[Funland] Nhà mất nóc các cụ ạ

hoangtuananh69

Xe tăng
Làm thằng đàn ông mà thu nhập kém vợ là bất tài ...Đã kém thì đừng có kêu càng kêu càng nhục ..:))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
thay mái mới thôi ạ :(

VnUeT

Xe tăng
Chuyện này thấy gõ trên mạng lâu rồi mà. Chủ thớt nên kiếm chỗ nào cứng mà húc.

leanhduc1707

Xe tăng
Kệ mịa nó, tiền nó làm ra nó thik làm gì mặc nó. Miễn sao mình đừng phụ thuộc nó là đc. Bảo vs nó, con mình đẻ ra không chịu khó tích cóp lo dần cho nó sau này nhỡ có chuyện gì khong hay xay ra thì cô nhớ đi nhờ cậu vs bà ngoại giúp cho

Dân Tổ

Xe container
Thật lòng chả muốn viết bài đâu, nhưng thực sự em mệt mỏi quá các cụ ạ. Vợ chồng e lấy nhau cũng được 5 năm rồi, cũng có 1 thằng cu 3 tuổi, e thì công chức, vợ em làm doanh nghiệp, chuyện chẳng có gì to tát đến khoảng 2 năm trước vợ em được lên chức, thu nhập tăng cao gấp khoảng 4 lần e, em chỉ được 5 triệu. Thời gian đầu mọi chuyện bình thường nhưng gần đây vợ em nó dở chứng các cụ ạ, kinh tế chi tiêu như thế nào em ko nắm được, tiền lương các thứ của vợ cũng giấu em. Thôi thì e nghĩ tiền vợ làm ra vợ nó có quyền quyết định. Nhưng có một chuyện e không chấp nhận được, hôm nọ rửa xe cho vợ e, e thấy sao kê ngân hàng vợ e để quên trong cốp xe máy, sổ tiết kiệm 250 triệu đứng tên mẹ vợ em các cụ ạ. Vì chuyện này mà vợ chồng em chiến tranh mấy hôm nay, thực sự rất chán, em cảm giác bị phản bội các cụ ạ. Rồi vợ em nó tính cho cậu em quý tử nhà bố mẹ vợ e mượn tiền mua ô tô, bố mẹ vợ em cực chiều cu này. Nhà nghèo nhưng nó thích gì nó đòi bằng được. Mới làm ở trường dạy lái xe chưa được 1 năm mà đã đòi mua ô tô, tính cu này thì thích sỹ diện, nói là mua xe để dạy lái xe nhưng ông công tử bột này sống dựa dẫm bố mẹ anh chị từ nhỏ, em nghĩ chả làm lên được việc gì, trong khi vợ chồng em chưa có nhà, phải ở nhà bố mẹ em. E thực sự chán. Nhiều lúc tự động viên trăm sự tại thân, lựa chọn vợ như thế thì phải chấp nhận, cũng do bản thân bất tài, làm nhà nước mấy năm lương ba cọc ba đồng.
Còn các cụ phải trong hoàn cảnh e mới hiểu được, vợ e đi làm xa cuối tuần mới về, con cái trong nhà e chăm bẵm hết, giờ e nhảy ra ngoài thì con vứt cho ai, bố mẹ già cả rồi. Cái nữa là e nghĩ đã là vợ chồng phải tôn trọng nhau, cái đầu tiên phải vì gia đình nhỏ của mình đã, chưa gì đã lo tích cóp lo hết cho đằng ngoại, rồi một ngày e ra đường tay trắng không biết chừng. Các cụ đặt mình trong hoàn cảnh e rồi hãy phán xét
2 lựa chọn vất vả từ đầu:

1. Vợ làm doanh nghiệp
2. Vợ có em trai

Cụ có muốn cũng chẳng ai dám đặt mình hoàn cảnh cụ. Tết nhất đến nơi rồi, cụ làm phát Vietlost đổi đời ok?

