[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

leminh221078

Xe hơi
Nhà em mua mấy năm rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn phơi nắng

Long QN

Xe hơi
Mùa nồm ẩm, mưa gió mới thấy không có không được

lenhhoxung1980

Xe điện
nhà e heatpump của SS. từ khi có sấy tiền điện hàng tháng thêm khoảng 100k. tính ra nom cũng tiết kiệm điện phết
Nhà em cỡ 150k/tháng. Nói chung giờ có đk cứ máy móc hết cho sướng thằng người. Ăn xong có máy rửa bát, quét nhà đã có máy, giặt xong không phải phơi cũng không phải cuốn quần áo. Đúng không cụ?

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cần gì phải dùng hết chức năng? Cứ đáp ứng đủ nhu cầu của mình là OK thôi.
Dùng rồi lại thấy nghiện cụ nhỉ , bây giờ mùa hè e cũng vất vào sấy , tiết kiệm.mỗi thág vài tiếng để cafe

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Máy ngoái em mua cái máy LG FV1409 - 9kg có sấy xong về thất vong vô cùng về vụ sấy.
Phải nói là chức năng sấy của máy này ngu thậm tệ, quãng 90*c. Nhiệt độ sấy quá cao mà ko chỉnh dc giảm nhiệt độ sấy, kết quả sấy xong đồ vải bông có màu thì bạc phếc. Áo nilon bị xun, xoăn. Quần áo có chun như quần đùi thì chun nhẽo nhoét sao 3 lần sấy.
Nó ngu ở chỗ ko điều chỉnh hạ nhiệt dc lúc sấy.
Tệ hại hơn cả mấy cái máy Zanussi hay whirpool sản xuất 20 năm trước.
Điều khiển ko có chức năng nhớ chương trình thường dùng.
Em dùng giặt sấy electrolux thấy ổn. Khô và thơm tho. Ko bị nóng quá sun lại đâu. Nó có sấy mix và sấy cotton. Chắc sấy cotton sẽ nóng hơn nhiều.

coolpix8700

Xe ngựa
Nhà em không dùng máy sấy, cũng chẳng dùng máy rửa bát.
Giặt xong phơi, kể cả những hôm nồm nhất vẫn chỉ 1 hôm là quần áo giặt xong đủ khô.
Quần áo thường phơi xong không cần là vẫn mặc được ngay!

sakai_yo

Xe lăn
Hôm nay độ ẩm 99%, cụ nào bảo 1 hôm khô em cũng thấy lạ. Em sấy cho thêm 1-2 tờ giấy thơm của bển nên quần áo thơm.

haitotbung

Xe tải
Em dùng sấy của electrolux 10 năm nay rồi. Em khuyên các cụ máy sấy cứ loại cơ đơn giản mà xài, bền bỉ không hỏng vặt, đừng ham ba cái chức năng với cảm ứng.

Những hôm mưa gió, nồm ẩm, nhà em thường phơi 1 ngày, đến tối là cho vào sấy 15-30 fut.

Trước khi sấy thì cho 1 miếng làm mềm vải Kirkland vào là quần áo thơm, mềm mại.

Một lưu ý cực to là sấy xong phải bỏ ra gấp, treo vào tủ ngay. Cứ để trong máy thì nó nhăn không nhận ra luôn

Website
www.facebook.com
Nhà em không dùng máy sấy, cũng chẳng dùng máy rửa bát.
Giặt xong phơi, kể cả những hôm nồm nhất vẫn chỉ 1 hôm là quần áo giặt xong đủ khô.
Quần áo thường phơi xong không cần là vẫn mặc được ngay!
Giời nồm nhất mà phơi 1 ngày cũng đã khô à cụ?
Tiêu chuẩn khô của cụ thấp nhể.

Quang Le

Xe hơi
Nhà e dùng Electrolux ổn cụ ạ rất hiệu quả luôn (Em ở nhà chung cư), tuy nhiên không gian kín không có chỗ thoát như cụ không biết họ lắp thế nào vì nó vẫn phải có 1 chỗ để đẩy hơi nóng ra. Em để ban công thì ko cần lắp, còn theo máy thì nó có 1 cái ống dẫn hơi khá dài

Matchia

Xe tải
Em đã dùng vài năm và theo ý em thì thế này: máy sấy quần áo dần dần sẽ đi vào cuộc sống như bếp từ, máy lọc nước, máy rửa bát. Những công cụ phục vụ cuộc sống mà trước đây có thể chúng ta cho rằng không cần thiết nhưng khi dùng rồi mới thấy mang lại hiệu quả và lợi ích cao.

Dzon

Xe điện
Có máy sấy quả thực quá tuyệt. Giặt xong sau 1h là có quần áo thơm tho, sạch sẽ. Những ngày nồm ẩm thì còn hữu ích hơn nữa. Nhà mà có trẻ con, nhất là trẻ sơ sinh thì còn tiện dụng hơn nữa. Em dùng gần 10 năm máy sấy electrolux rồi cảm nhận thấy thế.

coolpix8700

Xe ngựa
Giời nồm nhất mà phơi 1 ngày cũng đã khô à cụ?
Tiêu chuẩn khô của cụ thấp nhể.
Thấp hay cao miễn là không ướt bác ạh!
Nhà em có những lúc mở cửa ra nhìn cái thềm cửa thôi, chưa nói đến sân đã thấy lép nhép, nhưng bên trong vẫn khô ráo. Kể cả mấy cái toilettes. Quần áo, đồ điện tử,... luôn khô, không bị bụi bậm, ẩm mốc!

tomtomchát

Xe container
Sân phơi nhà m rộng 15m2. Làm cái tấm mika/kính che bớt lại. Trên có mái kính rồi.
Mùa nồm độ 10 ngày, sấy bằng cái tủ sấy cũng ok. Thấy chưa cần sd máy sấy vì lích kích, phải phân loại và bê chuyển
(Máy sấy + giặt bà chị mình sd mỗi mấy lần, còn lại chả sd đến chức năng đó)
Tủ sấy cụ nói nó mới lích kích cụ ơi :)
Tủ đc cái tiện là ko phải cất nếu lười treo luôn trong đó :D nhà 1 sàn thì sấy khô rồi cụ đẩy cả tủ đến góc cần để. Nhưng trước khi sấy cụ vẫn mất khá nhiều thời gian treo quần áo vào mắc, phải căn giờ cho khỏi giòn quần áo, và cái hơi ẩm tủ sấy nó xả ra thì nó vẫn quanh quẩn trong nhà cụ. Quần áo ra vẫn phải là.
Còn sấy nó tiện đủ đường, vắt xong cụ cứ vất cả ôm quần áo vào, tự máy sấy nó đảo cho tơi xốp, không phải là, không phải căn giờ vì nó có cảm biến tự ngắt, hơi ẩm được dẫn ra ngoài theo ống.
Không chỉ nồm mà rất nhiều lúc cụ sẽ cần đến sấy đấy: mưa bão (như 2 tuần vừa rồi), hoặc bất kỳ lúc vội nào (thay vì mất 15-20p phơi lên mắc thì cụ chỉ mất khoảng 01p để bốc quần áo vào máy sấy nhấn nút và kệ cụ nó rồi đi làm, chiều về hoặc mai kia bỏ ra cất. Cần mặc ngay thì sau 30-45p cụ có quần áo khô không phải là (nhấn enter theo nguyên tắc bắn xong quên)
Ưu điểm lớn nhất của sấy theo e là lọc bụi vải. Sau 2-3 lần sấy thì bóc từ mặt tấm lọc ra từng lớp bụi vải kết lại to như bàn tay, dày như áo dạ :)) thề ko phét chứ chỗ bụi đấy nó phát tán ra nhà mình, một phần nằm lại trong phổi thì cũng khiếp đấy.
Nhược điểm: Ồn

