[Funland] Nha Trang bao giờ trở lại được như trước?

Shadow381

Xe điện
Nhà em cuối tuần rồi đi Nha Trang, nghỉ tại 1 resort 5 sao trung tâm đường Trần Phú, Resort này cách đây 2 năm em nghỉ giá quanh 10 củ/Villa nhưng vừa rồi em book qua công ty du lu lịch giá rẻ như miễn phí. Cảm nhận đầu tiên đến resort là như có mỗi nhà em nghỉ, cảm nhận thứ 2 là đến quán quen các lần trước em ăn, quán Thuỳ Dương view biển đẹp lúc 11h30 trưa mà như đến lúc 3h chiều: bàn ghế xếp dọn, quán chẳng có ai, đồ ăn ít lựa chọn và chẳng ra gì? Buổi chiều đặt xe qua Nha Trang view thì đóng cửa, nhà em chạy qua Bò Lạc Cảnh, thấy quán cũng đông, hí hửng gọi bò nướng, xong lẩu dê thì thấy thịt dê có mùi thum thủm, ăn bở kiểu đông lạnh quá lâu?! Hỏi nhân viên đây là thịt gì nhân viên bảo ko biết, chỉ bếp biết chứ em ko biết? Hôm sau em đổi món, chạy qua quán quen các lần vào vẫn ăn là quán Vườn Xoài, thật buồn là đồ ăn cũng dở tệ so với các lần trước?
Đấy là về ăn uống, ở resort lúc nào cũng vắng, cảm giác như được bao nguyên resort. Đi ăn cũng có cảm giác được bao nguyên quán!
Đồ ăn Nha Trang ít hơn hẳn các năm trước chắc do nhà hàng cầm cự chứ ko có khách. Nha Trang rất đẹp, em thích nơi này và thật buồn với những cảm nhận sau chuyến đi vừa rồi, dịch Covid như cơn bão lớn quét qua, tàn phá khủng khiếp vào các loại hình dịch vụ. Em vào 3 ngày có thể cảm nhận chưa đầy đủ, nhưng thật sự buồn với những kỳ vọng ở thành phố du lịch đẹp này.

minhhai985

Xe lăn
Thê thảm thế cơ ạ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Chính xác là sóng thần Covid đã quét qua ngành du lịch. Tháng 10 em vào Nha Trang cũng thế,cả phố Trần Phú chỉ vài khách sạn là hoạt động,dân làm du lịch ngồi chơi uống trà đá qua ngày.
Hết năm 2021 biêt có khá lên được không ......

cusao

Xe lăn
Qua dữ liệu của bác chủ thì rõ là đông vui vẫn hơn nhỉ, dù có chen nhau tí nhưng dịch vụ vẫn nhiều và đầy đủ hơn là kiểu cầm chừng dặt dẹo.
Đắt mà thật và đủ vấn hơn rẻ mà ôi và thiếu nhỉ

xedaprach

Xe điện
thứ 2 là đến quán quen các lần trước em ăn, quán Thuỳ Dương view biển đẹp lúc 11h30 trưa mà như đến lúc 3h chiều: bàn ghế xếp dọn, quán chẳng có ai, đồ ăn ít lựa chọn và chẳng ra gì? Buổi chiều đặt xe qua Nha Trang view thì đóng cửa, nhà em chạy qua Bò Lạc Cảnh, thấy quán cũng đông, hí hửng gọi bò nướng, xong lẩu dê thì thấy thịt dê có mùi thum thủm, ăn bở kiểu đông lạnh quá lâu?! Hỏi nhân viên đây là thịt gì nhân viên bảo ko biết, chỉ bếp biết chứ em ko biết? Hôm sau em đổi món, chạy qua quán quen các lần vào vẫn ăn là quán Vườn Xoài, thật buồn là đồ ăn cũng dở tệ so với các lần trước?
Về quán ăn thì không phải tận Nha Trang mà ngay ở Hà Nội đây này, từ hồi dịch dã ăn ngoài cảm nhận khác hẳn, đa phần bán chậm nên đồ không tươi, ăn mấy quán quen mà thấy chất lượng giảm rõ rệt.

RAVA

Xe ba gác
-E vốn chả thích chỗ đông ng, nhưng mà vắng như chùa Bà Đanh ntn thì cũng chán! :((

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
NT thì sống nhờ khách Tàu, Hàn và Nga. Giờ họ không sang nữa thì móm.

Thấy mấy đứa tự nhận là người NT trước cứ lên mạng kêu ca về khách Tàu, giờ mãn nguyện rồi nhé.