Hatha Yoga

Xe tăng
Đệt có đôi chục củ mà đã thế, tiền nong không minh bạch thì cái khác éo tin được đâu, hoá nhím chắc sớm muộn thôi :)
Cụ làm nhà nước lương thấp quá. Bung ra ngoài làm mấy công ty tư nhân thì cũng x2 x3 lương hiện tại rồi. Tới lúc ấy kinh tế mình cũng chủ động hơn mà lại có thể giúp đỡ vợ con. :)
Em moi khó.
Trong nhà chẳng quyết đinh được việc gì.
Con cái trong nhà nghe mẹ răm rắp, ăn gì chơi chỗ nào đều ý mẹ là đúng nhất. Thi thoảng em mới được ra quyết định là lúc vợ đã bó tay với hai ông tướng. Lạy hồn là chúng nó vưỡn còn biết sợ em.
Bố mẹ em thì nghe vợ em 100%, lắm lúc đi chơi đang chém gió thì nhận được điện thoại của bà nội mà em chắc chắn vợ em nhờ bà, vc mà giận nhau thi đương nhiên là lỗi do em.
Thu nhập của nhà em chỉ đủ nhu cầu cơ bản thôi ợ.
Nói dễ cơ mà làm thì khó đấy.
Kệ cụ nó, tiền nó thì nó muốn làm gì thì làm, nhiều cụ ở đây có khi còn tiền của mình mà vợ nó giữ rồi nó làm gì còn chẳng biết được huống hồ là cụ. Cứ việc mình mình làm thôi, ko biết đâu mà chiều
có phải tiền của mình đâu cụ lo làm gì, Chi tiêu chung vào nhu cầu gia đình còn dư thì thích làm gì mà chẳng được. Vợ chồng đừng bao giờ để ý chuyện tiền bạc, mình có nhiều thì tiêu nhiều, ít tiêu ít. Không phụ thuộc ai.

Em có cậu bạn vợ làm lương rất cao, cậu này lương thấp nhưng sống rất vui vẻ, vợ lắm tiền thì cậu làm việc nhà, chăm sóc con cái.

Rốt cuộc cũng chẳng vấn đề gì, vì ngoài tiền bạc ra thì mọi chuyện vẫn thế. Tối về vẫn chịch nhau đều. Vợ chồng cũng nên bình đẳng, thậm chí coi nhau như người tình thôi.

Khuyên cụ đừng để ý chuyện tiền bạc, ảnh hưởng gia đình nhiều lắm đấy.
có phải tiền của mình đâu cụ lo làm gì, Chi tiêu chung vào nhu cầu gia đình còn dư thì thích làm gì mà chẳng được. Vợ chồng đừng bao giờ để ý chuyện tiền bạc, mình có nhiều thì tiêu nhiều, ít tiêu ít. Không phụ thuộc ai.

Em có cậu bạn vợ làm lương rất cao, cậu này lương thấp nhưng sống rất vui vẻ, vợ lắm tiền thì cậu làm việc nhà, chăm sóc con cái.

Rốt cuộc cũng chẳng vấn đề gì, vì ngoài tiền bạc ra thì mọi chuyện vẫn thế. Tối về vẫn chịch nhau đều. Vợ chồng cũng nên bình đẳng, thậm chí coi nhau như người tình thôi.

