[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

coolpix8700

Xe ngựa
Hóa ra nhiều cụ được Gấu chỉ đạo giặt phơi quần áo ra phết. :D
Em đi làm, quần áo bảo hộ mang về nhà tự giặt, tự phơi rồi sáng sớm tự mang theo xe lên XN thay,...
Dù có vài bộ, nhưng ai dùng đồ này thì biết, đồ mới mặc rất khó chịu nên em thường dùng cho đến lúc chúng nát mới bỏ đi!

lookyoung

Xe tăng
Hôi hay không do mình hết!
Em đã viết do trong nhà luôn khô, vào hôm nồm em chỉ cần phơi đủ ráo nước rồi kéo giàn phơi vào bên trong nhà độ nửa ngày thì dù sờ ta không giòn như vào hôm nắng, nhưng cảm giác tơi khô rất rõ. Quần áo phẳng phiu, những bộ đồ thường khi mặc không cần là.
Như sáng qua giặt, tối mang bộ đồ bảo hộ vào nhà, sáng sớm nay mang lên XN mặc. Đồ này khá dầy, vào hôm nắng phơi cũng chẳng nhanh khô (mùa này không nồm, nhưng hôm qua thì có)!
Cụ là tiêu biểu cho trường phái khổ quen rồi, sướng chịu không được.

Nếu cụ dùng rồi và thấy không bằng phơi ở ngoài thì cụ có thể cho biết lý do tại sao không? Còn nếu cụ chưa dùng bao giờ thì khó mà tư vấn cho chủ thớt lắm.

Dan du an

Xe cút kít
Cái này thì ghẻ cái với bọ chó là giết hết luôn. Các cụ yên tâm.

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ là tiêu biểu cho trường phái khổ quen rồi, sướng chịu không được.

Nếu cụ dùng rồi và thấy không bằng phơi ở ngoài thì cụ có thể cho biết lý do tại sao không? Còn nếu cụ chưa dùng bao giờ thì khó mà tư vấn cho chủ thớt lắm.
Máy sấy quần áo em đã dùng từ đầu những năm 90', khi mà đại đa số người Việt chưa có khái niệm về chúng bác ạh!

lookyoung

Xe tăng
Máy sấy quần áo em đã dùng từ đầu những năm 90', khi mà đại đa số người Việt chưa có khái niệm về chúng bác ạh!
Công nghệ máy sấy những năm 90 so với bây giờ khác nhau nhiều lắm cụ ạ.

Mà nếu đã dùng rồi sao bây giờ cụ vẫn thích phơi ở ngoài hơn?

coolpix8700

Xe ngựa
Công nghệ máy sấy những năm 90 so với bây giờ khác nhau nhiều lắm cụ ạ.

Mà nếu đã dùng rồi sao bây giờ cụ vẫn thích phơi ở ngoài hơn?
Hồi đó do ở dạng chung cư, không thể không dùng máy sấy vì điều kiện phơi rất khó!

iomb4ilu

Xe tải
Máy sấy tiện mà, e mà được gấu giao cho giặt quần áo thì e toàn sấy để đỡ phải phơi, cơ mà trời nắng thì gấu nhà e vẫn thích phơi.

tuýt tuýt

Xe hơi
Công nhận thớt này cho thấy nhiều cụ phụ trách việc giặt giũ, phơi phóng quần áo phết!

Em cũng đang ngâm cứu nên vào đây lót dép hóng các cụ, đặc biệt là chỗ nào săn được sale, nhu cầu em cũng chỉ máy Elec thông hơi

lookyoung

Xe tăng
Quần áo phẳng phiu.
Ngay cả giặt em cũng chỉ để nhiệt độ nước 30oC!
Công nghệ bây giờ không như 30 năm trước cụ dùng nữa. Cụ nên thử các loại máy heatpump đời mới, đảm bảo với cụ là phẳng phiu thơm tho hơn móc lên dây phơi ngoài trời nhiều lại tiết kiệm tương đối thời gian, công sức.

