[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Topic chia sẻ một số kiến thức phong thủy ứng dụng vào thực tế trong quá trình xem và thực hành hi vọng sẽ có ích cho các bạn xây nhà,thiết kế nhà và mua nhà

trunggenius

Xe điện
Chung cư xem hướng cửa hay ban công cụ? Hướng từ trong nhà ra hay từ ngoài vào nhà?

namnguyen27119

Xe tải
bói toán em không tin nhưng e lại rất tin phong thủy ạ, rất mong được học hỏi từ các cụ, e sắp tới cũng định mua đất xây nhà.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Phong thuỷ với em là cứ trang trí thiết kế sắp xếp không gian sinh sống làm việc thấy thoải mái thư giãn là ok hết. Tuổi em vô hướng, hướng nào cũng đẹp miễn là mát mẻ, sạch sẽ, ngày nào cũng đẹp miễn là mình thấy thư thái an vui. Chuyện về phong thuỷ thì mỗi thầy mỗi kiểu ngồi nghe các ngài ấy tranh luận thì ông nào cũng đúng, ông nào cũng là chuyên gia là thánh hết, :)

Bố ku tý

Xe tải
Phong thủy chia làm hai dạng đó là
1 - Phong thủy tín ngưỡng : loại này thì mỗi thầy một phách, không biết đâu mà lần
2- Phong thủy khoa học, tức là dựa vào cách bố trí không gian sinh sống, có nơi đón gió thì cũng phải có chỗ thoát gió, nói chung là phải thoáng đãng, sạch sẽ,, tiện giao thông là ok cụ ạk
Ngồi nghe mấy ông thầy phán thì cụ sẽ bị tẩu hỏa luôn, vì thầy nào cũng cho là mình đúng, là số 1.
Cụ cứ thấy ưng bụng, ưng mắt là quất thôi :)

camry34

Xe buýt
Nhà em mặt phố nhưng lại có cả đường chạy phía sau nhà, Phong thủy thế nào cụ ơi? Trấn ntn ạ
Ngôi nhà có đường chạy cả đằng trước và sau
Nhiều người lầm tưởng nhà có hai mặt đường là thuận lợi nhưng thực chất lại bị coi là xấu. Sách Hoàng đế trạch kinh có ghi lại: Hai bên nhà mà đều có đường dễ gặp họa diệt vong, vạn sự cũng khó thành, lại hay mắc tai ương, dễ bị trộm cắp tài sản, có thể tán gia bại sản hoặc luôn bị những kẻ quyền chức quấy nhiễu.

KhôiMinh87

Xe hơi
Chung cư xem hướng cửa hay ban công cụ? Hướng từ trong nhà ra hay từ ngoài vào nhà?
Cứ hướng đón gió (hướng ban công) mà chọn cụ nhé. Ở chung cư mà thông thoáng, gió lưu thông tốt thì tinh thần sẽ thoải mái. Và ưu tiên chọn căn lấy sáng tự nhiên (căn góc) thì càng chuẩn

minhtuan_te

Xe tăng
Đất nhà em ở ngã 3 đường, nhưng dạng đường chữ Y vì vậy đất 2 mặt đường, nhưng có 1 con đường đâm chéo vào góc của đất, có người nói là bị Tà thương sát, cụ cho hỏi có cách nào hóa giải được ko cụ, vì em cũng định xây nhà ở đất này.P/S: cái đường đâm vào nó rất rộng nhưng lại ngắn thôi khoảng 7,80m. Cảm ơn cụ trước,

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Phong thủy chia làm hai dạng đó là
1 - Phong thủy tín ngưỡng : loại này thì mỗi thầy một phách, không biết đâu mà lần
2- Phong thủy khoa học, tức là dựa vào cách bố trí không gian sinh sống, có nơi đón gió thì cũng phải có chỗ thoát gió, nói chung là phải thoáng đãng, sạch sẽ,, tiện giao thông là ok cụ ạk
Ngồi nghe mấy ông thầy phán thì cụ sẽ bị tẩu hỏa luôn, vì thầy nào cũng cho là mình đúng, là số 1.
Cụ cứ thấy ưng bụng, ưng mắt là quất thôi :)
E chỉ tin vào khoa học cụ ạ, về khoa học thì có nên mua nhà đường đâm k cụ? Trừ yếu điểm dễ bị xe tông

Bố ku tý

Xe tải
E chỉ tin vào khoa học cụ ạ, về khoa học thì có nên mua nhà đường đâm k cụ? Trừ yếu điểm dễ bị xe tông
nhà đường đâm thường nằm ở những nơi rất hút gió, tức " phong " sẽ quá mạnh, như thế sẽ thổi bay nhiều thứ... sẽ không tốt. Cụ nên tránh nhà kiểu đường đâm như chung cư Hei Tower ở phố Ngụy Như Kon Tum. Những nơi kiểu như đường đâm chỉ nên làm văn phòng thì tốt hơn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
nhà đường đâm thường nằm ở những nơi rất hút gió, tức " phong " sẽ quá mạnh, như thế sẽ thổi bay nhiều thứ... sẽ không tốt. Cụ nên tránh nhà kiểu đường đâm như chung cư Hei Tower ở phố Ngụy Như Kon Tum. Những nơi kiểu như đường đâm chỉ nên làm văn phòng thì tốt hơn.
Vâg cảm ơn cụ,nhưng mà nếu nhà đất thì có nên k? điểm này rất đẹp nếu kinh doanh ạ

Bố ku tý

Xe tải
Vâg cảm ơn cụ,nhưng mà nếu nhà đất thì có nên k? điểm này rất đẹp nếu kinh doanh ạ
Đã xác định mục đích là kinh doanh như mở cửa hàng hay trung tâm gì đó thì chỉ cần nơi tiện giao thông, khách hàng dễ tìm và nhận diện thương hiệu thì đường đâm vẫn ok mợ ạ, ở thì mới lo chứ kinh doanh thì chỗ nào càng đông người thì cơ hội kinh doanh càng nhiều

Teen

Xe điện
Phong thuỷ với em là cứ trang trí thiết kế sắp xếp không gian sinh sống làm việc thấy thoải mái thư giãn là ok hết. Tuổi em vô hướng, hướng nào cũng đẹp miễn là mát mẻ, sạch sẽ, ngày nào cũng đẹp miễn là mình thấy thư thái an vui. Chuyện về phong thuỷ thì mỗi thầy mỗi kiểu ngồi nghe các ngài ấy tranh luận thì ông nào cũng đúng, ông nào cũng là chuyên gia là thánh hết, :)
Cụ gặp may thôi. Hihi. Chứ lệch sóng nhà đẹp cũng chưa chắc ok đâu ah

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhà em mặt phố nhưng lại có cả đường chạy phía sau nhà, Phong thủy thế nào cụ ơi? Trấn ntn ạ
Nhiều người lầm tưởng nhà có hai mặt đường là thuận lợi nhưng thực chất lại bị coi là xấu. Sách Hoàng đế trạch kinh có ghi lại: Hai bên nhà mà đều có đường dễ gặp họa diệt vong, vạn sự cũng khó thành, lại hay mắc tai ương, dễ bị trộm cắp tài sản, có thể tán gia bại sản hoặc luôn bị những kẻ quyền chức quấy nhiễu.
Nhà em có căn 3 mặt đường đang để bán hàng, nói như cụ thì kinh quá :)

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
cho thuê cụ ơi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng