[CCCĐ] Nha Trang _ Vĩnh Hy _ Đầu thu 2016

thành đông

Xe điện
Ngay từ ngày nhỏ đã được nghe bài hát "Nha Trang mùa thu về". Và tự nhiên có một ước muốn đến thăm vùng đất ấy dù chỉ một lần ngắn ngủi. Những ngày cuối tháng 8 trong khi Miền Bắc mưa gió nhà em quyết định vào thăm Nha trang thành phố biển xinh đẹp của Nam Trung Bộ. ( đấy là lý do mà em muốn đầu thu mặc dù em đi gần cuối thu).
Em hỏi ý kiến trên diễn đàn và nhận được tư vấn rất nhiệt tình của các cụ đã có nhiều kinh nghiệm, nên cứ in ra và nên đường thôi ah
Trước mỗi chuyến đi bao giờ cũng rạo rực nhưng lần này cứ văng vẳng trong đầu bài hát mùa thu Nha trang

Ôi Nha Trang mùa thu lại về
Trong nụ cười và trong ánh mắt(tiếng hát)say mê
Cờ đỏ tung bay cuộc đời mới
Buồm căng gió lộng thuyền ra khơi xa
Biển quê ta rộng mở chân trời.

Chỉnh sửa cuối:

dmdviet

Xe cút kít
Em lót dép hóng :)

thành đông

Xe điện
Sau khi thảo luận, bàn bạc nhà em với nhà ông anh trai của Gấu. Đoàn công tác Nha trang được thành lập đoàn nhà em gồm 4 lớn 4 nhỏ quyết định ngày 26/8 lên đường cho thỏa nỗi khát khao bấy lâu nay. sau khi chốt vé. Em alo cho ông bạn hiện đang công tác tại đấy lo cho vụ vợ hai vào đó còn có cái chạy.
08h00 nhà em lên đường tại Hải Dương đến sân bay Cát Bi Hải Phòng. So với thời em còn công tác ở cạnh đấy, thì đã được mở rộng làm đẹp hơn hiện đại hơn. Trong lúc em chạy về cơ quan cũ gửi vợ hai thì cả đoàn đăng ký vé.

thành đông

Xe điện
Cả đoàn checkin xong còn phải chờ hơn 1h mới đến giờ ra tầu bay nên tha hồ các fi lượn lờ nghịch ngợm. Phấn khích nhất là hai ông tướng chưa được đi tầu bay bao giờ.
chụp ảnh lưu niệm tại sân bay nào.

Theo cảm nhận của em sân bay Cát Bi vẫn thế nào ấy chả ra hiện đại mà cũng không hẳn là lạc hậu cũ kỹ. mặc dù được nâng cấp. Khu nhà ga em ngồi xây mới 100% đấy. Cũng có đủ khu dịch vụ nhưng chả có khách thì phải

thành đông

Xe điện
Như em đã nói phấn khích nhất là hai ông tướng, lên tàu bay rồi vẫn phải chụp vài kiểu để lưu kỷ niệm lần đầu đi tầu bay

Sau khi tầu bay cất cánh em cất máy ảnh và làm một giấc thôi.

thành đông

Xe điện
Sau 1h45 phút trên giời đoàn chúng em đã đến mảnh đất xinh đẹp Nha Trang, chào đón chúng em là nắng và gió. Em chụp từ trên cao nên không biết là đảo gì, cụ nào biết cho em xin thông tin.

Sân bay Cam Ranh cũng như sân bay em vừa đi thôi về tầm vóc, quy mô.

thành đông

Xe điện
Thời đại viễn thông bùng nổ sau khi đoàn em đặt vé là người đặt đã nhân được một số tin nhắn mời chào các dịch vụ đưa đón từ sân bay về Tp và ngược lại. Nhà em gọi một xe thuộc một số tin nhắn đã nhận được. xe Innova còn mới với giá 250k, từ sân bay về TP tầm 35KM.
Sếp đồ xong cả nhà em khởi hành về thành phố. Tuyến đường ra sân bay được mở rộng hai làn ở giữ trông rất nhiều hoa giấy,
loại hoa ưa với khô cằn nắng nóng

Chỉnh sửa cuối:

thành đông

Xe điện
Khoảng 40 phút xe đưa chúng em xuyên qua thành phố để đến địa điểm đã đặt trước resort Amiana ở phía cuối thành phố.
Sau một lúc nghỉ ngơi cả đoàn thi nhau tạo dáng và chụp ảnh ở sảng lễ tân vì cảnh quá đẹp ah.

