[Funland] Nhà đất hàng xóm kêu ồn em phải làm sao???

truongvnss82

Xe buýt
Bẩm các cụ có việc này nhờ các cụ phân giải hộ. Nhà em 3 tầng xây kiểu lệch tầng, hàng xóm nhà em nhà cấp 4 mái pro. Dạo này ông bên cạnh cứ kêu ồn bảo do trẻ con chạy nhảy lên ồn sang nhà ông ấy, mà nhà ông này quan hệ anh em toàn người nhiều mực nên em cũng ngại va chạm. Theo các cụ thì nhà em truyền âm sang nhà ông ấy kiểu gì được ạ bình thường chỉ truyền âm từ tầng trên xuống tầng dưới qua sàn! Đây là 2 nhà cạnh nhau, nó doạ nạt các kiểu em mệt đầu quá mà chưa tìm ra nguyên nhân, lúc trước bảo ồn là do sàn gỗ đi nhiều đập vào tường thì nay em gỡ hết sàn gỗ chỉ còn sàn đá hoa mà vẫn kêu ồn thì không biết do đâu, cũng chỉ vì ồn này mà 2 gia đình đợt rồi cãi chửi nhau xuýt có án mạng. Mong các cụ giúp em vơi ạ. Em xin vodca các cụ. Mà chú thích thêm là ông này hiện suốt ngày ở nhà không đi làm đâu ạ

truongvnss82

Xe buýt
Các cụ giỏi về âm học cho em lời khuyên với

No Problem

Xe tăng
Bẩm các cụ có việc này nhờ các cụ phân giải hộ. Nhà em 3 tầng xây kiểu lệch tầng, hàng xóm nhà em nhà cấp 4 mái pro. Dạo này ông bên cạnh cứ kêu ồn bảo do trẻ con chạy nhảy lên ồn sang nhà ông ấy, mà nhà ông này quan hệ anh em toàn người nhiều mực nên em cũng ngại va chạm. Theo các cụ thì nhà em truyền âm sang nhà ông ấy kiểu gì được ạ bình thường chỉ truyền âm từ tầng trên xuống tầng dưới qua sàn! Đây là 2 nhà cạnh nhau, nó doạ nạt các kiểu em mệt đầu quá mà chưa tìm ra nguyên nhân, lúc trước bảo ồn là do sàn gỗ đi nhiều đập vào tường thì nay em gỡ hết sàn gỗ chỉ còn sàn đá hoa mà vẫn kêu ồn thì không biết do đâu, cũng chỉ vì ồn này mà 2 gia đình đợt rồi cãi chửi nhau xuýt có án mạng. Mong các cụ giúp em vơi ạ. Em xin vodca các cụ. Mà chú thích thêm là ông này hiện suốt ngày ở nhà không đi làm đâu ạ
Nó bắt nạt cụ thôi chứ ồn cái ịt cụ nhà nó, như nó thì các chung cư họ giết nhau hết à. Kiểu này theo em đoán là cụ từ nơi khác chuyển đến và gặp phải mấy con gấu làng dân gốc ở đấy đúng không - nhất là dân vùng ven nửa quê nửa phố hay có kiểu vậy. Mà cái quả dỡ sàn gỗ nhà cụ ra em thấy nể cụ thật đó

Sim Mobi

Xe buýt
mời nhau mấy chai vodka xem có cải thiện được tình hình ko cụ. Nhưng cẩn thận ko khi say lại ko kìm chế được!

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Truyền bình thường nếu tưởng liền tường cụ nhé khi các bé chạy nhẩy xô đồ, em trc cũng là nạn nhân nhà hàng xóm có thằng con tăng động nào chỉ thức và nghịch từ 1-4h sáng khổ Ko tả được cụ nên hạn chế các bé nhà cụ chứ để lâu ngày hàng xóm ức chế xảy ra nhiều việc Ko hay

Vova

Xe container
Âm thanh truyền qua bê tông, qua tường mà. Em nghĩ chẳng tránh tuyệt đối được. Cái có thể làm là giờ nghỉ ngơi buổi trưa, buổi tối nhắc trẻ con không chạy nhảy chơi đùa quá thôi. Còn về phía hàng xóm thì cũng phải giải thích cho họ chuyện đấy, cũng nhờ họ thông cảm vì dịch dã trẻ con không được đi học đi chơi nên nhiều lúc hơi ầm ĩ. Nói chung em nghĩ mỗi bên nhường một chút là được.

truongvnss82

Xe buýt
Nó bắt nạt cụ thôi chứ ồn cái ịt cụ nhà nó, như nó thì các chung cư họ giết nhau hết à. Kiểu này theo em đoán là cụ từ nơi khác chuyển đến và gặp phải mấy con gấu làng dân gốc ở đấy đúng không - nhất là dân vùng ven nửa quê nửa phố hay có kiểu vậy. Mà cái quả dỡ sàn gỗ nhà cụ ra em thấy nể cụ thật đó
Đúng là vợ nó gốc gác ở đây còn em thì dân tỉnh lẻ ạ, em mới chuyển về đây được 1 thời gian, em thấy hiện tượng ồn thế này chỉ xảy ra ở chung cư thôi chứ nhà đất thì chưa gặp bao giờ, cạnh bên kia nhà em cũng có bác tầm 70 tuổi ở nhà 4 tầng mà không thấy kêu ạ,

Chỉnh sửa cuối:

Jason88

Xe buýt
nó bắt nạt người mới thôi, cụ cứ nói chuyện tình cảm trước tránh va chạm. Còn đến lúc ko chịu nổi nữa thì chơi với nó thôi.

truongvnss82

Xe buýt
Truyền bình thường nếu tưởng liền tường cụ nhé khi các bé chạy nhẩy xô đồ, em trc cũng là nạn nhân nhà hàng xóm có thằng con tăng động nào chỉ thức và nghịch từ 1-4h sáng khổ Ko tả được cụ nên hạn chế các bé nhà cụ chứ để lâu ngày hàng xóm ức chế xảy ra nhiều việc Ko hay
Nhà em với nhà nó xây tường xát nhau ạ, tường 100mm

BUICK

Xe máy
Cụ bị bắt nạt rồi, ồn chỉ là cái cớ.

truongvnss82

Xe buýt
nó bắt nạt người mới thôi, cụ cứ nói chuyện tình cảm trước tránh va chạm. Còn đến lúc ko chịu nổi nữa thì chơi với nó thôi.
Chơi với nó xác định không lại được cụ à, anh em nhà nó toàn xã hội đen giang hồ các kiểu

xegiacmo

Xe container
Cãi nhau to suýt có án mạng thì chính quyền ở đâu

skuadi

Xe điện
Hình như có người muốn mua nhà cụ đó 😘

Mraaa

Xe tăng
Bình thường cụ ơi. Nhà em ở kiểu đơn lập mà trẻ con hàng xóm nó nô đùa có khi còn nhức hết cả đầu, sáng sớm gọi nhau cười đùa chí choé không ngủ nổi.

demax

Xe tăng
Chắc nhà cụ xây tường 10. Giải pháp là chuyển phòng 2 đứa hay vui chơi ồn ào nhất lên tầng 3 cho cách xa mái nhà cấp 4 thằng kia ra.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ chuẩn luôn, mực thì luộc hay hấp được hết. Nó ghen ăn tức ở chứ ồn cái gì.