Chắc tiếp tục vắng đến hết năm nay 2021. Liếm tay thôi.

linhcn

Xe hơi
Covid tàn phá kinh thật, ngành kinh doanh du lịch cũng bị thiệt hại nhiều, biết bao giờ mọi thứ tươi sáng trở lại đây!?

Hainguyen.98

Xe tải
Bao giờ tiêm chủng vaccine COVID toàn bộ. Dịch được dập tắt thì ngành du lịch mới trở lại được như trước

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đến khi nào em cô vy nó về hành tinh của nó cụ ạ,thì mọi thứ mới trở nên có sức sống ạ
Nha trang nhà chú chồng em còn ra bắc từ năm ngoái chết luôn vụ du lịch cụ ạ

xitruman

Xe buýt
Em cũng mới đi Nha Trang tuần trước. Quả thật là khách quá là vắng luôn ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cuối tuần rồi đi Nha Trang, nghỉ tại 1 resort 5 sao trung tâm đường Trần Phú, Resort này cách đây 2 năm em nghỉ giá quanh 10 củ/Villa nhưng vừa rồi em book qua công ty du lu lịch giá rẻ như miễn phí. Cảm nhận đầu tiên đến resort là như có mỗi nhà em nghỉ, cảm nhận thứ 2 là đến quán quen các lần trước em ăn, quán Thuỳ Dương view biển đẹp lúc 11h30 trưa mà như đến lúc 3h chiều: bàn ghế xếp dọn, quán chẳng có ai, đồ ăn ít lựa chọn và chẳng ra gì? Buổi chiều đặt xe qua Nha Trang view thì đóng cửa, nhà em chạy qua Bò Lạc Cảnh, thấy quán cũng đông, hí hửng gọi bò nướng, xong lẩu dê thì thấy thịt dê có mùi thum thủm, ăn bở kiểu đông lạnh quá lâu?! Hỏi nhân viên đây là thịt gì nhân viên bảo ko biết, chỉ bếp biết chứ em ko biết? Hôm sau em đổi món, chạy qua quán quen các lần vào vẫn ăn là quán Vườn Xoài, thật buồn là đồ ăn cũng dở tệ so với các lần trước?
Đấy là về ăn uống, ở resort lúc nào cũng vắng, cảm giác như được bao nguyên resort. Đi ăn cũng có cảm giác được bao nguyên quán!
Đồ ăn Nha Trang ít hơn hẳn các năm trước chắc do nhà hàng cầm cự chứ ko có khách. Nha Trang rất đẹp, em thích nơi này và thật buồn với những cảm nhận sau chuyến đi vừa rồi, dịch Covid như cơn bão lớn quét qua, tàn phá khủng khiếp vào các loại hình dịch vụ. Em vào 3 ngày có thể cảm nhận chưa đầy đủ, nhưng thật sự buồn với những kỳ vọng ở thành phố du lịch đẹp này.
Kiểu này, đến hè 2021, tình hình vẫn không thể khá hơn, dù khách nội địa có đông trở lại.

Btw, phiền bác inbox giùm cái giá phòng được không?

10 triệu/villa thì tôi không tài trợ được.
Nhưng "book qua công ty du lu lịch giá rẻ như miễn phí" thì tại sao không ủng hộ?
Thank you bác.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Kiểu này, đến hè 2021, tình hình vẫn không thể khá hơn, dù khách nội địa có đông trở lại.

Btw, phiền bác inbox giùm cái giá phòng được không?

10 triệu/villa thì tôi không tài trợ được.
Nhưng "book qua công ty du lu lịch giá rẻ như miễn phí" thì tại sao không ủng hộ?
Thank you bác.
Bác cho luôn cái giá lên đây đi, nếu hợp lý anh em ủng hộ Nha Trang

bút hêt mực

Xe tăng
Đã dừng đón khách nước ngoài vì dịch thì còn ai nữa đâu mà chả vắng.

cưỡi chổi

Xe lăn
Giá rẻ như miễn phí là khoảng bao nhiêu vậy cụ chủ? Không gian như vậy thì tuyệt quá vì thanh bình,không bon chen, xô bồ. Nhưng khoản ăn uống thì chán quá nhỉ, chả nhẽ mang đồ ăn theo ;))

Meoden007

Xe máy
Mùa này biển lạnh vầy có tắm dc ko bác?

TSTA

Xe container
Phú quốc có thảm vậy ko các cụ.

messi1986

Xe buýt
Tầm này chỉ có Phú quốc là thấy vẫn đông khách

Pvsc

Xe ba gác
Dịch vụ giải trí ntn cụ, có bao cả quán được không :D