[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

lenhhoxung1980

Xe điện
Mình sau những đắn đo thì cũng đã mua rồi, chỉ khuyên:
- xác định mua máy sấy về là bỏ luôn phơi quần áo, kể cả nắng. Nếu mua chỉ dùng mấy hôm ẩm thì phí tiền, chật nhà.
- nên mua máy đắt nhất trong khả năng của mình và mua công suất lớn, ví dụ ước nhà có 5kg cần sấy thì mua loại 7kg. Nhà mình 4 người vẫn chọn mua loại sấy 9kg.
- Mình đã mua Electrolux EDH903BEWA, mua về mới hối hận tại sao không mua sớm.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Tất cả các loại Máy lạnh hiện nay đều có chức năng hút ẩm, sao không tận dụng chức năng này để làm khô phòng và quần áo mùa nồm. Mua thêm máy hút ẩm làm gì cho tốn tiền và chật phòng, lại mất công đổ nước?
Một là chẳng nhà ai dư tiền mà để 1 phòng bật điều hòa để sấy quần áo cả. Hai là điều hòa không thể đủ nếu 1ượng quần aoa giặt 1 mẻ cho cả nhà, thứ ba là sẽ rất hôi phòng và quần áo thì không thơm cụ ạ. Máy sấy riêng loại cũ 3 củ bản dầy, sấy 1 tiếng thì có mà khô cong.

sinhtoxoai

Xe tải
Nhà em thì tận dụng dùng máy sưởi Xiaomi 1S cơ chế kiểu đốt nóng không khí cho vào buồng kín phơi quần áo để hong khô luôn. Quần áo mà se se rồi thì 15p là ngon, hôm nào quần áo ướt thì phải bật 30p ạ. Nói chung em thấy tàm tạm, còn chuẩn chỉnh thì phải dùng máy sấy heatpump hút bụi vải cơ ạ

Gừng

Xe container
Mua cái gì thì mua các cụ TUYỆT ĐỐI KHÔNG MUA MÁY GIẶT LG LOẠI CÓ SẤY.
Bởi vì nhiệt độ sấy của nó rất cao và ko điều chỉnh dc vì vậy sấy xong 3 lần quần áo nhẽo nhoét, chảy, nhão chỉ có vứt đi
nhà e dùng giặt/sấy LG đây

e giawtj xong phơi lên

tối laays xuoongs sấy khoảng 30’ là khô reng mà ko bị nhăn cụ nhé

chws cụ giặt xong ko laays quần áo da mà sấy luôn thif nó nhăn ghee lắm

muôn kiểu đó phair mua loại giặt/sấy của Pana hoặc Toshiba

Trời HN mấy hôm mưa ẩm, nhà em có 3 ng lớn, quần áo khó khô đc.

Cccm cho em hỏi nên dùng loại máy sấy/tủ sấy nào phù hợp. Trc dùng sưởi dầu của Nga từ đời ơ kìa, hay bị hỏng đồ.

Thank cccm.
Nhà cụ có trẻ em không? 3 người lớn nhiều khi không nhiều đồ bằng 1 em bé. Nếu nhà dưới 5 người, cụ dùng máy sấy tầm 8kg là thoải mái. Máy sấy có công dụng: sấy khô, diệt khuẩn và 1 chức năng rất rất hay mà ít người để ý là hút bụi vải ra khỏi quần áo. Còn dùng hãng nào thì phụ thuộc vào túi tiền của cụ nhé.

Kyson1

Xe điện
Nhà cụ có trẻ em không? 3 người lớn nhiều khi không nhiều đồ bằng 1 em bé. Nếu nhà dưới 5 người, cụ dùng máy sấy tầm 8kg là thoải mái. Máy sấy có công dụng: sấy khô, diệt khuẩn và 1 chức năng rất rất hay mà ít người để ý là hút bụi vải ra khỏi quần áo. Còn dùng hãng nào thì phụ thuộc vào túi tiền của cụ nhé.
Nhà em toàn ng lớn mợ ạh.

Tối nay booked MS Elec 8kg rồi mợ.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Tiện đây em chia sẻ thông tin các bác dùng máy giặt (cửa trước) thi thoảng mở cái nút xả đáy ra cho nước đáy lồng xả hết và sẽ có "rác" đọng nhé, cái nút đó ngay mặt trước phía dưới có cái nắp đậy
Để lâu sẽ hôi và có ngày lỗi tắc xả.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Mua riêng dùng ngon hơn cụ.
Máy giặt elec, LG, toshiba dùng ngon đấy
Trc đây e có 2 năm kinh nghiệm kinh doanh cửa hàng giặt sấy rồi

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net

money_talk

Xe tăng
nhà e dùng giặt/sấy LG đây

e giawtj xong phơi lên

tối laays xuoongs sấy khoảng 30’ là khô reng mà ko bị nhăn cụ nhé

chws cụ giặt xong ko laays quần áo da mà sấy luôn thif nó nhăn ghee lắm

muôn kiểu đó phair mua loại giặt/sấy của Pana hoặc Toshiba
Vấn đề “nhăn” ko quan trọng.
Máy đó nó ngu kinh ở chỗ sấy nhiệt độ quá cao, đồ vải bông sẽ bạc phếch, vải nilong nhanh ngõ nhoét cụ ah.

