[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

vo nho

Xe điện
E ở ba đình.hôm vẫn còn lệnh giãn cách thì cô ở gần nhà đi phát giấy tự kê khai về thất nghiệp để hưởng trợ cấp.2 vợ chồng e đều làm đơn.cô ý đứng đợi ghi xong rồi cầm giấy đi luôn.e tưởng ko bao giờ quay lại :D
Thế rồi sáng qua cô ý gõ cửa từng nhà,gọi ra nhà văn hoá nhận tiền.vợ chồng e ra xếp hàng 1 lúc mới nhận đc tiền.mỗi người đc 500k
Chỗ các cụ thì thế nào ?
Em ở HCM ở nhà 4 tháng nay 1kg gạo cũng không có nói gì đến tiền...:))

muitranhaibanh

Xe buýt
Bố khỉ ở nhà hỗ trợ 500 gọi là có.hai tháng trời.thế mà lên sóng nói như đúng rồi.cái bọn lá cải lều báo nó nói điêu thế mà ko méo mồm nhỉ

April_

Xe điện
Lên TV nhận hỗ trợ hả các cụ, em thấy quê nhà em kêu hỗ trợ 2tr mà thấy mất tích chứ có đâu :D

muitranhaibanh

Xe buýt
Năm ngoái em mất niềm tin rồi.nên năm nay em cũng ko bận tâm lắm

samuel15

Xe hơi
Gặp con biến thể Delta thì không nói hay được đâu. Mỹ đang có biểu hiện toang lại, Úc lock down phải vay vaccin khẩn cấp, Singapore thắt chặt đi lại và bắt Work From Home, Lào cũng cách ly lại rồi. Đứng ngoài chê trách thì rất dễ, đặt mình vào vị trí những người đứng đầu xem mình có làm tốt hơn không nhé. Nếu làm được tốt hơn thì cố mà phấn đấu thành người đứng đầu, còn nếu không thì nên im lặng cho người khác làm.
Em thấy cụ nói chuẩn, đúng là bác sỹ cũng có người nọ người kia, nhưng nhìn họ chống dịch mới thấy đạo đức trong mỗi con người. Ai chả muốn hưởng thụ lúc công việc thuận lợi, nhưng những lúc khó khăn, chết chóc thế này họ vẫn kiên cường, hy sinh thì rất đáng trân trọng. Các cấp lãnh đạo cũng vậy thôi, nếu được đổi thì ai chả muốn đổi sang nhiệm kỳ trước hoặc nhiệm kỳ sau này, lúc kinh tế... thu nhập thuận lợi. Những ai đang lãnh đạo thời điểm này họ cũng đau lòng chứ, quá nhiều áp lực, quá nhiều thứ phải cân bằng giữa nhu cầu chung của đất nước, mỗi tỉnh thành, các nhóm nọ nhóm kia, sức ép bên ngoài... Cứ thử hỏi mấy ông lãnh đạo TPHCM đợt này có ngủ ngon không thì biết.

STElectrics

Xe lăn
Thì ra người chết nhiều là tại béo phì, không phải do quá tải y tế. Sau khi đọc bài báo em rút ra kết luận.

one

Xe điện
Em đợt sau Tết đầu hè đi ăn với bạn bè nhiều, cũng thừa cân, sức khoẻ có dấu hiệu đi xuống. Bắt đầu từ tháng 4, em mua cái đồng hồ khôn để theo dõi chỉ số với thống kê tình hình tập luyện (đi bộ + yoga). Tháng 4-5-6 chưa giãn cách, em tập chẳng đều, yoga cả tuần mới tập 1 lần, đi bộ thì ngày 3-5k bước, ngày 8-10k, có hôm còn ngồi ì trước máy tính làm việc rồi stress đến nỗi đồng hồ nó phải rung lên nhắc relax đi hít thở sâu đi. Sang tháng 7 dịch căng, em tự động giãn cách trước cả khi có lệnh của chính quyền. Từ đó đến nay, em vừa bóp mồm miệng (không gọi đồ ăn về mà chỉ ăn đồ nhà tự nấu, và ăn rút đi để thức ăn trong tủ vơi chậm cho đỡ phải đi chợ/siêu thị thường xuyên) vừa rảnh quá nên tập tành đều theo lịch cố định (yoga tuần 3 lần mỗi lần 30-40p, đi bộ mỗi ngày tầm 1 tiếng tương đương 7-8k bước, xen kẽ là các hoạt động chạy, đạp xe, leo cầu thang tuỳ sức). Đến tuần vừa rồi em mới xuống mấp mé ngưỡng bình thường, nhập cân nặng mới vào app Garmin Connect, thấy nó báo BMI 24,x (x nhỡ) mà mừng đến nỗi chén ngay nửa cái bánh dẻo. 😂

