[Funland] Nhắn cụ mợ hôn hit em rồi chạy mất

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
SubmarineTH
1. Đầu tiên em ủng hộ văn hóa giao thông là nhường nhịn nhau trên đường, Cụ đang làm việc đó, và mong muốn người khác làm việc đó. Tuy nhiên, việc cụ mong muốn người khác làm, không nằm trong sự kiểm soát của cụ. Việc cụ làm và người khác làm là hai việc tách bạch nhau, nên không thể đánh đồng vào nhau được.
2. Đúng, sai lại là một việc hoàn toàn khác.
Cụ không thể ngụy biện, mong muốn cái gọi là "nhường nhịn" để giải thích cho cái sai của mình.

Đối với em: sai là sai, văn hóa giao thông là văn hóa giao thông, cụ là cụ và bạn đi padil là bạn đi padil, rất rõ ràng. Cụ đừng cố lồng ghép bất cứ cái gì vào nhau cả, rối rắm mà chả ra đâu vào đâu.

Chỉnh sửa cuối:

boxanha

Xe máy
bác chủ thớt SubmarineTH sai quá rõ mà bác vẫn cứ muốn lấy lí lẽ cái tình là giao thông thì nên nhường nhau, đúng là nên nhường nhau nhưng không phải cứ đè nhau ra thế này để rồi lại có thớt than thở, nguyên tắc lái xe mình phải chủ động không trông chờ vào sự nhường của người khác kẻo không còn cơ hội than thở, chúc bác vạn dặm bình an!

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nói lần cuối với cụ là tôi ko tranh luận đúng sai nữa sau khi tôi bỏ cái quy tắc vớ vẩn kia. Việc nhường xe đi thẳng ai cũng biết và tôi còn rõ hơn vì tôi đã trải nghiệm lx bên Đức 5 năm. Còn va chạm xảy ra nó thường nằm ngoài ý muốn của tôi cũng như của cụ. Rất tiếc ko gặp đc lx fadil để có thể hiểu rõ hơn tình huống. Va chạm là khi tôi và cụ fadil nhận ra nhau thì đã quá muộn. Còn lý do về phía tôi thì tôi noi nhieu roi
Khi nào các dòng tô đỏ của cụ bên dưới được thay đổi thì cụ sẽ không cần phải tranh luận đúng sai nữa. ;))
Cụ khẳng định người ta sai một cách hết sức phản cảm, khăng khăng là mình đúng sau khi nhiều cụ khác phân tích ra cái sai của cụ, giờ cụ lại bảo không tranh cãi đúng sai là sao?

SubmarineTH

Xe buýt
SubmarineTH
1. Đầu tiên em ủng hộ văn hóa giao thông là nhường nhịn nhau trên đường, Cụ đang làm việc đó, và mong muốn người khác làm việc đó. Tuy nhiên, việc cụ mong muốn người khác làm, không nằm trong sự kiểm soát của cụ. Việc cụ làm và người khác làm là hai việc tách bạch nhau, nên không thể đánh đồng vào nhau được.
2. Đúng, sai lại là một việc hoàn toàn khác.
Cụ không thể ngụy biện, mong muốn cái gọi là "nhường nhịn" để giải thích cho cái sai của mình.

Đối với em: sai là sai, văn hóa giao thông là văn hóa giao thông, cụ là cụ và bạn đi padil là bạn đi padil, rất rõ ràng. Cụ đừng cố lồng ghép bất cứ cái gì vào nhau cả, rối rắm mà chả ra đâu vào đâu.
Có vẻ cụ tham gia muộn nên ko hiểu hết câu chuyện và cho rằng tôi đang ngụy biện ko biết đúng sai theo luật? Việc đúng sai đã rõ từ hôm qua rồi. Thực tế ra đg thì ko phải lúc nào cũng khăng khăng tao đúng luật, đg tao tao cứ đi đâu ạ.

SubmarineTH

Xe buýt
Tóm lại vấn đề đã rõ. Em xin min mod đóng thớt hộ em. Cảm ơn tất cả các cụ đã comment. Nếu cụ/mợ lx fadil sau này vào thớt thì ib em, mình nói chuyện.
THE END

Trục

Xe ba gác
Người OF
Có vẻ cụ tham gia muộn nên ko hiểu hết câu chuyện và cho rằng tôi đang ngụy biện ko biết đúng sai theo luật? Việc đúng sai đã rõ từ hôm qua rồi. Thực tế ra đg thì ko phải lúc nào cũng khăng khăng tao đúng luật, đg tao tao cứ đi đâu ạ.
Em thì cho rằng, cụ lấy vấn đề nhường nhịn ra để ngụy biện cho việc quyết định sai lầm của mình.
Việc cụ không muốn tranh luận đúng - sai thì lại càng không thể, vì dòng Title và trang nhất đã có nội dung chỉ trích người đi đúng là bỏ chạy. :)

Viivuu

Xe hơi
Tóm lại vấn đề đã rõ. Em xin min mod đóng thớt hộ em. Cảm ơn tất cả các cụ đã comment. Nếu cụ/mợ lx fadil sau này vào thớt thì ib em, mình nói chuyện.
THE END
Đúng là đúng, sai là sai.
Em đã bỏ nhiều công sức để nói được đúng sự thật, đòi công bằng cho cụ fadil mặc dù có thể cụ đó chẳng đọc thớt này, nên cũng đề nghị các chã không đóng thớt khi cụ chủ chưa chịu sửa tiêu đề, nội dung, các chã cũng phải yêu cầu sửa lại cho chuẩn!
Tất cả cũng vì văn hóa và an toàn giao thông, chỉnh thái độ đúng cho tất cả. Nếu như cụ fadil mà là 1 bác gái nào đó lái xe máy thì sự việc sẽ như thế nào?

SubmarineTH

Xe buýt
Em thì cho rằng, cụ lấy vấn đề nhường nhịn ra để ngụy biện cho việc quyết định sai lầm của mình.
Việc cụ không muốn tranh luận đúng - sai thì lại càng không thể, vì dòng Title và trang nhất đã có nội dung chỉ trích người đi đúng là bỏ chạy. :)
Last for you: Có vẻ cụ ko muốn hiểu? Đúng sai rõ rồi thì tranh luận gì nữa. Tiêu đề em đặt từ ban đầu nên ko đổi vì ban đầu em nghĩ em có phần đúng theo cái quy tắc nhất chớm kia. Còn nội dung thớt đã phân rõ đúng sai cũng như cách nghĩ của em khi lập thớt. Sau này có duyên gặp lại cụ mợ lx fadil vào thớt là việc của em.

Trục

Xe ba gác
Người OF
THE END
Em thấy cái thớt này nội dung nó gây phản cảm tới các bạn đọc.
Cụ Thích Là Bụp chắc sẽ giúp cụ toại nguyện sớm thôi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Last for you: Có vẻ cụ ko muốn hiểu? Đúng sai rõ rồi thì tranh luận gì nữa. Tiêu đề em đặt từ ban đầu nên ko đổi vì ban đầu em nghĩ em có phần đúng theo cái quy tắc nhất chớm kia. Còn nội dung thớt đã phân rõ đúng sai cũng như cách nghĩ của em khi lập thớt. Sau này có duyên gặp lại cụ mợ lx fadil vào thớt là việc của em.
Em có một gợi ý thế này:
Cụ sửa lại clip, phản ánh trung thực về việc đi sai của mình, rồi lên đây mở thớt với nội dung "Qua ngã tư, các cụ đừng lơ đãng để phạm phải sai lầm như em!" Lúc đó, 100% các bạn đọc ủng hộ tính cầu thị của cụ. :)

Viivuu

Xe hơi
Em có một gợi ý thế này:
Cụ sửa lại clip, phản ánh trung thực về việc đi sai của mình, rồi lên đây mở thớt với nội dung "Qua ngã tư, các cụ đừng lơ đãng để phạm phải sai lầm như em!" Lúc đó, 100% các bạn đọc ủng hộ tính cầu thị của cụ. :)
Cụ chủ cực kỳ bảo thủ, nhất định không chịu nhận

Trục

Xe ba gác
Người OF

phongth

Xe hơi
Tôi thấy qua clip thì cụ chủ bị khuất tầm nhìn do con xe đen đỗ ở bên phải nên ko nhìn dc con fadil đi tới. Lẽ ra khi bị khuất tầm nhìn cần giảm tốc và đề phòng có biến thì đã ko va chạm.
Ngược lại, ông fadil kia cũng non vì khuất tầm nhìn vẫn đi nhanh ko đề phòng, hoặc ko biết có ngã ba ở đó.

Viivuu

Xe hơi
Hê hê, em cũng thấy cụ cũng nhọc công ở thớt này. Cơ mà không ăn thua đâu. :P
Chấp nhận thôi cụ ạ, không được cái này thì được cái khác!
Phân tích, mổ xẻ nhiều khía cạnh, phản biện mới ra vấn đề và được cả bài học chung trong các tình huống tương tự. Nói chung lái xe em thấy chuẩn nhất vẫn là quan sát xa, xử lý sớm, chứ chẳng ai nói hay được đâu.

Viivuu

Xe hơi
Tôi thấy qua clip thì cụ chủ bị khuất tầm nhìn do con xe đen đỗ ở bên phải nên ko nhìn dc con fadil đi tới. Lẽ ra khi bị khuất tầm nhìn cần giảm tốc và đề phòng có biến thì đã ko va chạm.
Ngược lại, ông fadil kia cũng non vì khuất tầm nhìn vẫn đi nhanh ko đề phòng, hoặc ko biết có ngã ba ở đó.
Fadil đi tốc độ lúc đầu đều, bám theo taxi bạc cách hơn 1 thân xe taxi chút cụ ạ. Khi sắp bị cụ chủ đâm thì hình như cuống nên mới tăng tốc (không loại trừ cuống nên đạp vào chân ga), khả năng cao là nam lái nên ngay sau đó nhận ra và chuyển sang phanh ngay.

phongth

Xe hơi
Ông fadil trong trường hợp này giống như vượt phải. Cần phải đề phòng xe bên trái di chech sang phải để đèn, còi cho nguoi ta biet minh dang di den ma xu ly. Hoặc nếu xe bên trái ko nhường thì phải phanh để nhường vì xe bên trái thường khó quan sát hơn. Em nghĩ ông fadil lái non còn chủ thớt lái già nên lại hơi chủ quan vì khuất tầm nhìn nhưng ko đề phòng (đâm nhẹ vào fadil).

bucxucthivao

Xe tải
Thớt nên để tít là: "Cố tình để cho hôn, sao anh không đứng lại". Em nghĩ cụ chủ sai rồi, thấy xe kia lao như trâu điên thì mình phải phanh lại chứ đâm vào nó làm gì. May nó cũng hiền. Hổ báo khéo đánh nhau to.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái thớt này nội dung nó gây phản cảm tới các bạn đọc.
Cụ Thích Là Bụp chắc sẽ giúp cụ toại nguyện sớm thôi.
Tôi chẳng thấy phản cảm chút nào, bác Trục ạ.
Tôi vô cùng quan tâm tới các thread kiểu Đúng Sai như này, vì có 1 bộ phận đáng kể các anh ọp pơ đáng kính (tỷ lệ không phải ọp pơ chắc cao hơn) đi theo cảm tính hoàn toàn.
Thế nên, cần có những cái như ở #1, để nhiều người, hôm qua có lẽ còn cổ suý cho Nhứt chớm - hôm nay sẽ nghĩ khác đi + hành xử khác đi khi đi đường, nghĩa là an toàn hơn cho cả tôi và bác.
Còn có an toàn hơn cho họ không, ta quan tâm làm gì.

thich 4 banh

Xe tải
Cụ chủ mải nhìn bên trái nên không thấy fadil đi sau taxi bạc cụ ạ. Nói chung ở những chỗ như này cần đi thật chậm, quan sát đủ 3 hướng, sẵn sàng chân phanh
Quan trọng nhất là luôn quan sát bên phải mình , đến cái cam góc nhìn của nó hạn hẹp mà còn thấy cái xe kia mà mắt cụ chủ không phát hiện ra chứng tỏ không chịu nhìn về bên phải , mà cụ chủ có vẻ vẫn bảo thủ , không nhận ra cái sai của mình mặc dù được nhiều người góp ý ( nếu chị riêng cụ chủ tranh cãi với cụ lái xe kia thì đảm bảo cụ lái xe kia chắc mệt , haiza )

Hieumos

Xe container
Ông fadil trong trường hợp này giống như vượt phải. Cần phải đề phòng xe bên trái di chech sang phải để đèn, còi cho nguoi ta biet minh dang di den ma xu ly. Hoặc nếu xe bên trái ko nhường thì phải phanh để nhường vì xe bên trái thường khó quan sát hơn. Em nghĩ ông fadil lái non còn chủ thớt lái già nên lại hơi chủ quan vì khuất tầm nhìn nhưng ko đề phòng (đâm nhẹ vào fadil).
Không, em nghĩ chả ông nào lái non cả. Ông nào cũng lái già nên đều muốn đè đầu và nghĩ, chắc nó sẽ nhường.