[Funland] Nhập khẩu về Hà Nội

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em mua nhà 6 năm rồi còn chưa thèm nhập khẩu đây. Thời giá nhập khẩu qua CAP hồi 2014 là 15 củ ạ :D

thanhgamo

Xe container
Nếu đủ điều kiện thì đưa anh cskv 2 củ thôi. Anh ấy sẽ lo hết các thủ tục và mang sổ đến tận nơi cho cụ. Quận trung tâm cũng chỉ thế. Còn không thì vac hồ sơ lên làm trực tiếp nơi cấp sổ (quận). Tuy nhiên làm trực tiếp thì vẫn phải cần CSKV xác nhận một số thứ như có thường xuyên cư trú ở đó không,... Nói tóm lại 20 củ là dạng đi chăn gà nếu đã đủ điều kiện nhập khẩu theo quy định.
Đủ điều kiện thì chả mất xu nào hết, à chỉ mất 20k tiền sổ thôi.
CSKV xác nhận theo yêu cầu của CA Quận chứ không phải theo yêu cầu của chủ nhà nên nó cũng không gây khó khăn được.
Nó cũng không dám xác nhận láo đâu mà lo.
Đừng mất tiền một cách thiếu hiểu biết :D

tranminhhoa

Xe tăng
Chả tin có ông công an phường nào ở HN ngu dại đến mức ngã giá tiêu cực trực tiếp ngay tại tại trụ sở. Các cụ cẩn thận mắc bẫy.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em lên đây nhờ các Cụ các Mợ tư vấn giúp em vụ nhập khẩu về Hà Nội.
Vợ em chuyển về công tác tại Hà nội, được hơn 1 năm ( làm công chức có quết định chuyển công tác)
Hiện tại em đã mua nhà, sáng nay vợ em đến công an phường làm thủ tục nhập khẩu thì có đ/c cskv nói muốn nhập khẩu thì nộp 20tr để đ/c làm cho, nếu không chịu chi phí như vậy thì sẽ không giải quyết!
Các Cụ hiểu về món này tư vấn giúp em với ạ!
Em xin cảm ơn!!
Lên quận mà làm chứ loanh quanh phường làm gì.
Em vừa làm đây. Nhà em chuyển khẩu khác quận mất 20k.
Nhà bạn em có hợp đồng dài hạn ra xxx phường ra giá 5 củ. Lên quận thì mất 20k.

vanhai493

Tháo bánh
em hỏi trường hợp của em với ạ
04/2017 - 08/2020 vc em ra HN có đăng ký tạm trú nhưng chưa lấy sổ tạm trú ở Phường vĩnh hưng, quận Hoàng Mai
08/2020 e mua cc ở phường Yên sở, Q Hoàng Mai. chung cư này đã có sổ hồng mang tên vợ chồng e. E cũng mới đăng ký tạm trú nhưng chưa lấy sổ tạm trú
vậy giờ e đã đủ điều kiện để làm sổ HK ở HN chưa ạ?

đội ơi các cụ, mợ thông thái!

à, về công việc thì e làm tư nhân, có hợp đồng có thời hạn chứ ko phải vô thời hạn

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Vợ em về cũng đi thuê nhà được gần 1 năm, giờ mua nhà đã có sổ đỏ lên mới ra công an phường làm thủ tục nhập khẩu để cho đỡ bị hành!! Vậy mà vẫn bị các chú ra điều kiện,, oải thật!
Cứ vác sổ đỏ ra CA quận mà làm cụ nhé.

MEC V6

Xe điện
Em tra luật rồi Cụ à! Về luật cư trú thì nhà em đủ điều kiện nhập khẩu! Nhưng em nghĩ kiểu gì cũng bị tay cskv hành tỏi!! Em lên đây hờ các Cụ tư vấn giúp em, cho đỡ chi phí chút!!
Cụ ghi âm vào nó chả sợ vãi lái ý chứ

Crazycars

Xe tăng
em hỏi trường hợp của em với ạ
04/2017 - 08/2020 vc em ra HN có đăng ký tạm trú nhưng chưa lấy sổ tạm trú ở Phường vĩnh hưng, quận Hoàng Mai
08/2020 e mua cc ở phường Yên sở, Q Hoàng Mai. chung cư này đã có sổ hồng mang tên vợ chồng e. E cũng mới đăng ký tạm trú nhưng chưa lấy sổ tạm trú
vậy giờ e đã đủ điều kiện để làm sổ HK ở HN chưa ạ?

đội ơi các cụ, mợ thông thái!

à, về công việc thì e làm tư nhân, có hợp đồng có thời hạn chứ ko phải vô thời hạn
Tạm trú của cụ quá ổn. Không cần sổ. Hộ tịch họ nhập vào máy khi cụ khai báo rồi.

Traisuonggio

Xe buýt
Nó nói thế là đúng qui trình đới, cụ ko bôi thì sao trôi đ

lexuan87

Xe hơi
phát giá vậy là e nghĩ trắc cụ tay ko ra gặp họ. lên ho tưởng bác tay bo lên cho mức luôn , chứ đ,k như bác e nghi có bồi dương những ko chát thế dc ah

ranger.hn

Xe tải
Hd công chức vợ cụ là không xác định thời hạn hay 1 hay 3 năm? Kxdth mới nhập được nhé. Hoặc kt3 tối thiểu 3 năm với quận nội thành

tui102

Xe tăng
Vợ em chuyển về công tác tại Hà nội, được hơn 1 năm ( làm công chức có quết định chuyển công tác)
Hiện tại em đã mua nhà, sáng nay vợ em đến công an phường làm thủ tục nhập khẩu thì có đ/c cskv nói muốn nhập khẩu thì nộp 20tr để đ/c làm cho, nếu không chịu chi phí như vậy thì sẽ không giải quyết!
Em xin cảm ơn!!
Đã mua nhà thì 10k xong hộ khẩu thôi. Em đã mất 10k nhé

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em xin cảm ơn!!
Bảo vợ cụ đừng làm công chức nữa kẻo phí tiền thuế của dân.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em xin cảm ơn!!
E vừa vang chủ thớt vì tội lăn lội of mà k chịu đọc Luật.
Có nhà, có qd công chức (kể cả HD dài hạn là được) là đủ đk nhập khẩu với giá 20k ở quận.
Cứ lượn lờ ở phường thì các anh lại chả doạ cho.

toimuondie

Xe container
Em ra Quận làm rồi
Đại khái thằng CSKV nó có trách nhiệm đến nhà cụ kiểm tra xem có đúng vợ cụ ở đấy không...
Hôm nó đến mà ngoan ngoãn cụ cho nó cái phong bì 500k.
Còn nếu nó láo thì nước cũng không cho 1 ngụm, sẽ hơi lâu tý nhưng nếu không gấp thì kệ.