[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Cu_in_Car

Xe điện
Em hiện xài 2 cái thì thấy thế này: Thông hơi thì tốn diện tích tại còn phải để cái ống thông hơi nó thò ra ngoài. nhưng bù lại thì nó nhanh hơn, chạy khoẻ hơn, bụi vải được lọc sạch hơn và rất bền. Em xài đến cả chục năm rồi vẫn chạy tốt.

Còn ngưng tụ thì không tốn diện tích vì không cần thò cái gì cả. Trong quá trình sấy hơi nước chảy luôn theo vòi xả ra cống. Tuy nhiên nó lâu hơn và bụi vải có vẻ không được lọc sạch triệt để.

Thế nên em vẫn khoái thằng thông hơi hơn ạ. Nhà em xài Elex
Cụ này còm chuẩn, nhà em cũng đang dùng 2 máy loại này
Ngoài thông tin trên ra, thông hơi Elec ồn hơn vì nó chạy quạt hút nhưng lại có lưới lọc bụi vải, lông,...rất sạch <- em rất thích chức năng này, thi thoảng lấy lưới ra vệ sinh mới thấy bụi bẩn đáng sợ
Còn con LG em dùng chả biết là ngưng tụ hay bơm nhiệt, ưu điểm êm nhưng không có lưới lọc bụi vải như con trên

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Trời HN mấy hôm mưa ẩm, nhà em có 3 ng lớn, quần áo khó khô đc.

Cccm cho em hỏi nên dùng loại máy sấy/tủ sấy nào phù hợp. Trc dùng sưởi dầu của Nga từ đời ơ kìa, hay bị hỏng đồ.

Thank cccm.
Rẻ tiền cứ máy sấy Electrolux, hơi ồn nhưng đạt yêu cầu.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ chủ mua ngay không phải nghĩ ngợi thêm. Nhiều tiền thì mua của Bosch, ít tiền cứ mua của Elex, dòng thấp cấp nhất. Em đảm bảo cụ không bao giờ hối hận.
Mua dòng thấp cấp Elex thì cứ mua ở đại lí, rẻ hơn ít nhất 2 củ so với siêu thị điện máy.
Trước em mua một cái ở Pico, sau thấy đại lí của Elex bán rẻ hơn mà bảo hành như nhau nên em mua một cái cho bố mẹ thay cho cái máy sấy dạng tủ của Thái Lan.
Trời nồm ẩm của miền Bắc thì dùng quá chuẩn luôn. Quần áo thơm tho sạch sẽ, chỉ có nhược điểm là quần áo sấy nhiều sẽ nhanh hỏng hơn phơi nắng thôi. Còn bụi vải thì do sấy nhiều nên nó bị văng ra, gây “mòn” quần áo, quần áo hay sấy có xu hướng mỏng hơn, dễ bị rách hơn. Tuy nhiên, giờ quần áo cũng hay mua mới nên việc đó không phải là vấn đề lớn.
Samsung liệu có ổn không cụ? Em thấy con này cứ chạy quảng cáo trên fb em . Em thì em ưng Elex với Bosch hơn. Nhưng cùng công nghệ, kg thì Samsung trông rẻ hơn nhiều.

Máy sấy Samsung Inverter 9 kg DV90TA240AX/SV bơm nhiệt

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E dùng phương pháp đơn giản và rẻ là trời mưa ẩm kiểu này dùng máy sưởi đối lưu (dùng để sưởi nhà tắm) đặt dưới giá phơi quần áo và bật max gió,khoảng 1h là khô hết.

Kyson1

Xe điện
E dùng phương pháp đơn giản và rẻ là trời mưa ẩm kiểu này dùng máy sưởi đối lưu (dùng để sưởi nhà tắm) đặt dưới giá phơi quần áo và bật max gió,khoảng 1h là khô hết.
Cũng là ý kiến hay, nhà em hok kín hok làe cũng dùng

Euroland

Xe tải
Ko biết cụ đã mua chưa, nhưng nếu chưa cụ nên mua thông hơi ( TH nhà có gia lô nhé - hoặc có chỗ đưa ống thoát hơi ), và cụ chỉ nên mua loại chỉ cần sấy là đủ ko cần loại bù ẩm nọ kia đâu , tự dưng thêm tiền mà chả bảo giờ dùng đến

saphia2008

Xe tải
Máy hút ẩm là quá cần thiết cho gia đình hiện đại, dùng sướng thôi rồi, cảm thấy nhà cửa khô ráo sạch sẽ không bị nước lép bép. Còn thiết bị tivi tủ lạnh điện tử trong nhà cũng sẽ an toàn hơn, còn việc dùng điều hòa hút ẩm là ok nhưng xin thưa nó lạnh lắm chịu không nổi đâu bật lúc là phải tắt chỉ giải quyết tình huống cấp bách thôi. Một con máy Trung quốc giờ chạy phè phè hút 12 - 16 lít có 3-4 triệu tội gì không mua, con hút ẩm 18 lít Mitsu của Nhật nó giã hơn 10 triệu lại phải dùng thêm con đổi nguồn. Hơn nữa nhà nào quần áo mùa này ko có máy sấy thì cho vào phòng nhỏ hút mấy tiếng là khô ráo hết, em đã dùng hút ẩm từ năm 2013 từ thời 1 còn Sharp hút 12lits giá mua mới tận 7 triệu. Chia sẻ với các cụ đôi điều như vậy đảm bảo các cụ mua rồi sẽ thấy tiếc sao ko mua sớm hơn để dùng nó cần thiết như nồi cơm điện, máy giặt hay máy rửa bát ý

