[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Vận mệnh là phần thiên thời chiếm 1/3. Phong thủy là địa lợi 1/3, còn lại là nhân hòa. Thiên thời nếu biết xem mệnh sẽ biết thời cơ. Bố trí phong thủy là điều chỉnh địa lợi đạt hiệu quả tốt nhất còn lại là nhân hòa là yếu tố quyết định. Cụ có vẻ coi trọng thiên thời quá rồi
Cụ cho em hỏi ở dự án này thì chọn vị trí nào tốt? Trên đồi hay cạnh mặt hồ?
Cảm ơn cụ

Justforfuntoo

Xe container
Hôm trước gặp một trường hợp trấn nhà chưa ở, tuy nhiên với những nhà chưa ở thì không cần thiết phải hóa giải vì nhà thiếu nhân khí. Kể cả nếu nhà đó có thực sự xấu cũng ko ảnh hưởng đến chủ đã mua nhà đó.

Nhà không ở, chỉ để cho thuê homestay thì có cần phải bố trí phong thuỷ theo tuổi của chủ nhà không cụ?

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Cụ cho em hỏi ở dự án này thì chọn vị trí nào tốt? Trên đồi hay cạnh mặt hồ?
Cảm ơn cụ

Chào cụ
Phong thủy cổ thì tọa sơn hướng thủy, nếu ở đồng bằng thì nơi có đồi là long khí mạnh nhất, chọn mộ sẽ ưu tiên đỉnh đồi. Tuy nhiên nhà ở thì hơi khác chút. Thực tế muốn chọn thì phải xem từng căn. Tùy tọa hướng cụ thể từng căn mà nhà đó cát hay hung
Nếu quy hoạch tổng thể dự án sẽ có cách xem hơi khác
Còn thường nếu chọn lợi tài thì nhà nên nhìn thấy nước, tuy nhiên một số tọa hướng nhìn thấy nước lại thành phá tài vậy mới nói mỗi căn hộ một khác

leo86vn

Xe tăng
Chào cụ
Phong thủy cổ thì tọa sơn hướng thủy, nếu ở đồng bằng thì nơi có đồi là long khí mạnh nhất, chọn mộ sẽ ưu tiên đỉnh đồi. Tuy nhiên nhà ở thì hơi khác chút. Thực tế muốn chọn thì phải xem từng căn. Tùy tọa hướng cụ thể từng căn mà nhà đó cát hay hung
Nếu quy hoạch tổng thể dự án sẽ có cách xem hơi khác
Còn thường nếu chọn lợi tài thì nhà nên nhìn thấy nước, tuy nhiên một số tọa hướng nhìn thấy nước lại thành phá tài vậy mới nói mỗi căn hộ một khác
Xin lỗi cụ hỏi hơi khiếm nhã.
Sang năm em nhận nhà chung cư, qua Tết âm e bắt tay vào tke nội thất. E chọn nhà vì thấy nó thiết kế hợp lý, nay muốn yên tâm về mặt tâm linh. Cụ có thể inbox cho em sđt và giá tư vấn được không ạ? Cảm ơn Cụ nhiều!

DongTruongbds

Đi bộ
Chào cụ,
Em rất quan tâm về phong thủy nhưng ko hiểu sâu và cặn kẽ nên muốn nhờ cụ cho em vài đánh giá xem có hợp với em không. Hoặc bị phạm những gì và cách hóa giải như thế nào ạ.
Em là nam thuộc cung Ly (đông tứ trạch). Căn hộ em định mua ở trong Sài Gòn, căn góc tầng trung. Hướng cửa chính Đông Nam (Thiên Y), ban công Tây Bắc (Tuyệt mệnh).
Vị trí dự án, tòa nhà, căn và thiết kế như bên dưới ạ. Đang xây khoảng 2 năm bàn giao.
Rất mong được cụ giải đáp giúp em ạ. Em cám ơn nhiều!

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Xin lỗi cụ hỏi hơi khiếm nhã.
Sang năm em nhận nhà chung cư, qua Tết âm e bắt tay vào tke nội thất. E chọn nhà vì thấy nó thiết kế hợp lý, nay muốn yên tâm về mặt tâm linh. Cụ có thể inbox cho em sđt và giá tư vấn được không ạ? Cảm ơn Cụ nhiều!
Cụ xem inbox

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Chào cụ,
Em rất quan tâm về phong thủy nhưng ko hiểu sâu và cặn kẽ nên muốn nhờ cụ cho em vài đánh giá xem có hợp với em không. Hoặc bị phạm những gì và cách hóa giải như thế nào ạ.
Em là nam thuộc cung Ly (đông tứ trạch). Căn hộ em định mua ở trong Sài Gòn, căn góc tầng trung. Hướng cửa chính Đông Nam (Thiên Y), ban công Tây Bắc (Tuyệt mệnh).
Vị trí dự án, tòa nhà, căn và thiết kế như bên dưới ạ. Đang xây khoảng 2 năm bàn giao.
Rất mong được cụ giải đáp giúp em ạ. Em cám ơn nhiều!

