Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
Em mở hàng hỏi ngu tý, vì sao Toy vs Mẹc thì Toy rúm lại còn Mẹc thì móp tý ti. Vote cho cụ rồi, nếu trả lời chuẩn thì chắc là cụ còn được lai rai nhiều :)

cdcn

Xe điện
Cụ cho em hỏi với ạ! Em đang đi Altis 2.0V, xe em không có chế độ tự động khoá cửa mà phải bấm nút khoá trên cửa lái hoặc Smart key. Cụ cho em hỏi liệu có cách cài đặt nào để xe tự động khoá không ạ? Cảm ơn cụ nhiều!

dungphp

Xe điện
Rất hoan nghênh bác TOYOTA MỸ ĐÌNH hỗ trợ cho anh em !

Bác cho hỏi 1 vấn đề:
Fortuner V 2 cầu có cảm biến ánh sáng auto còn Fortuner V 1 cầu không có. Giờ muốn Fortuner V 1 cầu cũng có cảm biến giống như 2 cầu (công tắc ON+auto) thì phải lắp thêm cái gì của For 2 cầu ?

nhatminh22002

Xe tải

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Hay quá, vote cho tinh thần của cụ!

NEWSS

Xe tải
kụ cho hỏi, Ỉn E 2014 có tích hợp sẵn công tắc đèn sương mù ở tay gạt không hay là phải chế công tắc ngoài khi lắp đèn sương mù? Em cảm ơn kụ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em mở hàng hỏi ngu tý, vì sao Toy vs Mẹc thì Toy rúm lại còn Mẹc thì móp tý ti. Vote cho cụ rồi, nếu trả lời chuẩn thì chắc là cụ còn được lai rai nhiều :)
Bác làm em giật mình quá! :@)
Nói vui thì tuỳ mức độ đâm sầm mà móp méo hay co rúm chứ :D
Nhưng nghiêm túc trả lời thì: Theo tiêu chí thiết kế của từng hãng, mỗi cái đều có ưu & nhược điểm riêng. Mercedes thì vỏ dày, khung cứng hơn nên móp như bác nói. Nhưng vì vỏ dày khung cứng thì xác nặng nên tốn xăng hơn :D Toyota thì ngược lại.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi với ạ! Em đang đi Altis 2.0V, xe em không có chế độ tự động khoá cửa mà phải bấm nút khoá trên cửa lái hoặc Smart key. Cụ cho em hỏi liệu có cách cài đặt nào để xe tự động khoá không ạ? Cảm ơn cụ nhiều!
Xe bác được sản xuất thời gian nào ạ?
Altis sản xuất trước 15/6/2009 thì không có chức năng này, Sản xuất sau thời điểm này thì có. Nếu trước đây xe bác có chức năng này và mới bị mất thì bác nên mang xe đến đại lý để k.tra & cài đặt lại. Việc kiểm tra và cài đặt sẽ sử dụng máy chẩn đoán sẽ an tâm hơn là tự mày mò bác ạ.

Yaris39

Xe hơi
Cụ cho em hỏi xe Yaris thì bao nhiêu vạn phải thay dầu hộp số tự động.

Camry 2.5 Q HN

Xe đạp
Cụ cho em hỏi Cam Q có tự động khóa cửa ko? Nếu có thì sau bao nhiêu giây thì tự khóa mà nếu ko có thì có độ thêm được ko ? E rót sẵn Vodka mời cụ rồi

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Rất hoan nghênh bác TOYOTA MỸ ĐÌNH hỗ trợ cho anh em !

Bác cho hỏi 1 vấn đề:
Fortuner V 2 cầu có cảm biến ánh sáng auto còn Fortuner V 1 cầu không có. Giờ muốn Fortuner V 1 cầu cũng có cảm biến giống như 2 cầu (công tắc ON+auto) thì phải lắp thêm cái gì của For 2 cầu ?
Bác ơi,
Trên xe FV 4x4, cảm biến đó là CB năng lượng mặt trời dùng cho hệ thống điều hòa tự động (chỉ có trên FV4x4), đó không phải là CB ánh sáng cho đèn pha tự động. Xe FV cả 3 loại đều không có đèn pha tự động bác ạ :D

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
kụ cho hỏi, Ỉn E 2014 có tích hợp sẵn công tắc đèn sương mù ở tay gạt không hay là phải chế công tắc ngoài khi lắp đèn sương mù? Em cảm ơn kụ
Innova E 2014 không có tích hợp sẵn công tắc đèn sương mù ở tay gạt trên vô lăng lái ạ. Nếu cụ muốn lắp đèn sương mù cho xe Innova E công tắc cụ có thể để ở các giắc chờ ở ngay dưới vô lăng ( gần ngay chỗ điều khiển gương và gập gương) :D

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ cho hỏi Altis 1.8 G 2011 đèn pha & đèn gầm nếu rút chìa khóa, xuống xe quên tắt thì để 1 lúc nó có tự tắt ko hay cứ sáng cho đến khi hết acquy ợ

cdcn

Xe điện
Xe bác được sản xuất thời gian nào ạ?
Altis sản xuất trước 15/6/2009 thì không có chức năng này, Sản xuất sau thời điểm này thì có. Nếu trước đây xe bác có chức năng này và mới bị mất thì bác nên mang xe đến đại lý để k.tra & cài đặt lại. Việc kiểm tra và cài đặt sẽ sử dụng máy chẩn đoán sẽ an tâm hơn là tự mày mò bác ạ.
Cảm ơn bác, xe em sản xuất năm 2012 nên nhiều khả năng là có vấn đề ở cài đặt rồi. Hôm tới đến kỳ bảo dưỡng em sẽ qua để kiểm tra ạ.

chudaotincay

Xe tải
Em đi zace 2004, thỉnh thoảng đỗ xe em ngửi thấy mùi khét ở ống xả. Cụ cho em hỏi vợ 2 em bị bệnh gì?
Thanks cụ!

adco

Xe điện
Bác chủ thớt nên cố gắng kiên trì với công việc nhé. Trước đây cũng có 1 số đ/c bên hãng có thiện chí lập thớt tư vấn, nhưng vài bữa bị hội anti ném đá quá nên cụt hứng luôn:))

phamhuuduyan

Xe đạp

cụ cho e hỏi, e coi trên toyota.com phần phụ kiện thì có thấy bán engine remote starter dùng cho xe đã có sẵn smartkey. vậy mình đặt hàng được ko cụ? và lắp được cho camry 2.5Q được ko cụ?

Cuong TTX

Xe buýt
Cụ cho em hỏi: Em đang đi altis 2010 AT, dạo này đi ga không mượt lắm. Cứ đi chậm là em phải căn chân ga thật cẩn thận, nếu lỡ ấn mạnh tí là vọt ngay. Xe em chạy khoảng hơn 6 vạn rồi.

30M60xx

Xe buýt
Cụ cho thêm cái số điện thoại lên đây thì tốt hơn nhỉ không phải lúc nào mọi người cũng online được