[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Lệ Cẩm

Xe điện
ở phía trước máy, góc bên phải, phía dưới có 1 cái cửa hình tròn hoặc vuông (kích thước 10 x 10cm). cụ mở ra, có cái dây sau đó giật thì nó mở được cửa.
Cám ơn cụ. Có cụ hướng dẫn em làm như cụ bảo, em có mở ra xem rồi ạ. Lần sau, nếu bị tiếp em sẽ làm theo. :D
Sáng nay, em đã nhờ người mở ạ.
Mợ bấm giữ hai nút Prewash với Rinse+ xem có phải do bật chế độ khoá trẻ em không?

lookyoung

Xe tăng
Hồi em mới sắm máy mới cũng định ngắm bộ đôi đời cao nhất của hãng này, đọc review nhiều nguời khen cơ mà có 1 còm nói ông ta có cái máy 6 tháng phải đã phải thay củ nhiệt gì bên trong ý, đuợc thay miễn phí nhưng sau 2 năm lại tèo, nghe báo giá muốn ngất... Em tởn luôn nên cố bụp bộ đôi miele cho nhã. :D
Tôi dùng cũng mấy năm, trộm vía chưa phải thay cái gì cả.

Miele thì ngon nhất rồi, nhưng giá tiền của con tương đương nó vọt xà kinh quá 😬

Hại Điện

Xe container
Tuỳ cụ mà. Nếu sấy bt thì 3 tiếng, nếu phơi rồi sấy nhanh thì 40p. Máy có chế độ sấy nhanh mà cụ.
Quan trọng mình thích sử dụng ra sao cho phù hợp thôi
Nhà em sấy thường chỉ 1h thôi cụ ạ. Đã xài máy sấy mà còn lỉnh kỉnh phơi thì khỏi xài cho tiện.

Big Bang

Xe điện
Elec thỉnh thoảng bị lỗi này, xịt RP7 vào cụm khóa sẽ hạn chế lỗi này

tc_minh

Xe tải
Nhân cái mục này. Cụ nào chuyên món này giúp em với. Em ở Mỗ lao hđ. Mấy hôm dịch sinh nông nổi e tháo tung ra wc. Xong lắp lại nghi do cắm dây nhầm. Nó chạy dc tý thì im từ đấy. H toàn phải đi giặt nhờ. Máy elex.. em còn cậy gẫy cả tay kéo ở cửa của nó rồi.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Giống xe châu âu nhể, dùng lâu năm chỉ vứt đi thôi sửa làm gì!

Chỉnh sửa cuối:

money_talk

Xe tăng
Máy ngoái em mua cái máy LG FV1409 - 9kg có sấy xong về thất vong vô cùng về vụ sấy.
Phải nói là chức năng sấy của máy này ngu thậm tệ, quãng 90*c. Nhiệt độ sấy quá cao mà ko chỉnh dc giảm nhiệt độ sấy, kết quả sấy xong đồ vải bông có màu thì bạc phếc. Áo nilon bị xun, xoăn. Quần áo có chun như quần đùi thì chun nhẽo nhoét sao 3 lần sấy.
Nó ngu ở chỗ ko điều chỉnh hạ nhiệt dc lúc sấy.
Tệ hại hơn cả mấy cái máy Zanussi hay whirpool sản xuất 20 năm trước.
Điều khiển ko có chức năng nhớ chương trình thường dùng.

Chỉnh sửa cuối:

lenhhoxung1980

Xe điện
nhà e 3 tháng hè phơi. 9 tháng còn lại sấy tuốt. dịch nên lại hay thay đồ, thay vỏ chăn ga gối nhiều. ko có máy sấy đúng là vỡ mồm thật. hoặc ngược lại là do có máy nên đâm ra sấy nhiều :))
Nhà em dùng sấy thông hơi nên ồn và tốn điện. Kể hồi mua heatpump thì giặt xong sấy luôn, đỡ phơi
Máy ngoái em mua cái máy LG FV1409 - 9kg có sấy xong về thất vong vô cùng về vụ sấy.
Phải nói là chức năng sấy của máy này ngu thậm tệ, quãng 90*c. Nhiệt độ sấy quá cao mà ko chỉnh dc giảm nhiệt độ sấy, kết quả sấy xong đồ vải bông có màu thì bạc phếc. Áo nilon bị xun, xoăn. Quần áo có chun như quần đùi thì chun nhẽo nhoét sao 3 lần sấy.
Máy LG hàng bình dân thôi, cụ không nên dùng giặt+sấy.
Giặt+ sấy em thấy Nhật nội địa ngon nhất. Còn không thì dùng giặt sấy riêng