Chào bác
1. Xem chung cư phân biệt là xem cho chủ đầu tư và xem cho người mua căn hộ. Cách xem khác nhau
2. Thấy cụ gửi cả địa hình nhưng vẫn ko xem được vì ko có tọa hướng chính xác.
3. Phong thủy cụ hỏi là môn bát trạch nhân thái cực. Với môn này thì cửa chính và hướng hơp tuổi. Tuy nhiên đây chỉ là cách xem tham khảo. Việc xem cần qua tận nơi và phải xây thô rồi mới xem được

JWalker

Xe buýt
Các cụ hiểu biết cho em hỏi có trường phái nào hướng nhà chung cư chính là hướng chính ra vào của toà nhà không. Vì đó giống như nguồn nước đổ khi vào rồi phân tách ra các dòng nhỏ vào từng căn hộ. Cửa chính toà nhà giống như đại vận, cửa căn hộ như tiểu vận.

porsche18

Xe tải
Có cụ nào làm phong thuỷ để từ thằng lính lên làm Giám đốc đc ko ạ?

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Các cụ hiểu biết cho em hỏi có trường phái nào hướng nhà chung cư chính là hướng chính ra vào của toà nhà không. Vì đó giống như nguồn nước đổ khi vào rồi phân tách ra các dòng nhỏ vào từng căn hộ. Cửa chính toà nhà giống như đại vận, cửa căn hộ như tiểu vận.
Em thì chưa thấy. Cụ có thể tìm hiểu và nghiên cứu. Phái em theo nguyên lý thiên địa nhân. Cách xác định hướng cũng theo nguyên lý này, cổ phái phong thủy hầu hết cũng vây

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Lưu ý các bác chọn nhà chung cư theo phong thủy
Đầu năm đi xem mấy nhà mà chưa găp căn hộ nào thực sự cát. Cả dãy chung cư cùng hướng nạp khí mà chỉ mỗi nhà gia chủ bị tiểu không vong. Hai căn hộ gần nhau cùng dãy nhưng cát hung lại khác nhau

LJK

Xe buýt
Lưu ý các bác chọn nhà chung cư theo phong thủy
Đầu năm đi xem mấy nhà mà chưa găp căn hộ nào thực sự cát. Cả dãy chung cư cùng hướng nạp khí mà chỉ mỗi nhà gia chủ bị tiểu không vong. Hai căn hộ gần nhau cùng dãy nhưng cát hung lại khác nhau
Nhà gặp tiểu không vong là không tốt hả cụ?

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Nhà gặp tiểu không vong là không tốt hả cụ?
Đúng vậy cụ ạ. Tiểu khong vong nhà sẽ nạp tạp khí và nếu nạp thêm âm khí sẽ hung ảnh hưởng xấu đến nam đinh trong gia đình

• Vodka
Reactions: LJK

tuanpham512

Xe đạp
Thớt hay quá, e note lại để tham khảo các cụ ạ!

Bố em sinh năm 1961
Em sinh năm 1990

nhà hướng chính nam không biết đặt bể cá ở vị trí nào thì hợp lý cụ nhỉ

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Phong thủy là cái gì đó rất mập mờ, cái con người cảm thấy yếu thế muốn dựa vào hoặc lấy làm niềm tin hi vọng chống đỡ, nhưng thực hư không rõ. Kết quả cũng chỉ là lý luận mờ ảo, tự luận. Thực tế nhiều người đủ, thừa điều kiện để tìm các thày phong thủy tốt, có tư vấn làm theo và áp dụng, ngoài ra còn có thể chọn lựa được nhà cửa vị trí tốt. Túm lại làm đủ thứ để phong thủy tốt nhất, nhưng cuối cùng cũng không thoát được số mệnh đen đủi. Vậy có tin đc vào phong thủy không cụ chủ?