Website
www.facebook.com
Công nghệ bây giờ không như 30 năm trước cụ dùng nữa. Cụ nên thử các loại máy heatpump đời mới, đảm bảo với cụ là phẳng phiu thơm tho hơn móc lên dây phơi ngoài trời nhiều lại tiết kiệm tương đối thời gian, công sức.
Thôi kệ cụ ý, mỗi người một sở thích ke ke.

lenhhoxung1980

Xe điện
Công nhận thớt này cho thấy nhiều cụ phụ trách việc giặt giũ, phơi phóng quần áo phết!

Em cũng đang ngâm cứu nên vào đây lót dép hóng các cụ, đặc biệt là chỗ nào săn được sale, nhu cầu em cũng chỉ máy Elec thông hơi
Trên này toàn các cụ giặt giũ, phơi phóng, rửa bát.. mà cụ. Thậm chí nồi niêu xoong chảo, bếp nấu, thìa dĩa cũng biết tuốt

coolpix8700

Xe ngựa
Các cụ già thích phơi chăn, đệm, chiếu, áo bông... như một thủ tục đón mùa. vừa là thói quen vừa là di sản,nhắc họ về quá khứ một thời.
...
Tuy các cụ chỉ bằng kinh nghiệm, không cần biết về mặt khoa học, nhưng việc các cụ làm rất đúng. Chỉ ai quan tâm mấy cái đèn diệt khuẩn bệnh viện sẽ thấy công suất (sinh ra tia UV) của chúng chưa bằng 1/50 hay thậm chí 1/100 của ánh sáng mặt trời.
Sau những hôm âm u cứ nắng lên là em mở mấy cái cửa sổ cho ánh nắng chiếu rọi vào các phòng, đặc biệt là mấy cái phòng toilettes.
Làm cho cái nhà mình khô ráo, sạch sẽ không bụi bậm, không mùi mới khó chứ đi mua cái máy sấy đơn giản hơn rất nhiều.
Cái máy này là bà xã ra đầu nhà (cách độ 5 chục mét) mua, chứ như em thì sẽ không mua cái model này. Mà mua về cũng đặt trong toilette tầng 3 chứ không phải trên tầng thượng, chỗ tụi em đặt máy giặt.
Ngay cái con robot hút bụi cũng vậy, nghe mọi người ca ngợi về hỏi, em chỉ bảo thích nghịch thì mua. Cũng vứt xó hơn năm nay rồi!

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Tuy các cụ chỉ bằng kinh nghiệm, không cần biết về mặt khoa học, nhưng việc các cụ làm rất đúng. Chỉ ai quan tâm mấy cái đèn diệt khuẩn bệnh viện sẽ thấy công suất (sinh ra tia UV) của chúng chưa bằng 1/50 hay thậm chí 1/100 của ánh sáng mặt trời.
Sau những hôm âm u cứ nắng lên là em mở mấy cái cửa sổ cho ánh nắng chiếu rọi vào các phòng, đặc biệt là mấy cái phòng toilettes.
Làm cho cái nhà mình khô ráo, sạch sẽ không bụi bậm, không mùi mới khó chứ đi mua cái máy sấy đơn giản hơn rất nhiều.
Cái máy này là bà xã ra đầu nhà (cách độ 5 chục mét) mua, chứ như em thì sẽ không mua cái model này. Mà mua về cũng đặt trong toilette tầng 3 chứ không phải trên tầng thượng, chỗ tụi em đặt máy giặt.
Ngay cái con robot hút bụi cũng vậy, nghe mọi người ca ngợi về hỏi, em chỉ bảo thích nghịch thì mua. Cũng vứt xó hơn năm nay rồi!

Mỗi người 1 quan điểm he he.
Cụ với Gấu đã cãi nhau về cụ sấy quần áo lần nào chưa?
Nhà cụ giặt máy hay giặt tay?

cairong_2011

Xe container
Nhà em có cái lạ: Nếu em thích mua thì mua. Nhưng Gấu thích sử dụng hay không thì tùy hứng. Mua con Robot chỉ em dùng. Còn em ko ở nhà thì lại cơm chấm cơm, thành thói quen rồi