Website
www.facebook.com

tranlam8782

Xe hơi
Cụ mua đi em dùng thấy thích

Website
www.facebook.com
Tủ sấy cụ nói nó mới lích kích cụ ơi :)
Tủ đc cái tiện là ko phải cất nếu lười treo luôn trong đó :D nhà 1 sàn thì sấy khô rồi cụ đẩy cả tủ đến góc cần để. Nhưng trước khi sấy cụ vẫn mất khá nhiều thời gian treo quần áo vào mắc, phải căn giờ cho khỏi giòn quần áo, và cái hơi ẩm tủ sấy nó xả ra thì nó vẫn quanh quẩn trong nhà cụ. Quần áo ra vẫn phải là.
Còn sấy nó tiện đủ đường, vắt xong cụ cứ vất cả ôm quần áo vào, tự máy sấy nó đảo cho tơi xốp, không phải là, không phải căn giờ vì nó có cảm biến tự ngắt, hơi ẩm được dẫn ra ngoài theo ống.
Không chỉ nồm mà rất nhiều lúc cụ sẽ cần đến sấy đấy: mưa bão (như 2 tuần vừa rồi), hoặc bất kỳ lúc vội nào (thay vì mất 15-20p phơi lên mắc thì cụ chỉ mất khoảng 01p để bốc quần áo vào máy sấy nhấn nút và kệ cụ nó rồi đi làm, chiều về hoặc mai kia bỏ ra cất. Cần mặc ngay thì sau 30-45p cụ có quần áo khô không phải là (nhấn enter theo nguyên tắc bắn xong quên)
Ưu điểm lớn nhất của sấy theo e là lọc bụi vải. Sau 2-3 lần sấy thì bóc từ mặt tấm lọc ra từng lớp bụi vải kết lại to như bàn tay, dày như áo dạ :)) thề ko phét chứ chỗ bụi đấy nó phát tán ra nhà mình, một phần nằm lại trong phổi thì cũng khiếp đấy.
Nhược điểm: Ồn
Công nhận cái bụi vải kinh khủng thật. Nhà e cứ sau mỗi lần sấy là vệ sinh luôn cái lọc bụi vải, đóng thành bánh luôn.
Tủ sấy và phơi ko thể lọc được bụi vải này.
Trước khi xài giặt sấy thì nhà e cũng có nhiều năm xài tủ sấy rồi, phát chán.
Còn vấn đề ồn thì em thấy chả ảnh hưởng gì, máy giặt sấy nhà e tiếng ồn lúc sấy khá nhỏ, máy lại để ngoài ban công nên ko nghe thấy gì.

tomtomchát

Xe container
Công nhận cái bụi vải kinh khủng thật. Nhà e cứ sau mỗi lần sấy là vệ sinh luôn cái lọc bụi vải, đóng thành bánh luôn.
Tủ sấy và phơi ko thể lọc được bụi vải này.
Trước khi xài giặt sấy thì nhà e cũng có nhiều năm xài tủ sấy rồi, phát chán.
Còn vấn đề ồn thì em thấy chả ảnh hưởng gì, máy giặt sấy nhà e tiếng ồn lúc sấy khá nhỏ, máy lại để ngoài ban công nên ko nghe thấy gì.
Cái tay đảo quần áo của nó phải 10 - 15 cm, e nghĩ cái tiếng lách cách là khuy khóa lộn lên cao nó rơi vào cái tay này.
còn tiếng ù ù là tổng hợp vừa tiếng quạt gió nóng và tiếng cơ quay.
nhà e thì để trong khoang trong nhà nên có thể nó cộng hưởng.
Cụ để ngoài thì lắp khe gió chắn chuột thôi. e thì phải lắp cái vòi vắt ra khe cửa sổ kẹp vào mắc áo móc vào rãnh cửa để giữ, nom khá rườm rà tạm bợ nhưng vẫn sướng hơn tủ sấy nhiều ợ :D xong lại sun cái vòi lại để trên nóc.

Website
www.facebook.com
Cái tay đảo quần áo của nó phải 10 - 15 cm, e nghĩ cái tiếng lách cách là khuy khóa lộn lên cao nó rơi vào cái tay này.
còn tiếng ù ù là tổng hợp vừa tiếng quạt gió nóng và tiếng cơ quay.
nhà e thì để trong khoang trong nhà nên có thể nó cộng hưởng.
Cụ để ngoài thì lắp khe gió chắn chuột thôi. e thì phải lắp cái vòi vắt ra khe cửa sổ kẹp vào mắc áo móc vào rãnh cửa để giữ, nom khá rườm rà tạm bợ nhưng vẫn sướng hơn tủ sấy nhiều ợ :D xong lại sun cái vòi lại để trên nóc.
Nhà e máy giặt sấy heatpump 2in1 Nhựt bổn ợ. Mỗi đường ống xả cắm xuống cống là xong, đáy máy có chắn chuột rồi nên ko lo.
Với lại cứ 1 năm e lại gọi thợ vệ sinh toàn bộ máy 1 lần. Bẩn kinh khủng mặc dùn 3 tháng 1 lần dùng viên tẩy lồng giặt.
Riêng đường khí tuần hoàn thì bụi vải đóng bánh, mà lần nào sấy xong e cũng vệ sinh lọc bụi đấy nhé.