BabySharks

Xe máy
Em cũng đang tăng cân vù vù, đấy là còn đêm 7 ngày 3 vào ra không kể :P

Suneo99

Xe buýt
Chắc do lần nào tổ trưởng kêu gọi đóng góp quỹ biển đảo, ủng hộ người nghèo, bão lũ nhà em cũng đóng góp ít nhiều nên cả đợt dịch chẳng thấy 1 tí hỗ trợ nào cho nhà e gọi là chống dịch. Tiêm thì phải lấy quan hệ đi "nhờ" để được tiêm cho sớm, chờ đến lượt tổ trưởng gọi ra tiêm sino thì nhà e đã tiêm đủ 2 mũi.

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Sắp tới ai đang đóng bhtn- k thuộc nn đều được tiền phải k cc? Nhiều nhất 3.3tr. E đọc báo mà phấn khởi quá.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Bài báo được viết từ tâm dịch, nơi có hàng ngàn ca mỗi ngày, viết bởi tiến sĩ y khoa, người trực tiếp chỉ huy, chữa chạy bn covid mà có cụ bảo không có chuyên môn, phiến diện ? Bài viết cũng nói rất cụ thể giải thích các trường hợp chết từ người TRẺ, đây là những trường hợp rất đáng quan tâm, tại sao cùng trẻ như nhau, cùng không bệnh nền, có người không biểu hiện, người thì đi rất nhanh ? Nếu thống kê đầy đủ, sẽ là những thông tin y sinh vô cùng quý báu cho dịch tễ học.ngay cả bên vũ hán, tq nổi tiếng hay giữ lại các thông tin bất lợi, nhưng các nhà khoa học khắp thế giới cũng thừa nhận khi dịch nổ ra, họ đc cung cấp các số liệu thông kê y tế khá đầy đủ, chuyên nghiệp từ các đồng nghiệp trung quốc. Ở mình thì những thông tintin câyh sâu cực hiếm nên chả biết thế nào.

Dan du an

Xe cút kít
Trước mắt cứ nhập test covid về bán. Nhưng miếng ngon như thế em tin phần lớn các cụ trên này không đến lượt.

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
E ở ba đình.hôm vẫn còn lệnh giãn cách thì cô ở gần nhà đi phát giấy tự kê khai về thất nghiệp để hưởng trợ cấp.2 vợ chồng e đều làm đơn.cô ý đứng đợi ghi xong rồi cầm giấy đi luôn.e tưởng ko bao giờ quay lại :D
Thế rồi sáng qua cô ý gõ cửa từng nhà,gọi ra nhà văn hoá nhận tiền.vợ chồng e ra xếp hàng 1 lúc mới nhận đc tiền.mỗi người đc 500k
Chỗ các cụ thì thế nào ?
HN thành trì của CM mà. ngân sách không giới hạn. bà con miền nam vào thớt này chác xúc động lắm.:(

Isu_zu

Xe container
Tỉnh em ct 16 từ 14/7, sắp 3 tháng rồi. Được đúng 1 mớ rau cải thìa héo vứt ngay cổng. Sáng ra mở cổng thấy mang vô nhưng héo quá nên cũng đành cho vào bịch rác. Dù sao cũng cám ơn ai đó đã tặng mớ rau. Nói chung là trên báo đài tv thì trợ cấp đầy đủ 3-4 đợt. Chắc chuyển nhà lên tv sống cho sướng =))

Dan du an

Xe cút kít
Có khoản vay ưu đãi nào dành cho doanh nghiệp không các cụ nhỉ. Chả nhẽ chính phủ nói trên tivi suốt ngày toàn nghìn tỷ mà không có cho doanh nghiệp vay à, vay không lãi xuất độ 2 năm thì tốt quá.