[Funland] Nhiều quan chức 'dính cồn' quá các cụ nhỉ

Xe bọ xít

Xe container
Theo e nghe bà hàng nước nói thì đã đc đi huyện rồi :((
Về huyện uống tiếp thì xuống Xã, về xã uống tiếp thì cho về nhà luôn, thoải mái uống.
Lực lượng là phải nghiêm, có nghiêm mới làm việc nghiêm túc được, mà nghiêm túc thì mới thực thi PL nghiêm mình đc. Bao năm à uôm rồi.

Mytv

Xe điện
đồng chí trưởng phường này chắc uống cũng tốt. Đo gần gấp đôi mức kịch khung mà vẫn lái đc. Thêm quả ko xuất trình đc giấy phép lái xe + bhtnds hết hạn nữa. Ko rõ sau phát này a còn giữ đc ghế nữa ko?

bmw_diesel

Xe buýt
đồng chí trưởng phường này chắc uống cũng tốt. Đo gần gấp đôi mức kịch khung mà vẫn lái đc. Thêm quả ko xuất trình đc giấy phép lái xe + bhtnds hết hạn nữa. Ko rõ sau phát này a còn giữ đc ghế nữa ko?
Ghế chắc chắn mất cụ ạ.nhẹ nhất là Cảnh cáo đã mất ghế rồi.

SShomehanoi

Xe máy
xã hội VN này làm gì có ông nào không dính đến cồn chứ cụ ơi, không có nồng độ cồn trong lúc làm việc là được thôi các cụ ạ

TranCB

Xe tăng
Ha ha, thảo nào nguyên thủ tổ chức quốc yến đãi khách toàn vào buổi tối. Coi như hết giờ hành chình rồi nhỉ?
Cụ nhầm đấy, lúc đấy tiếp khách vẫn là giờ làm việc, nếu công an vào kiểm tra nồng độ cồn mà vi phạm vẫn bị xử lý theo pháp luật. Không có ngoại lệ, không có vùng cấm, chủ trương là thế.

Mytv

Xe điện
Cụ nhầm đấy, lúc đấy tiếp khách vẫn là giờ làm việc, nếu công an vào kiểm tra nồng độ cồn mà vi phạm vẫn bị xử lý theo pháp luật. Không có ngoại lệ, không có vùng cấm, chủ trương là thế.
Diễn đàn ko có nút haha nhỉ?:))

Xe bọ xít

Xe container
Trước kia thì những đối tượng này đc linh động, thông cảm hoặc cùng lắm gọi điện cho người thân. Giờ hết cửa thì lộ ra thôi.

hoami_tonnu

Xe tải
mấy anh xxx uống còn ác hơn dân... mà chạy xe vẫn ầm ầm có ai dám nói gì:)) :)) :))

Dream22015

Xe buýt
Trước kia thì những đối tượng này đc linh động, thông cảm hoặc cùng lắm gọi điện cho người thân. Giờ hết cửa thì lộ ra thôi.
E nghe a e ngành nói đợt rồi toàn dân bị bắt mà chẳng thấy anh công chức nào bị. Thực tế rõ ràng tình trạng công chức ăn nhậu mới nhiều. Vậy nên đợt này quyết tâm làm luôn các bác công chức, đối tượng mà từ trc đến giờ cứ xảy ra việc giơ thẻ ngành + chức vụ là a e xuề xòa cho qua.
Có bác đứng đầu tỉnh chỗ e còn tuyên bố luôn: cứ ai có thông tin về công chức nào vi phạm uống rượu lái xe là lên nhận thưởng nóng luôn, sau đó nhiệm vụ điều tra xác mình bác ấy sẽ chịu trách nhiệm cơ :)
Sáng mở báo ra thì các cụ thấy ngay 4-5 bài toàn công chức (cán bộ ngân hàng, công an, quân đội,...) vi phạm.
Vậy nên các cụ công chức nào đợt này nếu chẳng may bị thổi mà có nồng độ thì cứ ngoan ngoãn chấp hành. Cụ nào húng bật là lên báo luôn.

QT007

Xe hơi
E nghe a e ngành nói đợt rồi toàn dân bị bắt mà chẳng thấy anh công chức nào bị. Thực tế rõ ràng tình trạng công chức ăn nhậu mới nhiều. Vậy nên đợt này quyết tâm làm luôn các bác công chức, đối tượng mà từ trc đến giờ cứ xảy ra việc giơ thẻ ngành + chức vụ là a e xuề xòa cho qua.
Có bác đứng đầu tỉnh chỗ e còn tuyên bố luôn: cứ ai có thông tin về công chức nào vi phạm uống rượu lái xe là lên nhận thưởng nóng luôn, sau đó nhiệm vụ điều tra xác mình bác ấy sẽ chịu trách nhiệm cơ :)
Sáng mở báo ra thì các cụ thấy ngay 4-5 bài toàn công chức (cán bộ ngân hàng, công an, quân đội,...) vi phạm.
Vậy nên các cụ công chức nào đợt này nếu chẳng may bị thổi mà có nồng độ thì cứ ngoan ngoãn chấp hành. Cụ nào húng bật là lên báo luôn.
Cứ thẳng tay làm ntn thì dân luôn ủng hộ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Kể cũng lạ, em cũng uống được nhưng khá ngạc nhiên là cứ ngồi vào bàn có mó ăn là khá nhiều người 'rót'. Thậm chí gặp nhau là phải "rót".

Opel Astra

Xe điện
Đến tối rồi, hết giờ làm việc. Các ông đi test đấy cũng về nhà uống rượu rồi nên không có ai vào cơ quan khác để test nồng độ cồn nữa đâu cụ. Cụ thực tế giúp đi.
Thế à bác?
Tốt quá.
Tôi lại nghe đồn, ai cũng có KPI của mình, đâm ra e ngại bác ạ.

Mà, nếu đạt chỉ tiêu thì nhanh lên chức, lên *** và ///, lên cả lương nữa. Có khi cũng phải hy sinh dăm cậu đồng ngũ, bác ạ.
Nhất là những đứa mình ghét - ghét mình.

Trần.Điền

Xe hơi
Uống rượu bia thì gọi xe dịch vụ đi cho lành thôi

cuong1903

Xe tăng
Cứ thẳng tay làm ntn thì dân luôn ủng hộ.
Là cụ nghĩ thế thôi.
Cán bộ, quan chức, có dính cũng chả ảnh hưởng mấy đến kinh tế gia đình (thậm chí là sự nghiệp). Nhưng người lao động bình thường, ăn cơm tối uống 1 lon bia cho ngon miệng, xong trong người chả có cảm giác gì, vẫn bình thường, lơ đễnh lấy xe máy đi mua thuốc, mua bỉm... Thổi phát, đi bay cả tháng ăn học luôn.

ubisapro

Xe trâu
Là cụ nghĩ thế thôi.
Cán bộ, quan chức, có dính cũng chả ảnh hưởng mấy đến kinh tế gia đình (thậm chí là sự nghiệp). Nhưng người lao động bình thường, ăn cơm tối uống 1 lon bia cho ngon miệng, xong trong người chả có cảm giác gì, vẫn bình thường, lơ đễnh lấy xe máy đi mua thuốc, mua bỉm... Thổi phát, đi bay cả tháng ăn học luôn.
Cũng hơi bất cập, nhất là giờ xe máy cũng như ô tô có cồn là dính. Tối thứ 6 vừa rồi nhà e có khách quê đến chơi, e rót rượu mời (men lá). Tợp 1 ly xong mới nhớ 15 phút nữa phải đưa con nhóc đi học. Thế là dừng, nhưng đi đường mà thổi chắc vẫn dính :(

cuong1903

Xe tăng
Cũng hơi bất cập, nhất là giờ xe máy cũng như ô tô có cồn là dính. Tối thứ 6 vừa rồi nhà e có khách quê đến chơi, e rót rượu mời (men lá). Tợp 1 ly xong mới nhớ 15 phút nữa phải đưa con nhóc đi học. Thế là dừng, nhưng đi đường mà thổi chắc vẫn dính :(
Hàng xóm nhà em, chả bao giờ nhậu nhẹt gì. Hôm nào có món ngon, mới vui miệng uống 1 lon bia. Hôm trước, uống xong 1 lon bia, lơ đễnh quên mất, chạy đi cách nhà 1km mua thuốc, thổi phát 0,333 luôn. Cứ lầm bầm kêu oan mãi, vì mấy thằng bợm nát xung quanh chưa ai dính (vì đội uống nhiều thì lại hay cảnh giác, cẩn thận).

Matizcoi

Xe cút kít
Tâm sự với các cụ thế này, cái gì mà quá cũng không tốt, mấy câu cửa miệng vùng cấm này nọ các cụ nghe thì thấy ghê, chứ thực tế đám trong ngành mới phải sợ ;)) xong đợt rồi nhan nhản ảnh bác giám đốc sở chỉ đạo, các anh trong ngành được thể nhắc nhở các bạn quen là cẩn thận, ô hay từ bao giờ mà chúng tôi - những kẻ không liên quan lại không cẩn thận mỗi khi uống bia uống rượu rồi đi xe về cơ chứ =))

cuong1903

Xe tăng
Em có bà bác bảo không sao, cứ uống cho chị.