Chỉnh sửa cuối:

hoangtuananh69

Xe tăng
Ngay từ ngày nhỏ đã được nghe bài hát "Nha Trang mùa thu về". Và tự nhiên có một ước muốn đến thăm vùng đất ấy dù chỉ một lần ngắn ngủi. Những ngày cuối tháng 8 trong khi Miền Bắc mưa gió nhà em quyết định vào thăm Nha trang thành phố biển xinh đẹp của Nam Trung Bộ. ( đấy là lý do mà em muốn đầu thu mặc dù em đi gần cuối thu).
Em hỏi ý kiến trên diễn đàn và nhận được tư vấn rất nhiệt tình của các cụ đã có nhiều kinh nghiệm, nên cứ in ra và nên đường thôi ah
Trước mỗi chuyến đi bao giờ cũng rạo rực nhưng lần này cứ văng vẳng trong đầu bài hát mùa thu Nha trang

Ôi Nha Trang mùa thu lại về
Trong nụ cười và trong ánh mắt(tiếng hát)say mê
Cờ đỏ tung bay cuộc đời mới
Buồm căng gió lộng thuyền ra khơi xa
Biển quê ta rộng mở chân trời.
Em hóng cái chỗ mà 5 năm rồi chưa được quay lại ...

thành đông

Xe điện
Lần đầu em ở món Resort kiểu này đay là Bạn của ông anh Gấu nhà em làm chủ nên nhà em được chiêu đãi miễn phí 1 ngày. Nhưng cảm nhận là như nhà mình ở quê thôi trồng nhiều cây vào, còn tiện nghi thì cũng như phòng khách sạn 5 sao thôi ợ. Em làm loạt ảnh để các cụ cảm nhận
Lối vào và mặt tiền

ltkarm

Xe tải
Được đi chơi gia đình, ở khách sạn cao cấp và lại được bao miễn phí 1 ngày là sướng quá rồi anh D ơi. Hơi bị VIP đó.

thành đông

Xe điện
Thôi em cứ revew chỗ nghỉ hôm đầu thế có cụ nào quan tâm thì cứ hỏi anh google là ra nhé RESORT AMIANA.
Trước khi về chỗ nghỉ em xuống ngang đường để bạn đưa đi mượn tạm cô vợ Hai mấy ngày. Bây giở nhà em lên đường đến điểm vui chơi đầu tiên F1 rất háo hức VIỆN HẢI DUƠNG HỌC NHA TRANG. Trước khi đi em cũng tìm hiểu qua về chỗ này.
Viện Hải dương học được thành lập năm 1922 thời Pháp thuộc, đến Tháng Chạp năm 1969 thì quyền quản lý chuyển sang Viện Đại học Sài Gòn. Viện Hải dương học là một trong những cơ sở nghiên cứu khoa học được ra đời sớm nhất ở Việt Nam và được coi là cơ sở lưu trữ hiện vật và nghiên cứu về biển lớn nhất Đông Nam Á. Đến thăm Viện, du khách sẽ được tận mắt xem Bảo tàng sinh vật biển với trên 20.000 mẫu vật của hơn 4.000 loại sinh vật biển và nước ngọt đã được sưu tầm, gìn giữ từ nhiều năm, bên cạnh những mẫu vật sống được nuôi thả trong những bể kính.
Nói đến Viện Hải Dương Học, người ta không thể không nhắc đến một bộ phận hữu cơ của nó là bảo tàng Hải Dương Học - vốn rất nổi tiếng từ những năm 30 của thế kỷ trước với cái tên dân dã là "Hồ cá Hải học viện Nha Trang". Hiện nay, bảo tàng Hải Dương Học được tập trung đầu tư nâng cấp, mở rộng và phát triển thành một quần thể liên hoàn bao gồm các bể nuôi sinh vật biển phục vụ nghiên cứu, tham quan cũng như giáo dục cộng đồng, và một hệ thống nhà lưu trữ mẫu sinh vật biển lớn nhất nước. Có rất nhiều mẫu vật đã được gửi đến nhiều phòng thí nghiệm khác nhau ở nước ngoài, nhiều bảo tàng trên thế giới.
F1 nhà em háo hức vô cùng

Có rất nhiều sinh vật biển cả thuỷ sản nước ngọt nữa