[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhtung12

Xe đạp
Cụ thienminhfs và các cụ khác nhiều kinh nghiệm cho em hỏi với ạ, trong căn chung cư 2 phòng ngủ mà 2 pn này có cửa đối diện nhau thì có sao không các cụ nhỉ

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Bác cho em hỏi một câu ạ, nếu tính vận phong thủy trong năm 2019 thì thời điểm bắt đầu tính là ngày tháng nào ah? Nghĩa là ngày bao nhiêu là ngày kết thúc vận khí phong thủy của năm 2018?
cái này tính theo tiết khí cụ ạ. thường ngày 4.2 hàng năm tính vào năm mới.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Em có người quen bỏ gần 4 tỉ mua cái nhà tận cùng ngách của ngách bé tí (Nói chung cho địa chỉ sẽ không thể tìm thấy nhà) chỉ vì phải hướng Đông Nam mới hợp!!! haizzz!!!

Sống hài hòa với thiên nhiên là đúng, nhưng hiện nay tất cả các yêu tố trong nhà đều có thể kiểm soát bằng thiết bị công nghệ (nóng, lạnh, gió, độ ẩm, an ninh, an toàn....) thì em nghĩ mua nhà cứ thấy thuận mắt, cảm thấy thoải mái là yên tâm mà ở.
Người cụ nói thực sự cũng không hiểu về phong thủy lắm nên mới tìm nhà kiểu như vây. bản thân nhà ngõ nhỏ và dài thì cũng là trường hợp phong thủy không tốt
cái cụ nói nóng lạnh, ẩm... có thể kiểm soát .. thì cũng không phải phong thủy. phong thủy áp dụng vào nhà ở chỉ đơn giản là thiết kế hợp với điều kiện tự nhiên nhưng để làm công việc tưởng như đơn giản vậy cần phải học khá nhiều và cần học được kiến thức đúng để làm. nếu cứ câu lệ nhà cứ phải hướng đông nam mới tốt hay hướng nhà phải hợp tuổi mới tốt thì chứng tỏ chưa học được kiến thức phong thủy đúng đắn

DaoKen

Đi bộ
Phong thuỷ tín ngưỡng : mấy thầy phán
Phong thuỷ khoa học : thiết kế bố trí không gian hài hoà hợ lí, thông gió khi, nắng mưa, khí hậu.
Mình thiết kế gặp không ít chủ nhà tin phong thuỷ của các thầy phán quá mức dẫn đến việc công năng ngôi nhà không được như ý muốn

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Phong thuỷ tín ngưỡng : mấy thầy phán
Phong thuỷ khoa học : thiết kế bố trí không gian hài hoà hợ lí, thông gió khi, nắng mưa, khí hậu.
Mình thiết kế gặp không ít chủ nhà tin phong thuỷ của các thầy phán quá mức dẫn đến việc công năng ngôi nhà không được như ý muốn
chào bạn
phong thủy bạn nói là khoa học chỉ là 1 phần của phong thủy cổ, đó là phần hình. phần khí phải học mới biết. cái mà bạn nói là tín ngưỡng chẳng qua bạn ko hiểu về nó và cũng như nhiều người hay nhiều thầy tâm linh hóa nó.
tất nhiên phong thủy phải phù hợp với công năng. ko thể làm ngược lại đươc. bạn làm kiến trúc thì nên học về phong thủy để hiểu và thiết kế tốt hơn

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Em cũng đang nghiên cứu về ÂM DƯƠNG PHÁP - có mấy đồ hình ứng dụng 2019 chia sẻ cùng các cụ nhé. Cảm ơn cụ Thienminhfs với chủ đề thảo luận vui. Em nghĩ mọi sự việc đều theo nhân duyên nghiệp quả mà vận hành, quan trọng là phương pháp ứng đối cho hài hòa để cùng vui, cùng tồn tại, nếu khó quá thì khắc chế vừa đủ chứ ko cho tiêu hết thì điên đảo đảo điên lắm.

