[CCCĐ] Nhà nhà xiên Việt, em cũng đi xiên ^_^

3077

Xe container
Mấy trang đầu em mải đi nên chưa có ảnh, bài em bắt đầu từ đây em miêu tả chi tiết nhé: https://www.otofun.net/threads/nha-nha-xien-viet-em-cung-di-xien-.1208050/page-4#post-35741538

Sau bao nhiêu năm rỏ dãi ở cái box này khi đọc bài của các cụ thì cuối cùng năm nay em cũng thu xếp được công việc để đi. Em sẽ post bài để các cụ chưa đi lại bị rỏ dãi như em, để thêm động lực mà quyết tâm thu xếp thời gian. Mai em bắt đầu khởi hành mà em thấy hứng thú, háo hơn hơn cả lần em được đi Châu Âu.

Vợ em làm giáo viên nên hè được nghỉ cả tháng là chuyện hiển nhiên, việc em xin nghỉ được 2 tuần mới là kỳ công, rậm rịch báo sếp từ trước 2 tháng, bảo gần tới đó mà không có việc gì bất thường anh cho em nghỉ 2 tuần em đi xiên Vịt 1 phát trước khi về già. Ơn giờ là tới giờ vẫn ổn, khả năng mai em lên đường được là 99% rồi. Háo hức quá em cứ post bài đặt gạch

Lịch dự kiến nhà em thế này

Hiện em mới đặt phòng ở Đà Nẵng của 1 cụ trong hội xe, còn tất cả là đi đâu tính tới đó.

Có một số điểm như rừng cao su Chư Sê em đọc bài của cụ vangamom chưa rõ chỗ nào, cụ giúp tick cho em trên gmap với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Công cuộc chuẩn bị trước khi đi cũng đơn giản:
- Thay dầu bảo dưỡng xe trước 2 tuần để nhỡ có hỏng hóc gì còn kịp xử lý
- Ra cụ Hà Hunter cân bằng động, phát hiện ra má phanh sau mòn ăn cả vào đĩa phanh. May kiểm tra nên phát hiện được, hơn 2 củ ra đi nhưng lùi không bị thi thoảng kêu kèn kẹt nữa :D

- Đầu tư hơn 6 củ mua bảo hiểm tự nguyện đi cho an tâm, mấy năm trước đi loanh quanh nên em không mua bảo hiểm :D.
- Nhà em có 2 F1 còn nhỏ nên gấu đặt hơn 1 lít nước xà phòng cho chúng nó chơi dọc đường.

- Bánh kẹo ăn vặt linh tinh
.... và quan trọng nhất là TIỀN :D.

Giờ háo hức đợi mai xuất quân.

giangsuki

Xe ngựa
Em thì chắc phải hơn 2 tháng nữa mới lượn được như cụ, đặt chỗ đây hóng xem chuyến đi của cụ :D

dmdviet

Xe cút kít
Em thì chắc phải hơn 2 tháng nữa mới lượn được như cụ, đặt chỗ đây hóng xem chuyến đi của cụ :D
Em tưởng đặt ở quán. Chúc mừng cụ chủ, cụ lại làm em thèm đơi. Em cũng chưa được xuyên phát nào :D. Mà xuyên có hơn 3000km thế này chắc em cũng cố 1 chuyến :D

DIRE

Xe buýt
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi an toàn, vui vẻ. Em hóng.

tvdung

Xe điện
Vào Hè có khác, dạo này nhiều cụ xiên Vịt quá, em cứ ngồi nhà chuẩn bị riệu hóng thôi :D

Mán LC

Xe hơi
Em hóng gia đình cụ chủ đi "xiên vịt". Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an !

giangsuki

Xe ngựa
Em tưởng đặt ở quán. Chúc mừng cụ chủ, cụ lại làm em thèm đơi. Em cũng chưa được xuyên phát nào :D. Mà xuyên có hơn 3000km thế này chắc em cũng cố 1 chuyến :D
À, đặt chỗ ở đây xong mới ra quán ngồi hóng cho nó chiên nghịp :D

homthurac

Xe tăng
Sau bao nhiêu năm rỏ dãi ở cái box này khi đọc bài của các cụ thì cuối cùng năm nay em cũng thu xếp được công việc để đi. Em sẽ post bài để các cụ chưa đi lại bị rỏ dãi như em, để thêm động lực mà quyết tâm thu xếp thời gian. Mai em bắt đầu khởi hành mà em thấy hứng thú, háo hơn hơn cả lần em được đi Châu Âu.

Vợ em làm giáo viên nên hè được nghỉ cả tháng là chuyện hiển nhiên, việc em xin nghỉ được 2 tuần mới là kỳ công, rậm rịch báo sếp từ trước 2 tháng, bảo gần tới đó mà không có việc gì bất thường anh cho em nghỉ 2 tuần em đi xiên Vịt 1 phát trước khi về già. Ơn giờ là tới giờ vẫn ổn, khả năng mai em lên đường được là 99% rồi. Háo hức quá em cứ post bài đặt gạch

Hiện em mới đặt phòng ở Đà Nẵng của 1 cụ trong hội xe, còn tất cả là đi đâu tính tới đó.

