[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

toimuondie

Xe container
Chỗ em đây:

butchikim

Xe ba gác
E ở ba đình.hôm vẫn còn lệnh giãn cách thì cô ở gần nhà đi phát giấy tự kê khai về thất nghiệp để hưởng trợ cấp.2 vợ chồng e đều làm đơn.cô ý đứng đợi ghi xong rồi cầm giấy đi luôn.e tưởng ko bao giờ quay lại :D
Thế rồi sáng qua cô ý gõ cửa từng nhà,gọi ra nhà văn hoá nhận tiền.vợ chồng e ra xếp hàng 1 lúc mới nhận đc tiền.mỗi người đc 500k
Chỗ các cụ thì thế nào ?
Cụ cho cháu con tách cô gần nhà cụ được không, nhà cháu chả ai đến hỏi gì :-??

Chembao

Xe container
Nhiều cụ tập cơ bắp nhiều ít mỡ áp dụng chỉ số này là ko chính xác :D

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Thừa cân là sức khỏe đã kém rồi. Riêng gì mắc COVID, mắc bệnh gì cũng dễ chết hơn người thường.

nhuataiche

Xe container
Người viết bài này chỉ phiến diện thôi, mấy chuyên gia y tế nói rồi. Nói như ông tác giả ý thì không phải do phổi nó mất chức năng hô hấp, thở ô xy làm gì, VNexpress ko phải tạp chí y học nên thông tin chuyên môn chỉ đúng phần nào thôi nhé. Đôi khi có những bài báo định hướng lái dư luận, bào chữa cho sự kém cỏi nào đó.
Vậy bác chỉ rõ ra chi tiết cụ thể đi, phiến diện như thế nào ? Định hướng dư luận về cái gì ? bào chữa cho cái gì ?

willboy

Xe buýt
Vậy bác chỉ rõ ra chi tiết cụ thể đi, phiến diện như thế nào ? Định hướng dư luận về cái gì ? bào chữa cho cái gì ?
Phiến diện là nói bão cytokin làm tử vong cao, vì phần lớn tử vong Covid là do bệnh nền hoặc tổn thương phổi nên phải thở ô xy đó.

nhuataiche

Xe container
Phiến diện là nói bão cytokin làm tử vong cao, vì phần lớn tử vong Covid là do bệnh nền hoặc tổn thương phổi nên phải thở ô xy đó.
Bài báo chỉ nói về các bệnh nhân béo phì, béo phì dễ gây bão cytokin, đâu có nói về toàn bộ các bệnh nhân ?

Vậy theo bác thì bài báo định hướng cái gì ? bào chữa cái gì ?

Matizcoi

Xe cút kít
Vẫn tóm tập thể dục nhé, lên cả báo và tivi :D

willboy

Xe buýt
Bài báo chỉ nói về các bệnh nhân béo phì, béo phì dễ gây bão cytokin, đâu có nói về toàn bộ các bệnh nhân ?

Vậy theo bác thì bài báo định hướng cái gì ? bào chữa cái gì ?
Vấn đề nó hướng đến bệnh nhân Covid, trong lúc tỉ lệ tử vong do Covid tại VN cao hơn tỉ lệ trung bình của thế giới!!!! Nó muốn lái dư luận là tại sao tỉ lệ tử vong VN cao, và bào chữa cho kết quả đó!!! E stop tranh luận với cụ nhé.😅😅😅

ThanhLong69

Xe tăng
Cụ dùng apple thấy tốt và khen tốt thì chả ai nói gì nhưng nếu cụ phán đại thằng sử dụng samsung hay oppo không nghe gọi được (chức năng cơ bản) thì người khác có thể lên tiếng. Việc lên tiếng là quyền chứ không phải nghĩa vụ nên người nào thấy ngứa mồm thì nói (muốn mọi người phải xuôi theo ý mình thì tự tạo group mà chơi) chứ đừng thấy 1 vài người nói còn những người khác thì không rồi mượn 2 chữ "đa số" lu loa lên chia sẻ chân thật, có ích cho đa số tại sao lại thắc mắc :))
Thật ra thì ai cũng biết apple nó tốt nhưng có lẽ sẽ rất cực đoan nếu cứ nhất định phải đúng 1 loại đó mới dùng được còn các loại khác là đồ bỏ đi.

Thưa với cụ là chỉ cần nhịn thở hơn 1 phút là ai cũng có thể có cái clip spo2 tụt xuống dưới ngưỡng 89 .
Việc này nó liên quan đến mạng sống người khác , vậy nên khi " chia sẻ kinh nghiệm " cụ nên thận trọng , đừng giãy nảy lên , nếu không cũng chẳng khác gì cái đứa khuyên " dùng địa long ( giun đất ) để chữa bệnh " đâu .
Cũng phải công nhận cụ chủ thớt rất nhiệt tình, đang tụt O2 nguy cấp thế như em thì lo cuống lên cấp cứu cái đã chứ chẳng có tâm trạng đâu mà quay clip.

nvh_hn

Xe container
Em thấy xóm em hô hào ầm ầm, em không thuộc đối tượng nên cũng không quan tâm lắm.

nhuataiche

Xe container
Vấn đề nó hướng đến bệnh nhân Covid, trong lúc tỉ lệ tử vong do Covid tại VN cao hơn tỉ lệ trung bình của thế giới!!!! Nó muốn lái dư luận là tại sao tỉ lệ tử vong VN cao, và bào chữa cho kết quả đó!!! E stop tranh luận với cụ nhé.😅😅😅
Bác ko muốn tranh luận thì thôi. Nhưng em nghĩ là luận điểm về tỉ lệ tử vong cao của bác ít nhất có phần hợp lý.

Vậy bác có dám nói tiếp là tại sao tỉ lệ tử vong của VN cao hay không ? Em thì không đâu, dễ bị khóa nick lắm.

Chembao

Xe container
Làm nông nghiệp ko hề dễ dàng, nhiều cụ chém như đúng rồi, nuôi mấy con gà đã phức tạp lắm rồi, ko chăm nó đúng bài nó ngã bệnh hết chẳng có thịt trứng mà ăn :D

ar3a

Xe container
Bác ko muốn tranh luận thì thôi. Nhưng em nghĩ là luận điểm về tỉ lệ tử vong cao của bác ít nhất có phần hợp lý.

Vậy bác có dám nói tiếp là tại sao tỉ lệ tử vong của VN cao hay không ? Em thì không đâu, dễ bị khóa nick lắm.
Tỷ lệ tử vong cao hiện tập trung chủ yếu ở SG. Nhưng xét kỹ chưa chắc đã cao, vì SG có một lượng lớn F0 chưa được ghi nhận. TP cũng đang lúng túng trong việc cấp xác nhạn cho nhóm này.

buicongchuc

Xe ba gác