khẩu quyết này vui " nhân pháp địa địa pháp thiên thiên pháp đạo đạo pháp tự nhiên "

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
PT có quá nhiều phương pháp, xong gốc của PT vẫn là A- D+ mà thôi, do âm dương vận hành mới sinh ra NGŨ HÀNH ngũ hành vận chuyển thì sinh ra bát quái , rồi 24 sơn, rồi 60 long.... cứ thế lớp lớp làm phức tạp thêm. Em nghĩ quy về A.D mà A.D cân bằng thì sinh ra cát khí :)

Bảng này các cụ tham khảo nhé, sai lệch thì nhắc em để cùng sửa :)

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Em cũng đang nghiên cứu về ÂM DƯƠNG PHÁP - có mấy đồ hình ứng dụng 2019 chia sẻ cùng các cụ nhé. Cảm ơn cụ Thienminhfs với chủ đề thảo luận vui. Em nghĩ mọi sự việc đều theo nhân duyên nghiệp quả mà vận hành, quan trọng là phương pháp ứng đối cho hài hòa để cùng vui, cùng tồn tại, nếu khó quá thì khắc chế vừa đủ chứ ko cho tiêu hết thì điên đảo đảo điên lắm.

khẩu quyết này vui " nhân pháp địa địa pháp thiên thiên pháp đạo đạo pháp tự nhiên "

Trước em đọc sách cũng nghiên cứu nhiều môn, có quá nhiều pháp lập hướng tuy nhiên khi ứng dụng thì lại có vde nhất là nhà đô thị có hướng sẵn, sau này ứng dụng hầu như chỉ theo phương pháp đã có nghiệm chứng chính xác và hầu như sử dụng kiến thức của huyền không tam nguyên
vd thái tuế có cát có hung, ko phải lúc nào cũng hung, tuế phá mới là vấn đề. nhiều trường hợp thái tuế đại cát. tương tự như xem mệnh bát tự, có người thái tuế ( năm tuổi) đến lại gặp nhiều may mắn có người thì đen thôi rồi. năm nay 2019 các cụ heo vàng để ý nghiệm chứng sẽ thấy
khi xem mộ phần thì tọa hướng cực quan trọng nhưng khi xem nhà ở thì tọa hướng ko quan trọng bằng thiết kế nạp khí. thêm nữa tọa hướng là tọa hướng của cái j thì đến nay còn tranh cãi

HWSEPMU

Xe đạp
Cụ Thienminhfs cho em hỏi với là trung tâm của căn hộ có thể đặt bàn thờ được không cụ? Và phong thuỷ có kiêng việc hướng bàn thờ cùng hướng với bếp không cụ. Em cảm cụ

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Chung cư k có ban công. Chỉ có mặt thoáng ở phòng khách thì chắc k tính hướng gì đâu các cụ nhỉ
vẫn phải tính chứ cụ, ko thì làm sao xem phong thủy được, nhiều cụ hỏi cái này và em có trả lời mấy lần trong topic này rồi

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Cụ Thienminhfs cho em hỏi với là trung tâm của căn hộ có thể đặt bàn thờ được không cụ? Và phong thuỷ có kiêng việc hướng bàn thờ cùng hướng với bếp không cụ. Em cảm cụ
trung tâm không kiêng. tuy nhiên xem vị trí bàn thờ sẽ căn cứ vào phòng đặt bàn thờ chứ ko phải xem theo tổng thể toan nhà.