Phong Thủy Chung Cư: Tòa nhà The Pride Hải Phát

Hệ thống tòa nhà The Pride Hà Đông nằm tọa Tốn hướng càn , phía trước là đường Tố Hữu với mật độ xe cộ ngày càng tăng, điểm nút ngã tư giao nhau nằm tại phía tây nam của tòa nhà.Dòng sông Nhuệ chảy theo hướng đông tây , điểm uốn khúc ở phía tây tòa nhà. Trước mặt tòa nhà trống thoáng là khu liền kề biệt thự thấp tầng, sau lưng là khu dân cư có từ trước

Xét theo huyền không tam nguyên đương vận 8 : Phía tây chính thần gặp thủy uốn khúc thành suy nên xét trên quy mô rộng tòa nhà không được hưởng lợi từ dòng sông này.Chính thần gặp thủy làm tài lộc tiêu tán, dòng sông rất bẩn và thường xuyên cạn . Phía tây nam là ngã tư , hư thủy mật độ giao thông ngày càng tăng , chính linh thần gặp hư thủy tuy không bằng chính thủy nhưng cũng giúp cho tài lộc của tòa nhà khá hơn , con đường ngày càng đông đúc thì tài lộc cũng tăng theo

Xét theo huyền không phi tinh: hệ thống tòa nhà nằm Tọa tốn hướng càn (với cụ thể từng Block cần xét cụ thể cửa nạp khí vào ) chủ đầu tư đã chọn hướng rất tốt vượng sơn vượng hướng tuy nhiên khi xét phỉa căn cứ địa hình cụ thể:

- Tại hướng Càn không thấy nước và trống thoáng tuy có hướng tinh 8 nhưng vượng khí không nhiều. Tại sơn tốn sơn tinh 8 cần có sơn lại thấy thủy (dòng sông Nhuệ) làm cho nhân đinh không được tốt
- Tại cung hướng Tây căp số (5 7) có thủy uốn khúc, hướng tinh 7 là sao suy khí nên tài lộc không đến
- Tại cung hướng Tây Nam cặp số (1 3 ) có điểm nút giao thông Tố Hữu , Lê Trọng Tấn mật độ ngày càng tăng, hướng tinh 3 thất vận nên suy và xấu tài lộc không đến mà lại đi
* Xét Block CT2 Theo huyền không phi tinh: block này có 2 phần: phần thương mai từ tầng 1 đến tầng 5 cửa nạp khí phía trước nhà nên xét hướng theo hướng chung của toàn bộ tòa nhà. Từ tầng 6 trở lên là khu dân cư sinh sống, cửa nạp khí theo hướng ngược lại nên xét là tọa càn hướng tốn (vẫn là vượng sơn vượng hướng). Phần thương mại xét tương tự như trên, phần dân sinh sống xét cụt thế như sau:
- Tại cung hướng, có dòng sông Nhuệ (tuy bẩn) hướng tinh 8 gặp thủy làm tài lộc của các gia đình trong Block này tốt hơn
- Tại cung tọa: phía sau trống thoáng là đường đi lại nên sơn tinh 8 không phát huy tác dụng
- Dòng sông chảy qua các cung (1 8), (5 3), (3 1) và (7 5), Tại cung hướng Tây cập số (7 5) gặp thủy uốn khúc (dòng sông thường cạn và ít nước) không được lợi về tài lộc mà còn phá tài, bệnh tật.
- Tại cung hướng Tây nam cập số (3 1) gặp hư thủy của ngã tư đường (ngã tư đường ngày càng đông) hướng tinh 1 phát huy tác dụng kích tài
- Tại cung hướng Nam chủ đầu tư bố trí bẻ bơi, ở đây có cặp số ( 5 3) hướng tinh 3 thất vận không có tác dụng làm tăng tài vận.

* Với các căn hộ trong chung cư do cách mặt đất khá cao nên hình thế bên ngoài ảnh hưởng không mạnh với từng hộ, yếu tố ảnh hưởng mạnh lại chính là cấu trúc bên trong bản thân mỗi căn hộ, cách bố trí, vị trí và cửa nạp khí vào từng căn hộ. Xét với căn hộ 88m2. Đo hướng tại cửa căn hộ là tọa Thìn hướng Tuất là thướng sơn há thủy theo phi tinh. Và tọa 4/1 hướng 6/1 theo HKĐQ