Khuyên cụ đừng để ý chuyện tiền bạc, ảnh hưởng gia đình nhiều lắm đấy.
Cụ sờ xem có cái u nào nhú lên chưa
Thật lòng chả muốn viết bài đâu, nhưng thực sự em mệt mỏi quá các cụ ạ. Vợ chồng e lấy nhau cũng được 5 năm rồi, cũng có 1 thằng cu 3 tuổi, e thì công chức, vợ em làm doanh nghiệp, chuyện chẳng có gì to tát đến khoảng 2 năm trước vợ em được lên chức, thu nhập tăng cao gấp khoảng 4 lần e, em chỉ được 5 triệu. Thời gian đầu mọi chuyện bình thường nhưng gần đây vợ em nó dở chứng các cụ ạ, kinh tế chi tiêu như thế nào em ko nắm được, tiền lương các thứ của vợ cũng giấu em. Thôi thì e nghĩ tiền vợ làm ra vợ nó có quyền quyết định. Nhưng có một chuyện e không chấp nhận được, hôm nọ rửa xe cho vợ e, e thấy sao kê ngân hàng vợ e để quên trong cốp xe máy, sổ tiết kiệm 250 triệu đứng tên mẹ vợ em các cụ ạ. Vì chuyện này mà vợ chồng em chiến tranh mấy hôm nay, thực sự rất chán, em cảm giác bị phản bội các cụ ạ. Rồi vợ em nó tính cho cậu em quý tử nhà bố mẹ vợ e mượn tiền mua ô tô, bố mẹ vợ em cực chiều cu này. Nhà nghèo nhưng nó thích gì nó đòi bằng được. Mới làm ở trường dạy lái xe chưa được 1 năm mà đã đòi mua ô tô, tính cu này thì thích sỹ diện, nói là mua xe để dạy lái xe nhưng ông công tử bột này sống dựa dẫm bố mẹ anh chị từ nhỏ, em nghĩ chả làm lên được việc gì, trong khi vợ chồng em chưa có nhà, phải ở nhà bố mẹ em. E thực sự chán. Nhiều lúc tự động viên trăm sự tại thân, lựa chọn vợ như thế thì phải chấp nhận, cũng do bản thân bất tài, làm nhà nước mấy năm lương ba cọc ba đồng.
Còn các cụ phải trong hoàn cảnh e mới hiểu được, vợ e đi làm xa cuối tuần mới về, con cái trong nhà e chăm bẵm hết, giờ e nhảy ra ngoài thì con vứt cho ai, bố mẹ già cả rồi. Cái nữa là e nghĩ đã là vợ chồng phải tôn trọng nhau, cái đầu tiên phải vì gia đình nhỏ của mình đã, chưa gì đã lo tích cóp lo hết cho đằng ngoại, rồi một ngày e ra đường tay trắng không biết chừng. Các cụ đặt mình trong hoàn cảnh e rồi hãy phán xét
Chưa gì nó đã tính chia tài sản rồi, tài sản 2 vc lại đứng tên mẹ vợ.

Dùng tài sản chung cho gia đình nhà vợ.

Sờ lên đầu đi cụ xem có cái gì nhú nhú không.

Everlost88

Xe máy
lương có 5 củ thì sống làm sao, bằng thằng sinh viên mới ra trường.

lạc lối

Xe điện
Vợ làm tư tiền nhiều hơn chồng thì cụ thớt cứ xác định-- đây lại gấp 4 lần thì cụ cứ xác định mắt ko thấy thì tim không đau - e bán cưa cụ nhé

Man2020

Xe hơi
Nó đưa mẹ vợ đứng tên là nó có ý đồ với cụ rồi, cụ phải cẩn thận....

dongioang

Xe tải
Đào mộ vui ghê,mấu chốt là thằng đàn ông không có quyền gì với lương của vợ ngoài phần hỗ trợ nuôi con.Nó có tài sản gì chăng nữa thì cũng phải dằn mặt nó,cho nó biết rằng tiền của nó phải ưu tiên số 1 cho con cái,mình ko cần tơ tưởng đến.Với lương của cụ thế thì chắc chắn ko thể có điều kiện tốt nhất cho con dc rồi cho nên vợ phải có trách nhiệm cho hiện tại và tiết kiệm cho con.Việc nó ko lo cho con mà đi lo cho người khác thì nên chia tay.
Cụ ở nông thôn thì cũng có cách kiếm thêm tiền nếu có chí,cụ ở tỉnh nào vậy?
Cảm giác như là vợ hơi bỏ mặc con cái,nếu vậy cho next sớm thôi