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Theo em : Lập hướng có nhiều thuyết, tùy theo Ngoại loan đầu và Nội Loan Đầu gắn với mưu cầu của NHÂN để tính cụ ạ. Em thấy quan điểm LẤY DƯƠNG LẬP HƯỚNG khá tốt - Phân tách ra được âm dương tùy theo địa cuộc nhân cuộc để hài hòa SINH KHÍ LÀNH . Ko có gì tốt hoàn toàn, và không có gì xấu vì VẬT VÀ NGƯỜI đều là VÔ THƯỜNG, chẳn qua là do ta vô minh chưa biết nhìn và sắp xếp để mọi sự trở nên AN HÒA

Quan trọng nhất vẫn là định vị đúng PHƯƠNG VỊ, KHÔNG GIAN, THỜI GIAN, NHÂN MỆNH gắn với MƯU CẦU hài hòa thì sẽ ĐẮC PHÁP phải ko Cụ? Trục này chuẩn thì các PHÁP sẽ chuẩn, Pháp đo định vị để phân kim lập hướng thì nhiều, Lòng đất thì biến động liên tục, hôm nay độ này sau có khi đã nhảy sang độ khác rùi. Em vẫn chưa tự tin để định vị Tọa Hướng 3 đến 5 độ cụ ạ :( Dụng tâm linh thì em thấy có gì đó gọi là NHÂN DUYÊN thấy vướng vướng trong việc này,

Cụ chia sẻ kinh nghiệm về Phân kim lập hướng nhé, Cảm ơn cụ

Trước em đọc sách cũng nghiên cứu nhiều môn, có quá nhiều pháp lập hướng tuy nhiên khi ứng dụng thì lại có vde nhất là nhà đô thị có hướng sẵn, sau này ứng dụng hầu như chỉ theo phương pháp đã có nghiệm chứng chính xác và hầu như sử dụng kiến thức của huyền không tam nguyên
vd thái tuế có cát có hung, ko phải lúc nào cũng hung, tuế phá mới là vấn đề. nhiều trường hợp thái tuế đại cát. tương tự như xem mệnh bát tự, có người thái tuế ( năm tuổi) đến lại gặp nhiều may mắn có người thì đen thôi rồi. năm nay 2019 các cụ heo vàng để ý nghiệm chứng sẽ thấy
khi xem mộ phần thì tọa hướng cực quan trọng nhưng khi xem nhà ở thì tọa hướng ko quan trọng bằng thiết kế nạp khí. thêm nữa tọa hướng là tọa hướng của cái j thì đến nay còn tranh cãi

Xecong

Xe buýt
Ra giêng rỗi rãi, em xin đăng ký gặp cụ chủ thớt tham khảo chút

KaT87

Xe đạp
Các cụ ơi e tham gia lâu rồi nhưng mới lập nick dc vài ngày, có chuyện muốn thỉnh giáo các cụ, chuyện là e nhắm dc miếng đất ok lắm 70tr/m2 ngõ cụt 6m2 oto tránh nhau, cách đường lớn (đại lộ 100m 6 làn) khoảng 50m thôi. Nhưng xem kỹ thì cách cái ngõ này khoảng 2 dãy nhà là 1 ngôi chùa đất khá to. E ước chừng khoảng cách 20-25m từ bức tường chùa đến đất em thích. Các bác thấy mua ổn ko ạ, ở có sợ như ng ta hay nói phải kiêng bán kính 500m ko? Mà bán lại có bị ép giá ko ạ. Em cám ơn và chúc mừng năm mới các cụ.

KaT87

Xe đạp
E thêm thông tin là nhìn sang đường (qua đường bên kia) là dãy shophouse tối thiểu 30 tỉ/căn. Đất nội khu đằng sau quy hoạch đẹp dao động từ 65-170tr/m2 tuỷ vị trí tuỳ đường 8m hay 20m. Còn bên em là khu dân cư cũ lâu đời hầu như toàn nhà cấp 4, bắt đầu cũng có nhà cao 3,4 tầng xây lên, nhưng để đẹp khang trang toàn khu vực quanh đất thì tầm trên 5 năm.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Năm mới chúc các cụ một năm nhiều may mắn, nhiều tài lộc và kiếm được em vợ 2 bốn bánh như ý

Trạng thái
Thớt đang đóng