Nhấn phanh ... cả 4 chốt cửa cùng sập

summer

Xe tăng
Em chào các bác! Chả là thế này, em mới sắm cái xe nhập hàng seconhand cho Gấu sử dụng. Đi được gần tháng bình thường thì tự tay phải bấm chốt cửa cho 2 đứa nhà em khỏi nghịch ngợm. Mấy hôm nay Gấu nhà em về báo tin đạp phanh thì 4 cái chốt tự sập xuống nhưng không phải lúc nào cũng được thế ?! cứ lâu lâu mới 1 lần. Em chẳng hiểu thế nào :^)
Các bác tư vấn cho em thông tí

Lamborghini78

Xe điện
Cái này em có thấy ở con corona của ông anh thấy ông bảo ''của tầu mà bền phết'' em quên chưa hỏi địa chỉ với rổ giá thế nào. Đạp phanh phát đầu khóa luôn, tắt máy rút chìa mở luôn :41:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em chào các bác! Chả là thế này, em mới sắm cái xe nhập hàng seconhand cho Gấu sử dụng. Đi được gần tháng bình thường thì tự tay phải bấm chốt cửa cho 2 đứa nhà em khỏi nghịch ngợm. Mấy hôm nay Gấu nhà em về báo tin đạp phanh thì 4 cái chốt tự sập xuống nhưng không phải lúc nào cũng được thế ?! cứ lâu lâu mới 1 lần. Em chẳng hiểu thế nào
Các bác tư vấn cho em thông tí
Có khả năng xe bác không có lock tự động ,người ta lắp thêm mô-tơ kéo khóa của Tàu ( cửa hàng đồ chơi ô tô nhiều lắm).Nhưng khi lấy nguồn nuôi cái mô-tơ thì lấy từ dây đèn phanh sau:^)Thợ đồ chơi nói chung buồn cười lắm,làm nhiều quen tay chứ cũng chẳng biết sơ đồ điện hay gì gì,có điện dương thì gọi là nguồn luôn:))

Phuong Ho

Xe tăng
xe ESC của em cũng thế mà ... nhưng đôi lúc cũng hơi bất tiện, cứ phải ấn nút mở cửa 4 cánh mỗi khi có người muốn xuống xe, hoặc lên xe

quandtdtt

Xe đạp
em chả hiểu gì cả...xe với chả pháo...chỉ có thể giải thích là do nước nôi gì đó khiến mạch điện bj rò làm cho 2 hệ thống cùng star...

quandtdtt

Xe đạp
Cái này em có thấy ở con corona của ông anh thấy ông bảo ''của tầu mà bền phết'' em quên chưa hỏi địa chỉ với rổ giá thế nào. Đạp phanh phát đầu khóa luôn, tắt máy rút chìa mở luôn :41:
lamborghini ** gì mà avatar lại có chữ H thế

For Escape

Xe buýt
cái này do bộ khóa cửa thôi cụ ạ , lắp bộ khóa điều khiển là nó tụ động khóa thôi mà

summer

Xe tăng
Em thank bác ! (b)Bác ới ông anh hộ em cái rổ giá và địa chỉ với. Gấu nhà em lên xe còn lóng ngóng lắm toàn quên thao tác mà bọn trẻ lại hay tí táy em lo quá

MPV

Xe tải
Cái này hiệu SteelMate của Tàu em dùng hơn 4 năm rồi mà vẫn ngon, chỉ phải thay pin 1 lần thôi

Giá thì độ 500 đến 700 (loại có cả đề nổ từ xa). Bác nên tìm chỗ uy tín mà lắp, dính vào điện đóm mà làm ko chuẩn là mệt lắm, kinh nghiệm của em đấy

summer

Xe tăng
Có khả năng xe bác không có lock tự động ,người ta lắp thêm mô-tơ kéo khóa của Tàu ( cửa hàng đồ chơi ô tô nhiều lắm).Nhưng khi lấy nguồn nuôi cái mô-tơ thì lấy từ dây đèn phanh sau:^)Thợ đồ chơi nói chung buồn cười lắm,làm nhiều quen tay chứ cũng chẳng biết sơ đồ điện hay gì gì,có điện dương thì gọi là nguồn luôn:))
Em chào bác gaz69 (l)! Bác bắt mạch hay quá ! em hy vọng cái lock có nhưng nguồn nuôi chưa chuẩn như ý bác. Cuối tuần em sẽ đem qua nhờ mấy bác gara check hộ cái này. (b)
Thank bác !

summer

Xe tăng
Cái này hiệu SteelMate của Tàu em dùng hơn 4 năm rồi mà vẫn ngon, chỉ phải thay pin 1 lần thôi

Giá thì độ 500 đến 700 (loại có cả đề nổ từ xa). Bác nên tìm chỗ uy tín mà lắp, dính vào điện đóm mà làm ko chuẩn là mệt lắm, kinh nghiệm của em đấy
Em thank bác (b)! Bác có cái avata ấn tượng lắm!

summer

Xe tăng
xe ESC của em cũng thế mà ... nhưng đôi lúc cũng hơi bất tiện, cứ phải ấn nút mở cửa 4 cánh mỗi khi có người muốn xuống xe, hoặc lên xe
Vâng quả đúng là có thế thật...nhưng loanh quanh chỉ có bà cả với 2 đứa nhà em sử dụng. Mà hàng ghế sau xe thì ... đồ nhiều như 1 cửa hàng bán xỉ bác ạ! Đôi lúc quên lock cũng gay go lắm

xebuytmatphanh

Xe buýt
Khóa trung tâm vào số, đạp phanh là khóa ngay chứ bác. Bác cho kiểm tra lại ở hàng đồ chơi, nếu ko Bác sắm cái mới giờ 600 loại có cả nút hình cái loa để hú còi khi bác nhìn thấy ai đến gần xe mà nghi nghi thì Bác bấm phát, cái nào cũng có chức năng sờ vào là kêu khi Bác khóa xe đấy, có thể chỉnh được độ cảm nhận rung của xe khi có lực tác động nhẹ hay mạnh

T54

Xe đạp
Chỉnh được độ nhạy cảm biến báo động???

Cái này thì em phải hỏi thêm bác. Em cũng mới lắp một bộ như vậy hết 620K ở Đông Phong 25 Lê Văn Lương. Nhưng cái cảm biến làm sao mà cứ phải vỗ mạnh và đúng một vị trí nhất định thì nó mới kêu. Chỗ khác vỗ thoải mái vẫn im thin thít. Em sợ thế này thì lại bị bẻ gương lần nữa.
Như vậy là có thể mang ra bắt đền nó phải chỉnh lại phải không bác? hôm lắp xong (cũng mất 2 lần đi lại mới tương đối ổn) thợ nó giải thích là có loại nhạy, có loại không nhạy lắm. Thế là em cũng cho qua luôn.

Khóa trung tâm vào số, đạp phanh là khóa ngay chứ bác. Bác cho kiểm tra lại ở hàng đồ chơi, nếu ko Bác sắm cái mới giờ 600 loại có cả nút hình cái loa để hú còi khi bác nhìn thấy ai đến gần xe mà nghi nghi thì Bác bấm phát, cái nào cũng có chức năng sờ vào là kêu khi Bác khóa xe đấy, có thể chỉnh được độ cảm nhận rung của xe khi có lực tác động nhẹ hay mạnh

Subaru08

Xe tải
Cái này thì em phải hỏi thêm bác. Em cũng mới lắp một bộ như vậy hết 620K ở Đông Phong 25 Lê Văn Lương. Nhưng cái cảm biến làm sao mà cứ phải vỗ mạnh và đúng một vị trí nhất định thì nó mới kêu. Chỗ khác vỗ thoải mái vẫn im thin thít. Em sợ thế này thì lại bị bẻ gương lần nữa.
Như vậy là có thể mang ra bắt đền nó phải chỉnh lại phải không bác? hôm lắp xong (cũng mất 2 lần đi lại mới tương đối ổn) thợ nó giải thích là có loại nhạy, có loại không nhạy lắm. Thế là em cũng cho qua luôn.

Trên xe của bác mấy thằng thợ nó bắt cái này ở ngay chỗ gần tay lái hay thân xe. Bác sẽ thấy nó giống cái này, ở trên có cái núm nhỏ để xoay để điều chỉnh sự nhạy của cảm ứng rung này. Bác thích cho nó nhạy thì xoay núm tròn này thôi, bào đảm xe ồn một tí là báo động của bác Hú lên ngay.