[Funland] Nhà trên tầng cao

MaiQueMHD

Xe máy
Nhà em ở tầng 28, thấy không nồm như thời ở dưới nhà đất trong ngõ.
Còn mưa thì hắt hơn nếu phơi quần áo ở ban công, thậm chí còn bay hết quàn áo nếu không có lưới an toàn.

cụ cho em hỏi tầng cao có bụi ko ạ , em ở hoàn kiếm ha noi tầng 1 mà bụi quá , quạt và điều hòa 15 ngày phải tháo cánh và lưới vệ sinh 1 lần

L.C.D

Xe container
Nhà nhiều kính và đóng kín thì mùa nồm ko bị ẩm đâu. Trước nhà em ở Park city (nhà đất) 3 mặt thoáng toàn kính, mùa nồm đóng kín hết các cửa kính, nhà khô ráo ko ẩm tẹo nào. Chung cư tầng cao mà mùa nồm cứ mở toang cửa thì vẫn ẩm.

Quy Lão

Xe điện
Ở trên cao chỉ ẩm bên ngoài nhà thôi. Đóng kín cửa kính, bật hút ẩm lên thì 10 phút sau là khô ráo cả nhà. Quần áo thì máy sấy.
Các tầng 1-10 mới hay bị nồm ẩm mạnh.
Cao hẳn tầm trên 30 thì em chưa ở bao giờ nên không biết.

gnor

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em hỏi các tầng rất cao cơ mờ, các tầng có mây mù những hôm mưa nhỏ rả rích ấy.
Như Keangnam, Lotte, thấy rất nhiều, các tòa độ 40 tầng thỉnh thoảng em cũng thấy, đám mây mù trắng bám vào đỉnh tòa luôn 😂

phuongmit

Xe container
Nhà em cao 70m so với mặt đất. Bụi thì có 3 máy lọc không khí hoạt động 24/7, có phòng nhanh bẩn màng lọc có phòng chậm hơn. Nồm ẩm thì cao điểm vẫn bị nhưng k ướt nhẹp như nhà đất mà chỉ cảm nhận dc ẩm khi chân đi trên sàn gỗ, có thể 1 phần do hướng nhưng có đặc điểm là chỉ chạy hút ẩm cỡ 1h đối với hôm nào độ ẩm cao là sạch sẽ thơm tho ngay lập tức. So sánh với nhà đất bên ông bà già vợ, hút ẩm chạy liên tục vẫn k ăn thua, nhất là tầng 1

gnor

Xe buýt
Nhà em cao 70m so với mặt đất. Bụi thì có 3 máy lọc không khí hoạt động 24/7, có phòng nhanh bẩn màng lọc có phòng chậm hơn. Nồm ẩm thì cao điểm vẫn bị nhưng k ướt nhẹp như nhà đất mà chỉ cảm nhận dc ẩm khi chân đi trên sàn gỗ, có thể 1 phần do hướng nhưng có đặc điểm là chỉ chạy hút ẩm cỡ 1h đối với hôm nào độ ẩm cao là sạch sẽ thơm tho ngay lập tức. So sánh với nhà đất bên ông bà già vợ, hút ẩm chạy liên tục vẫn k ăn thua, nhất là tầng 1
Tầm tầng 10 đổ lên là nhiều ưu điểm về không khí hơn mặt đất rồi, êm đang hỏi các cụ tầm 200m đổ lên cơ mờ, vì thấy mây rõ ràng chạm cửa 😂

phuongmit

Xe container
Tầm tầng 10 đổ lên là nhiều ưu điểm về không khí hơn mặt đất rồi, êm đang hỏi các cụ tầm 200m đổ lên cơ mờ, vì thấy mây rõ ràng chạm cửa 😂
200m e chưa ở nên k rõ. Mây thì căn nhà e hôm mờ tịt tầm nhìn xa thấp e cũng mở cửa ra hít cũng thấy bthuong, trán với mũi cũng k ướt dính :)) thò tay cũng chạm sương nhưng cũng vào nhanh k chết rét :))

Minhnd

Xe điện
Chỉ mấy hôm mây sà xuống thấp thì ẩm hơn thôi. Còn bình thường cháu thấy khô ráo hơn (cháu ở tầng 41)

gnor

Xe buýt
Chỉ mấy hôm mây sà xuống thấp thì ẩm hơn thôi. Còn bình thường cháu thấy khô ráo hơn (cháu ở tầng 41)
Đây òi, em thích cảm giác mở cửa ra bước vào đám mây!☁

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhà mặt đất thì cứ chạy cái điều hòa chứ hút ẩm chỉ tàm tạm thôi cụ ạ

phuongmit

Xe container
Nhà mặt đất thì cứ chạy cái điều hòa chứ hút ẩm chỉ tàm tạm thôi cụ ạ
Dry của điều hoà có điểm trừ chết người đó là nó hút ẩm nhưng phả ra hơi lạnh. Mùa nồm thường kèm mưa rét nên có trẻ con, người già bật dry k chịu nổi. Em test chán 3 con điều hoà từng phòng ở chung cư rồi mới cầm tiền đi mua máy hút ẩm. Hút ẩm rất hay là nó phả hơi ấm và làm khô triệt để hơn đh nhiều nên đóng kín cửa bật nó là hết ẩm nhanh và k bị rét, dc sưởi thêm tí nhiệt. Mùa đông trong nhà em trẻ con vẫn quần đùi áo cộc trừ hôm quá lạnh

gnor

Xe buýt
Dry của điều hoà có điểm trừ chết người đó là nó hút ẩm nhưng phả ra hơi lạnh. Mùa nồm thường kèm mưa rét nên có trẻ con, người già bật dry k chịu nổi. Em test chán 3 con điều hoà từng phòng ở chung cư rồi mới cầm tiền đi mua máy hút ẩm. Hút ẩm rất hay là nó phả hơi ấm và làm khô triệt để hơn đh nhiều nên đóng kín cửa bật nó là hết ẩm nhanh và k bị rét, dc sưởi thêm tí nhiệt. Mùa đông trong nhà em trẻ con vẫn quần đùi áo cộc trừ hôm quá lạnh
Máy lọc KK chủ yếu kèm làm ẩm, nhưng em chọn loại hút ẩm, vì trời khô chỉ loanh quanh 1 tháng và dễ đối phó hơn trời ẩm, có khi 2-4 tháng.

cdcn

Xe điện
Làm ếch gì có cụ nào ở độ cao 200m để mà trả lời cụ?

TÔN

Xe điện
Ở Bắc những ngày mưa lạnh này thì đâu cũng ẩm, nhưng em băn khoăn các cụ tầm tầng 40 đổ lên tình hình ẩm thế nào nhỉ???
Tại em thấy những cụm hơi nước trắng trắng nó bay lơ lửng, có lúc xà vào sát các tòa cao tầng, không lẽ mở cửa ra là... ướt hết nhà? 😂
Đóng kín các cửa vào là ko sao,bme vợ e trên tầng 28 nhưng chưa bao giờ e thấy kêu về khoản này cả

phuongmit

Xe container
Máy lọc KK chủ yếu kèm làm ẩm, nhưng em chọn loại hút ẩm, vì trời khô chỉ loanh quanh 1 tháng và dễ đối phó hơn trời ẩm, có khi 2-4 tháng.
Lọc kk nó bù ẩm tự động cụ ạ, mùa nồm ẩm cỡ 70-75% trở lên máy nó k bù tí nào cả nên k làm phòng ẩm thêm. K tin cảm biến lắm thì cụ để cạn bình nước bù ẩm k đổ thêm là dc. Nhà em mùa hè bật điều hoà thì nó bù rất hiệu quả, nhất là hôm nào nắng gắt, khô đét thì phải châm nước liên tục. Nồm ẩm kéo từ đông sang đầu hè nên nhà e vẫn phải 1 con hút ẩm chuyên trách, em đang kiếm thêm 1 con công suất nhỏ để vào phòng bọn trẻ con đỡ phải di chuyển con đang dùng đi các phòng. Máy lọc kk có daikin 4in1, lọc, hút, bù, sấy quần áo nhưng giá cao cụ ạ

trasuanong

Xe tải
nghe cụ hỏi e lại nhớ mợ em từng hỏi nhà chúng mày (vc em ở tầng 30) mà hôm mưa gió có lắc như kiểu ngọn tre không =))

Em tầng 72 hôm nào ngủ dậy cũng ướt sũng cái quần đùi. Độ ẩm cao dễ sợ lun á!

Lé Xai

Xe tăng
Thi thoảng e không nhìn thấy các tầng cuối của toàn Keangnam do mây hay hơi nước hay cái gì đó nó che, nó là cái gì mà ở độ cao thấp thế các cụ nhỉ?
Cụ ở trên tầng cao, không khí lạnh. Bám vào cửa sổ và không gian như sương mù