Trang Nguyen

Xe điện
Ko biết nhà cụ thớt giờ ra răng rồi?

dpl

Xe lăn
E kiếm gấp 10 lần vợ e mà vẫn bị như cụ :((

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Như thế là bình thường mà cụ, vợ cụ nó còn hướng về gia đình nhỏ của cụ đầu tiên, đây vợ em giấu em cho bố mẹ vợ e cái sổ 250 triệu, đau lắm cụ ạ
K phải cho đâu. Lập quỹ đen đề phòng trường hợp chia tay.
Đen cho cụ. Khó cho cụ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ đọc kĩ bài em chưa cụ, vợ chồng con cái nó là 1 gia đình nhỏ rồi, cái đầu tiên phải nghĩ cho gia đình trước, vợ em đi làm xa, em ở nhà lo cho con cái từ a tới z, cuối tuần vợ em mới về chơi với con. Điều đáng nói ở đây, bao tiền của làm ra nó lo cho nhà ngoại hết, trong khi 2 vợ chồng đang tính 2 3 năm nữa mua nhà.
Còn về thằng cu e vợ, mấy năm nay về làm rể e biết tính nó rồi, nhà nghèo lúc nào cũng bắt bố mẹ mua đồ cho bằng bạn bằng bè, bố mẹ rất chiều vì cố đẻ kiếm thằng nối dõi, ko dám làm trái ý nó. Nó biết điểm yếu này nên bao lần vòi vĩnh mua iphone, xe ga, rồi đợt này đòi mua ô tô, cụ tính thế nào
Cụ bảo con cái nó nhớ mẹ, thiếu mẹ và gặp bất ổn. yêu cầu gấu giảm giờ làm để chăm sóc, ở nhà với con. Vì em khéo chăm hơn.
Ngược lại a có thời gian rảnh để làm thêm kiếm thu nhập.
1. Gấu nó thấy động sẽ phải nghĩ lại. Nhà em có giai đoạn vợ k đi làm nhưng e thấy đó là sự hi sinh để chăm sóc gia đình. Gấu cụ cũng phải biết nhìn nhận công lao của cụ.
2. Hoặc gấu đồng ý với đề xuất của cụ. Lúc này nhà có nóc và nóc lại thấp hơn. Cụ phải bơi để thay đổi cái 5 củ.

Chuoicabuong

Xe hơi
Cụ chủ tâm tư thế, tiền vợ kiếm được nó cũng đổ mồ hôi sôi nước mắt chyws. Mình cứ hỏi một tiếng xem cụ thể vợ trả nhời thế nào

Dogmatix

Xe tăng
Em chẳng dám khuyên gì. Đúng là "trăm sự tại thân".
Thôi thì hãy một lần "trăm sự tại thân" mà thay đổi xem sao cụ ạ.

Cột yếu xà gẫy thì mất nóc là điều đương nhiên.

KA:18-78

Xe tăng
Cụ ạ, chăm con chủ yếu do em, vợ em đi làm xa mà, cảm giác bao tiền của nó làm ra nó mang hết về cho nhà nó, cay lắm cụ ạ
Nó làm lương cao cụ giao cho nó việc nuôi con bằng tiền nó
Còn lại bao nhiêu *** quan tâm
Tiền cụ cụ giữ và công khai một tháng dư 1-2 triệu...một năm 20 triệu
Đừng tính tiền của vợ làm gì... Cứ thế sẽ thoải mái may ra sống được 7-80

bmvv2b

Xe tải
Nóc kinh tế thì cụ ko có cửa rồi, nóc tinh thần cụ có bài để giữ nếp nhà ko,đây là cái cụ có thể nghĩ xem , nếu cụ cũng ko có nốt thì coi hết cờ.