Kiabuoisang

Xe container
Khi làm nhà thì thiết kế luôn cái phòng sấy bé như cái WC. Lắp con điều hoà 9000BTU vào là ngon lại hết ít điện :)) . Sấy lạnh nhé, sịn sò chưa.

taxi 2 banh

Xe tải
E vừa mới ngâm cứu xong vụ máy sấy xong. Nghiên cứu đầu tuần, cuối tuần xúc luôn 1 em hôm 24/10. Tạm thời giờ thấy gấu ở nhà bảo ok lắm. Sấy thơm, bông, nhìn đống sợi vải sợ luôn. E quất con samsung heatpump, mua thêm cái giá đựng nữa cho yên tâm.
Cụ cho em xin cái ảnh máy sấy với máy giặt xếp trên giá với. Em đang nghiên cứu cái máy sấy mà ban công nhỏ quá, phải xếp chồng lên nhau mới đủ chỗ.

Nguyen AG

Xe hơi
Mình dùng máy giặt + sấy LG bao năm rồi thấy rất ổn, tiết kiệm diện tích, đỡ công xếp quần áo, thường chỉ chọn luôn nút giặt kiêm sấy rồi để đó khi xong nó tự tắt, chỉ việc lấy đồ ra rồi dùng - thơm, bền, chỉ có 1 nhược điểm duy nhất là sấy nhiều thì quần áo bị co lại một chút; không thấy có lí do gì mà phải sử dụng từng máy giặt, sấy riêng cả. Lưu ý muốn máy bền thì không nên chọn tốc độ quay của máy tối đa.

Chỉnh sửa cuối:

Giangvietanh

Xe máy
Bẩm các cụ, máy giặt e đến lúc hỏng , e định mua máy sấy quần áo nhưng đqng phân vân nên chọn phương án nào.
1. Máy giặt kiêm sấy.
2. Máy giặt riêng, sấy riêng
Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp.
Tranks
Tài chính cụ chi được bao nhiêu, cụ thể tư vấn mới chính xác đc

Phỗng new

Xe điện
Máy sấy của SS thì em ko biết, chỉ biết rằng máy giặt của ông này thì tỷ lệ gặp lỗi cao hơn hẳn so với của LG với Electrolux.
Samsung liệu có ổn không cụ? Em thấy con này cứ chạy quảng cáo trên fb em . Em thì em ưng Elex với Bosch hơn. Nhưng cùng công nghệ, kg thì Samsung trông rẻ hơn nhiều.

Máy sấy Samsung Inverter 9 kg DV90TA240AX/SV bơm nhiệt

tla

Xe điện
E cũng đang tìm hiểu để mua 1 con, các cụ tư vấn cho e 1 con ạ

ocean08

Xe điện
Máy sấy quần áo Samsung DV90M5200QW/SV - 9 kg

e vừa làm con này hôm qua, 13tr5 - ko biết còn chỗ nào rẻ hơn ko, Sấy Heatpump, 9kg, 1 giờ sấy hết 1 số điện. Mới làm được vài mẻ thấy ổn.
Cụ dùng SS này hơn năm rồi Cụ cho review đc không ah. E đang định mua cái mã này. Cảm ơn Cụ!

chim to

Xe tăng
Nên làm con LG heatpumn 13 cu- 15 củ nhưng đang cháy hàng. Máy sấy SS heatpumn chất lượng kém hơn. Em thì làm con nhật bãi 2-1 cho đỡ phải chuyển quần áo

ilovetn

Đi bộ
Ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình chút, ý tưởng của mình là mua máy giặt và máy sấy riêng nhưng tìm nhiểu mấy loại giờ dùng máy sấy heat pum nên phải dùng giá mà nhìn nó sấu và không giang nhà mình không dủ diện tích khoảng chiều cao ban công còn 1m7. Đọc qua các diễn đàn thì lúc muốn mua loại 2 trong 1 cho phù hợp không gian nhà mình nhưng lại sợ chức năng sấy quần áo không khô, nhăn... mình đang phần vân quá ai có model nào hợp lý tư vấn cho mình chút tài chính tầm 25tr ạ. Thanks

tuanzs

Xe container

Hữu Ba

Xe đạp
Em đang ngắm nghía cái máy rẻ mà thấy giá chênh nhau khiếp quá.
Chỗ này 8 củ https://www.dienmayxanh.com/may-say-quan-ao/electrolux-edv805jqwa
Ở đây thì còn có hơn 4 củ https://dienmay88hn.com/may-say-electrolux-8-kg-edv805jqwa/

Các cụ thông thái chỉ cho em nên múc ở đâu với.
Đa tạ các cụ.
Chiêu MKT của họ thôi, gọi đến thì bảo trả góp bắt đầu từ giá đó, hoặc hết chương trình ..bla bla...
Nhưng quả thật mua ngoài có rẻ hơn