Xe bọ xít

Xe container
Cụ mua ngay con máy hút ẩm, treo quần áo vào phòng kín bật một buổi là khô đét luôn, trời nồm máy hút ẩm hút lúc là khô ráo, em nhà ông bà ở quê cũng chơi luôn 2 cái. Nhà em cũng bán lại dùng các bác ở quê sang thấy hay quá toàn nhờ mua luôn cho dùng ai cũng kêu quá sướng, một bước cách mạng mùa nồm. Trước hàng Nhật cao tiền giờ hàng nội địa China bảo hành 24 tháng giá rẻ tội gì Ko mua cụ ah

Con China này bao xèng Cụ, so với điều hòa bật chế độ Dry (khô) thì sao ạ

Chỉnh sửa cuối:

QuanLoe

Xe tải
thế tống vào máy sấy là xong à cc? ko phải mắc quần áo , rồi phơi nhỉ? e lười lắm

brick

Xe buýt
Mình sau những đắn đo thì cũng đã mua rồi, chỉ khuyên:
- xác định mua máy sấy về là bỏ luôn phơi quần áo, kể cả nắng. Nếu mua chỉ dùng mấy hôm ẩm thì phí tiền, chật nhà.
- nên mua máy đắt nhất trong khả năng của mình và mua công suất lớn, ví dụ ước nhà có 5kg cần sấy thì mua loại 7kg. Nhà mình 4 người vẫn chọn mua loại sấy 9kg.
- Mình đã mua Electrolux EDH903BEWA, mua về mới hối hận tại sao không mua sớm.
Loại cụ mua là bơm nhiệt hả cụ? Dùng tốt hơn ngưng tụ nhiều 0 ah?
Em định mua mà hơi quá ngân sách. Ra siêu thị hỏi thì mấy bạn sale bảo đặt máy ngoài trời mua ngưng tụ cũng đc. Em lại thích cái tốt hẳn nên băn khoăn hay để dành thêm tiền mua loại “hịn”...

Em định mua mà hơi quá ngân sách. Ra siêu thị hỏi thì mấy bạn sale bảo đặt máy ngoài trời mua ngưng tụ cũng đc. Em lại thích cái tốt hẳn nên băn khoăn hay để dành thêm tiền mua loại “hịn”...
Cái vụ phải đặt ngoài trời hoặc chỗ thoáng là xuất phát từ ông sấy nhiệt ngày xưa. Phải có chỗ cho nó thổi khí ra.
Còn ngưng tụ và bơm nhiệt đặt đâu cũng đc. Nhưng bơm nhiệt thì tiết kiệm điện hơn tý.
Còn về quần áo sấy thì cụ cứ tìm hiểu đủ các chức năng sấy chống nhăn, sấy len, lụa ... là ok.
Nói chung em thấy bây giờ máy sấy ăn đứt cái vụ phơi nắng.
Công nghệ sấy đến giờ là khá ổn rồi, k còn dở hơi gây dòn nhàu quần áo như các loại ngày xưa để ngồi tranh cãi phơi nắng hơn hay máy hơn.
Vấn đề bây giờ là chúng ta lo kiếm tiền thôi, còn giặt và sấy đã hoàn hảo hảo rồi cụ ạ.

duykhand

Xe tăng
E cũng vậy, đã bỏ vụ phơi quần áo 2 năm nay

123qwerty

Xe buýt
Thế cụ cứ bảo nó tư vấn cho con đắt nhất, hẳn là xịn nhất rồi.
Mới nhất có lẽ sấy bơm nhiệt, em mua samsung 9kg tầm 14tr dùng thấy ưng bụng

hoanptp

Xe điện
Cụ chủ mua ngay không phải nghĩ ngợi thêm. Nhiều tiền thì mua của Bosch, ít tiền cứ mua của Elex, dòng thấp cấp nhất. Em đảm bảo cụ không bao giờ hối hận.
Mua dòng thấp cấp Elex thì cứ mua ở đại lí, rẻ hơn ít nhất 2 củ so với siêu thị điện máy.
Trước em mua một cái ở Pico, sau thấy đại lí của Elex bán rẻ hơn mà bảo hành như nhau nên em mua một cái cho bố mẹ thay cho cái máy sấy dạng tủ của Thái Lan.
Trời nồm ẩm của miền Bắc thì dùng quá chuẩn luôn. Quần áo thơm tho sạch sẽ, chỉ có nhược điểm là quần áo sấy nhiều sẽ nhanh hỏng hơn phơi nắng thôi. Còn bụi vải thì do sấy nhiều nên nó bị văng ra, gây “mòn” quần áo, quần áo hay sấy có xu hướng mỏng hơn, dễ bị rách hơn. Tuy nhiên, giờ quần áo cũng hay mua mới nên việc đó không phải là vấn đề lớn.