4some

Xe tải
Nhà em dùng sấy thông hơi nên ồn và tốn điện. Kể hồi mua heatpump thì giặt xong sấy luôn, đỡ phơi

Máy LG hàng bình dân thôi, cụ không nên dùng giặt+sấy.
Giặt+ sấy em thấy Nhật nội địa ngon nhất. Còn không thì dùng giặt sấy riêng
nhà e heatpump của SS. từ khi có sấy tiền điện hàng tháng thêm khoảng 100k. tính ra nom cũng tiết kiệm điện phết

Utopia79

Xe buýt
Cụ làm quả máy sấy heatpump của Samsung thì không thấy hối hận đâu. :)

Utopia79

Xe buýt
Nhà em đầu tiên cũng dùng giặt + sấy LG nhưng đúng chức năng sấy của nó không hiệu quả, sau phải làm thêm máy sấy Samsung

xe lôi

Xe tăng
Cụ dùng loại nào nó công nghệ heatpump,ko phải lo dây dợ thoát nước,lọc cả sợi bông thừa rất sạch sẽ

Hóng loại nào ngon bổ rẻ. Dùng tầm 2-3 năm là đổi mới đc rồi í ạ :-?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Các cụ cho em hỏi, sao cùng cái máy sấy samsung heatpump 9kg. Sao giá các model lại khác nhau nhiều như vậy? Từ 11 đến 20 triệu lận: https://mediamart.vn/may-say-quan-ao/samsung/

Theo các cụ nên mua cái nào?

cairong_2011

Xe container
Không mua thì thấy thiếu khi cần. Mua rồi thì lại dùng không hết chức năng và toàn thời gian. Dân Việt mình cứ loay hoay với mua và sử dụng hiệu quả cũng mệt phết

ThanRua_nb

Xe máy
Các cụ mua cái máy hút ẩm không khí ấy, mùa nồm ẩm để trong phòng vừa hút ẩm vừa khô quần áo luôn tiện cả đôi đường. Nhà em làm cái Nhật bãi đưa, quần áo cho vào nhà WC treo lên cai giá phơi quần áo, bấm máy hẹn 6h vừa khô vừa sạch sẽ thơm tho.

Nhà em có 1 phòng giặt phơi riêng, trần kính cường lực và có cửa sổ nên phơi tự nhiên. Tuy nhiên trong 1 năm cũng có 1 mùa nồm ẩm khoảng 1 tháng thì mới sấy. Em chẳng máy móc gì, chỉ mua cái tủ sấy bằng vải rồi treo vào, hẹn giờ.

Altis 2011

Xe điện
Ko hẳn cụ ạ, những cái cụ nói bếp đun nấu hay máy giặt thì em ok, nhưng đồ này thì so sánh ko hợp lý lắm, quan điểm của em đã là phơi phóng thì phải thoáng có nắng có gió. Và không gian rộng thoáng, em thấy cứ bí rì rì trong cái máy cảm giác ko thích
Thực ra nêu ở chung cư thì máy giặt kèm máy sấy tiện mà cụ, đỡ mấy m lô gia phơi quần áo, rồi lủng lẳng quần con, áo lót, không pro chút nào. Nếu chưa có điều kiện thì phải chịu thôi chứ có cũng hay mà, giải phóng sức lao động.

123qwerty

Xe buýt
Thực ra nêu ở chung cư thì máy giặt kèm máy sấy tiện mà cụ, đỡ mấy m lô gia phơi quần áo, rồi lủng lẳng quần con, áo lót, không pro chút nào. Nếu chưa có điều kiện thì phải chịu thôi chứ có cũng hay mà, giải phóng sức lao động.
Em cũng thấy vậy
Ban công thoáng đãng ngồi cafe cũng thoải mái. Lúc trước thì ngồi dưới đống quần lót mất cả ngon

Website
www.facebook.com
Không mua thì thấy thiếu khi cần. Mua rồi thì lại dùng không hết chức năng và toàn thời gian. Dân Việt mình cứ loay hoay với mua và sử dụng hiệu quả cũng mệt phết
Cần gì phải dùng hết chức năng? Cứ đáp ứng đủ nhu cầu của mình là OK thôi.