[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

cn39c2001

Xe tăng
Sao vừa giặt xong đem sấy lại có bụi ???
Là cái xơ vải đó cụ

Lần đầu tiên có người bảo giặt xong mang đi phơi rồi hãy sấy =))

Máy giặt vắt 1200v/p, rồi đưa qua máy sấy có 1-1.5h chứ mấy. Tiền điện tốn ko đáng kể nếu mỗi ngày chỉ sấy 1, 2 lần.

Cái máy sấy thông hơi 8tr của Elec nhà em dùng, chưa bao giờ có khái niệm nhăn quần áo =))
Công nhận, em cũng lần đầu thấy luôn
Nhiều cụ cứ bảo phơi thơm hơn sấy, em cũng thấy lạ nữa

Chỉnh sửa cuối:
Sao vừa giặt xong đem sấy lại có bụi ???
Em không rõ lắm, như kiểu giặt quần áo xong thì bụi mịn/sơ vải nó vẫn dính trong quần áo. Khi sấy khô thì các bụi này nó được giải phóng ra và mắc trong ngăn lọc.
Cụ google sẽ thấy các hình ảnh về ngăn lọc bụi.

locdx

Xe buýt
Có 1 cái hay là từ ngày xài máy sấy thì em ít phải vệ sinh, rửa lồng quạt, cánh quạt, tấm lọc bụi điều hòa hơn

chim to

Xe tăng
Ngại phơi Quần áo nên em làm con máy bãi về dùng. Một năm rồi ngày nào cũng một mẻ, điện tăng chắc 150k / tháng.

0962226789

Xe container
Như nhà em là cảm thấy phí tiền!Toi đôi chục củ , mất diện tích mà cả năm dùng chục lần !

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Ko có chỗ phơi thì phải chịu thôi, chư em là cứ thích nắng mặt trời, mùa nồm thì làm cái tủ sấy vải hơn 700k sấy cũng khô cong queo, đỡ tiền, hết mùa ko dùng lại gấp gọn cất đi

AK84

Xe tải
treo trong phòng bật máy hút ẩm qua đêm là khô

Imei

Xe buýt
máy sấy dạng tủ cất đi có cái nào có khung sắt chịu lực đc cái chăn nặng để sấy k cccm nhỉ?

Lệ Cẩm

Xe điện
Máy giặt nhà cccm có ai đã bị lỗi mở cửa như con này nhà em không ạ? Từ sáng tới giờ, em không tài nào mở được, dù bấm cho máy khởi động lại rồi bấm pause, không được. Em lại cho vắt lại 1 lần nữa, cũng không mở cửa.

lx125_black

Xe container
Ko có chỗ phơi thì phải chịu thôi, chư em là cứ thích nắng mặt trời, mùa nồm thì làm cái tủ sấy vải hơn 700k sấy cũng khô cong queo, đỡ tiền, hết mùa ko dùng lại gấp gọn cất đi
Nhà cụ dùng nồi cơm điện, bếp gas bếp từ hay vẫn nồi gang bếp củi, bếp tổ ong ạ?
Trước kia chưa có nồi cơm điện, nấu được nồi cơm ngon quá vất vả, nồi cơm điện ra đời và là vật không thể thiếu trong mỗi căn bếp.
Bếp từ, Máy giặt cũng vậy, nó giải phóng sức lao động quá nhiều.
Sau này là cái máy sấy quần áo, tốn điện nhưng nó lợi hại không thua gì mấy cái đồ gia dụng ở trên đâu, nhiều khi phải thử mới biết nó "sướng" thế nào chứ không thì vẫn chỉ dùng những thói quen cũ và cho là thế là đủ.

