta gần nhau, biết yêu thương, biết cho đi và nhận được nhiều hơn thế.

“ Sống trong đời ta luôn luôn phải sống với một tấm lòng, phải có một tấm lòng, dù không để làm gì cả, dù chỉ để... gió cuốn đi…”

STARREX

Xe hơi
Hùi trước nhà em đang có dự án tạo công ăn việc làm cho các trẻ em cơ nhỡ, nhưng tại quá bận ... Dự án đó lâu lắm rùi .Nhưng nghe bác sau ken nói thế chắc em lục lại hồ sơ để thực hiện ... :77::77::77:
Bác ơi đây là trẻ em nhiễm chất độc da cam , cuộc sống thực vật thui bác ag .....Thiết thực hơn đi bác

Bình Mía

Xe tăng
Đây là Thớt làm Từ Thiện của hội OCC vậy EM nghĩ tất cả mọi người không nên Sì pam ở đây.

cash_please

Xe hơi
Rất ủng hộ công tác từ thiện của OCC. Lần trước có đấu giá nhưng chưa có đủ 50 bài viết nên không tham gia được.Lần này nhất định sẽ tham gia.:6:

sun_ttxvn

Xe đạp
em đã từng thăm và tận mắt chứng kiến tại trung tâm này , nay qua thớt này em cũng xin đóng góp 1 phần nhỏ bé giúp đỡ các em nhằm nguôi đi nỗi đau , cụ thể em xin chờ các cụ cho em xin địa chỉ nơi tiếp nhận quà

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cám ơn tất cả mọi người! cám ơn kụ rocker04 đã giúp post ảnh, nhwngx tấm ảnh đó là một góc nhỏ phản ánh bức tranh tại trung tâm Ba vì, một địa chỉ OCC đã chọn là điểm đến cho lần xuất quân làm từ thiện dàu tiên!
Vì Sk mấy ngày nay công việc quá bận nên không thường xuyên ol được, các thành viên OCC sẽ tiếp tục dự kiến chương trình, kế hoạch, SK sẽ qua ĐT để thống nhất với các kụ!
Lịch họp OCC về vấn đề này do kụ TRM bố trí sắp đặt!
@
Sun_ttxvn: Chào mừng đến với OF và OCC!
Chúc em 1 ngày làm việc hiệu quả!
:41::41::41:

soiconngongac

Xe đạp
em đã từng thăm và tận mắt chứng kiến tại trung tâm này , nay qua thớt này em cũng xin đóng góp 1 phần nhỏ bé giúp đỡ các em nhằm nguôi đi nỗi đau , cụ thể em xin chờ các cụ cho em xin địa chỉ nơi tiếp nhận quà
Địa chỉ tiếp nhận quà, nhờ cụ mang đến Khả Lạc quán -- 165 Phương Mai (l)(l)(l)

Trạng thái
Thớt đang đóng