Có một số điểm như rừng cao su Chư Sê em đọc bài của cụ vangamom chưa rõ chỗ nào, cụ giúp tick cho em trên gmap với nhé.
Mai em cũng khởi hành xuyên Việt, lúc 5h sáng!

lẩu cưng

Xe điện
ra quy nhơn bình định cụ ghé vào bãi bầu tắm nhé, nước trong vắt rất đẹp, tới đại lãnh làm thêm nháy nữa, giá rất ngon bổ rẻ, đi bình ba nên đi tàu cao tốc (canô), chờ cái thuyền lâu vãi chưởng.

Morning80

Xe hơi

Hay quá, em đi sau Cụ 1 tuần, cung đường thời gian cũng tương. Hóng bài của cụ lấy km

toanthangcs

Xe điện
Chúc Cụ thượng lộ bình an.
Còn khoẻ thì cứ đi , Cụ ạ. Vui nhất là lúc chuổn bị.

Audi Q5

Xe hơi
Công cuộc chuẩn bị trước khi đi cũng đơn giản:
- Thay dầu bảo dưỡng xe trước 2 tuần để nhỡ có hỏng hóc gì còn kịp xử lý
- Ra cụ Hà Hunter cân bằng động, phát hiện ra má phanh sau mòn ăn cả vào đĩa phanh. May kiểm tra nên phát hiện được, hơn 2 củ ra đi nhưng lùi không bị thi thoảng kêu kèn kẹt nữa :D

Vợ 2 bác chủ có phải Ford Focus không ạ? Em tò mò tý :D

Bách SL

Xe hơi
Cụ có cần e hỏi thông tin hộ không, trong Chư Sê nhà em có nhiều người nhà lắm, có cả ông chú ruột em làm ở trong Công ty cao su Chư Sê nữa.

trinhhunghb

Xe lăn
Em cũng đang thèm rỏ dãi được xiên như cụ chủ .

Bác chủ thớt lưu ý đọc kỹ nội quy diễn đàn bên dưới trước khi mở thớt. Em đã sửa tiêu đề thớt thay thế từ " Việt ". Đề nghị Bác sửa và không sử dụng từ " Vịt " thay thế từ " Việt ". Tks Bác, chúc bác nhiều cảm hứng viết bài trong thớt này!

https://www.otofun.net/threads/bo-sung-noi-quy-dien-dan-otofun.47583/#post-7880309

Avalon-Bg chú ý, hiện trong Box CCCĐ khá nhiều bài viết dùng từ trên, mong Bác nhắc nhở thành viên. Tks.

3077

Xe container
ra quy nhơn bình định cụ ghé vào bãi bầu tắm nhé, nước trong vắt rất đẹp, tới đại lãnh làm thêm nháy nữa, giá rất ngon bổ rẻ, đi bình ba nên đi tàu cao tốc (canô), chờ cái thuyền lâu vãi chưởng.
Cám ơn cụ, mà nó nằm giữa đường đi nhỉ, năm ngoái 2 vc em thuê xe máy nhưng chạy thẳng tới hải đăng Đại Lãnh chứ không dừng dọc đường. Để năm nay em thử.

3077

Xe container
Em cũng đang thèm rỏ dãi được xiên như cụ chủ .
Cứ vài lần như thế là quyết tâm đi được cụ ạ, em bị mãi rồi :D

Bác chủ thớt lưu ý đọc kỹ nội quy diễn đàn bên dưới trước khi mở thớt. Em đã sửa tiêu đề thớt thay thế từ " Việt ". Đề nghị Bác sửa và không sử dụng từ " Vịt " thay thế từ " Việt ". Tks Bác, chúc bác nhiều cảm hứng viết bài trong thớt này!

https://www.otofun.net/threads/bo-sung-noi-quy-dien-dan-otofun.47583/#post-7880309

Avalon-Bg chú ý, hiện trong Box CCCĐ khá nhiều bài viết dùng từ trên, mong Bác nhắc nhở thành viên. Tks.
Rất xin lỗi Min, lần sau em sẽ lưu ý không viết như thế.

Vợ 2 bác chủ có phải Ford Focus không ạ? Em tò mò tý :D
Đúng rồi ạ, xe em classic :D

Cụ có cần e hỏi thông tin hộ không, trong Chư Sê nhà em có nhiều người nhà lắm, có cả ông chú ruột em làm ở trong Công ty cao su Chư Sê nữa.
Có cụ ạ, cụ chấm trên gmap hộ em với chứ miêu tả em kém tìm lắm, em toàn đọc địa điểm trên gmap, cả điểm vui chơi em cũng xem review trên đó để đi

toanthangcs

Xe điện
Chuyến đi thành công khi bọn trẻ thấy vui. Cụ à.
Mùa hè, là thời gian của các cháu. Cụ chụp nhiều ảnh và tải lên cho anh em cùng chia vui, Cụ nhé.