Thomas Mueller

Xe đạp
Máy giặt nhà cccm có ai đã bị lỗi mở cửa như con này nhà em không ạ? Từ sáng tới giờ, em không tài nào mở được, dù bấm cho máy khởi động lại rồi bấm pause, không được. Em lại cho vắt lại 1 lần nữa, cũng không mở cửa.
Có cái dây mở khẩn cấp khi bị kẹt mà mợ

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Nhà cụ dùng nồi cơm điện, bếp gas bếp từ hay vẫn nồi gang bếp củi, bếp tổ ong ạ?
Trước kia chưa có nồi cơm điện, nấu được nồi cơm ngon quá vất vả, nồi cơm điện ra đời và là vật không thể thiếu trong mỗi căn bếp.
Bếp từ, Máy giặt cũng vậy, nó giải phóng sức lao động quá nhiều.
Sau này là cái máy sấy quần áo, tốn điện nhưng nó lợi hại không thua gì mấy cái đồ gia dụng ở trên đâu, nhiều khi phải thử mới biết nó "sướng" thế nào chứ không thì vẫn chỉ dùng những thói quen cũ và cho là thế là đủ.
Ko hẳn cụ ạ, những cái cụ nói bếp đun nấu hay máy giặt thì em ok, nhưng đồ này thì so sánh ko hợp lý lắm, quan điểm của em đã là phơi phóng thì phải thoáng có nắng có gió. Và không gian rộng thoáng, em thấy cứ bí rì rì trong cái máy cảm giác ko thích

lx125_black

Xe container
Ko hẳn cụ ạ, những cái cụ nói bếp đun nấu hay máy giặt thì em ok, nhưng đồ này thì so sánh ko hợp lý lắm, quan điểm của em đã là phơi phóng thì phải thoáng có nắng có gió. Và không gian rộng thoáng, em thấy cứ bí rì rì trong cái máy cảm giác ko thích
Thế thì em mới nói cụ cần trải nghiệm thêm mà.
Nếu nhà chúng ta ở nơi sạch sẽ, môi trường trong lành và không gian ngập tràn nắng gió với hương thơm hoa cỏ thì em cũng thích phơi phóng ngoài trời đấy.
Nhưng HN thì có nhõn 4 tuần / năm tạm coi thời tiết đẹp đẽ như vậy, còn lại thì mưa phùn gió bấc, bụi bặm bẩn thỉu,... thì phơi dây có ý nghĩa gì?

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Như nhà em là cảm thấy phí tiền!Toi đôi chục củ , mất diện tích mà cả năm dùng chục lần !
Em thấy nhà bà chị gái em cũng vậy, để 2 cái máy to lù lù, năm dùng đc vài lần, em cảm thấy khá lãng phí ko cần thiết, thế nên là hãy tham khảo những người sử dụng rồi họ cho ý kiến, chứ nói hiện đại mà ko thiết yếu với từng hoàn cảnh thấy nó cứ sao sao

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Thế thì em mới nói cụ cần trải nghiệm thêm mà.
Nếu nhà chúng ta ở nơi sạch sẽ, môi trường trong lành và không gian ngập tràn nắng gió với hương thơm hoa cỏ thì em cũng thích phơi phóng ngoài trời đấy.
Nhưng HN thì có nhõn 4 tuần / năm tạm coi thời tiết đẹp đẽ như vậy, còn lại thì mưa phùn gió bấc, bụi bặm bẩn thỉu,... thì phơi dây có ý nghĩa gì?
Thì em nói vậy mà cụ, ko biết cụ đọc hết comment của em chưa? Ko có chỗ phơi thì phải chịu, chứ rộng rãi thoáng mát phơi phóng thì bỏ tiền ra những thứ này năm dùng vài lần vào mùa nồm là lãng phí ko cần thiết

Moriarty

Xe container
Thì em nói vậy mà cụ, ko biết cụ đọc hết comment của em chưa? Ko có chỗ phơi thì phải chịu, chứ rộng rãi thoáng mát phơi phóng thì bỏ tiền ra những thứ này năm dùng vài lần vào mùa nồm là lãng phí ko cần thiết
ko biết tận dụng thì cái gì chả lãng phí, 2 vợ chồng đi làm 1 tuần đã 7 bộ khác nhau, rồi tất đồ lót, dồ đi tập, 2-3 tuần giặt chăn 1 lần (mùa hè vẫn đắp chăn mỏng nằm điều hòa nhé cụ), đồ bọn trẻ con nữa. Đấy cụ tính xem 1 tuần lượng quần áo phải phơi nó như nào.