- Khi xét từng căn hộ ta phải xác định hướng riêng của từng căn chứ không phải hướng chung của tòa nhà (sau đó so sánh với hướng chung của tòa nhà sẽ thấy được ảnh hưởng của địa khí với căn hộ, trường hợp này địa khí ảnh hưởng không nhiều tới căn hộ này).
- Bản thân cả tòa nhà hướng tốt nhưng không có nghĩa là từng căn hộ trong tòa nhà cũng được hướng tốt, với căn hộ 88m2 này hướng là thượng sơn hạ thủy rõ ràng không phải hướng tốt, nhưng tốt xấu thì phải xét cụ thể bố trí bên trong , vi trí và khí vào từng phòng cụ thể
- Căn hộ nằm gần thang máy nên thường xuyên có động khí, động khí nhiều có tốt có xấu, tốt khi khí vào nhà tốt, xấu khi khí vào nhà xấu, trường hợp này thang máy ở vị trí (3 5) so với cửa chính nên chắc chắn không phải là tốt thậm chí còn mang khí bệnh tật vào nhà
- Xét chung căn hộ và các cửa nạp khí: nhà thướng sơn há thủy không phải là nhà tốt, tuy nhiên cũng may là cửa chính nạp khí (8 1) hướng tinh 1 là sinh khí. Cửa ban công số 1 gần bếp nhận khí (2 4) rõ ràng đây không phải khí tốt nhưng khi kết hợp với khí 1 ở hướng thì có thể phát công danh. Ban công số 2 nhận khí (1 3) cũng không phải khí tốt. Xét theo phi tinh thì tài vận ngôi nhà này bình thường, ngôi nhà có khí mộc vượng hợp với người có bát tự dụng thần thuộc mộc
- Xét bếp: bếp nằm tại cung (2 4) vị trí mộc khắc thổ, lại có cửa nên khí mộc vượng hơn, tuy nhiên bếp mang hỏa thành ra mộc sinh hỏa sinh thổ nên đề phòng bệnh tật, hướng bếp mang hướng tinh 3 cũng không phải tệ
- Xét phòng ngủ chính: nằm tại vị trí (6 8) đây có vẻ là vị trí tốt nhất của nhà này, tuy nhiên thực tế phải xét khí vào qua các cửa nạp khi. Cửa vào phòng nạp khí từ ngoài cầu thang vào là (3 5) (9 2) là các khí mang bệnh tật vào phòng, thêm vào thổ vượng khắc thủy hướng tinh nên sẽ làm tài suy, cửa sổ ở vị trí (6 8) là cửa khả dĩ mang khí tốt 8 vào phòng, đây chính là khí thổ vượng, căn phòng này thổ rất vượng, phù hợp với người mệnh hỉ dụng thần thổ , kim và ít bệnh tật.người có bát tự thủy nhược ko được ở phòng này
- Phòng ngủ 2: phòng này tọa vị trí (3 5) vị trí này ko tốt, cửa vào cũng nạp khí 5, 2 nên chủ nhiều bệnh, nhất là bệnh thuộc thổ và thủy , phòng khá xấu
- WC1: tại vị trí (9 2) cần phải sạch sẽ. WC2 tại vị trí (6 8) cũng càn phải sạch, đặc biệt vị trí này có sơn tinh 6 nên chủ nhà dễ bị bệnh cần phải giải

* Hóa giải :
+ Hóa giải theo bố trí: dùng nguyên lý tương sinh ngũ hành để bố trí phong thủy cho phù hợp
+ Lựa chọn tiểu thái cực, nhân thái cực để phù hợp cho từng người trong gia đình
+ Phương pháp hóa giải đặc biệt.
Giờ khu đất trống trước mặt xây hết 3 tòa chung cư The Tera An Hưng và shophouse bịt kín rồi cụ ơi, hoa giải tiếp kiểu gì

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Phong thủy là cái gì đó rất mập mờ, cái con người cảm thấy yếu thế muốn dựa vào hoặc lấy làm niềm tin hi vọng chống đỡ, nhưng thực hư không rõ. Kết quả cũng chỉ là lý luận mờ ảo, tự luận. Thực tế nhiều người đủ, thừa điều kiện để tìm các thày phong thủy tốt, có tư vấn làm theo và áp dụng, ngoài ra còn có thể chọn lựa được nhà cửa vị trí tốt. Túm lại làm đủ thứ để phong thủy tốt nhất, nhưng cuối cùng cũng không thoát được số mệnh đen đủi. Vậy có tin đc vào phong thủy không cụ chủ?
Chào cụ
1. Phong thủy nếu ko học không nghiên cứu sẽ thấy mập mờ, nếu ai đọc hay nghiệm chứng sẽ ko thấy vậy nữa
2. Trong thiên địa nhân, phong thủy là phần địa lợi, dù cụ chọn địa lợi rất tốt mà thiên thời ko đủ, nhân ko tốt thì sao mà tốt. Vd tham quan trung quốc làm mọi cách mà vẫn đi tù. Thế nên phong thủy chỉ là một phần, tuy nhiên nếu phong thủy quá xấu sẽ tác động xấu đến cuộc sống mang vận đen đến, phong thủy tốt cũng dễ mang may mắn...
3. Cụ không tin phong thủy (phần địa) nhưng lại tin "vận đen" (phần thiên) vậy có ...

brick

Xe buýt
Cho em hỏi có phải 0 nên để wc giữa nhà (thường dưới chân cầu thang) phải 0 ah? Đến nhà mấy đứa bạn em có wc giữa nhà thấy cứ 0 thoải mái thế nào ấy các cụ ah... Hay do em 0 quen nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng