[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

bachkhoak40

Xe điện
Tôi không chơi mấy trò cờ bạc này, nhưng rất ghét mấy đứa cò vạc lôi kéo mọi người tham gia. Không ít người đã chết nặng vì trò này. Lúc nào tụi nó cũng đưa con số lãi lời hoành tráng để dụ gà, nhưng mọi người phải hiểu miếng pho mát miễn phí chỉ nằm trong bẫy chuột. Tỷ suất chỉ cần ngon hơn lãi suất ngân hàng thì bản thân các ngân hàng nó cũng nhảy vào không đến lượt mình. Đừng nói bạn giỏi, bạn ngon hơn ngân hàng, bởi nếu vậy bạn đã là ông chủ NH rồi. Những người có tiền thì ai tin vào mấy đứa giẻ rách sáng gặm mì tôm chém tỉ nọ tỉ kia.
Mấy đứa, nếu ngon thì post lên đây xem có mã nào cuối tuần tới tăng 10%. Chuẩn được 3 lần thì muốn bao nhiêu tiền đầu tư cũng có
Thế em đã hiểu cụ chơi mấy trò gì rồi, cụ nên tìm hiểu thêm các tỷ phú, các quỹ và các ngân hàng thế giới lớn nói gì về Crypto nhé, không nên nhìn cả nền công nghệ Blockchain qua mấy trò cờ bạc.

bao loc

Xe tải
Em đã tiêm AT , mỏi người mất 2 ngày.

Feeling29

Xe tải
Em đã tiêm xong 2 mũi Pfizer mà chưa cảm thấy gì. Cứ như chưa được tiêm :D

gentviet

Xe buýt
Chắc ý chủ thớt là sau Covid kinh tế có thể xuống một tý nhưng không phá sản, trong khi đó con người yêu nhau hơn
Ý thớt học theo vôvi lão tử, con người tốt nhất ko nên làm gì cả, chỉ yêu thương nhao là đủ rồi, thực tế 1 bộ phận thanh niên TQ (và chắc cả VN) cũng đang sống kiểu rúc đầu xuống đất như vậy.

apachi

Xe tải
ko ai gọi covid là khủng hoảng về kinh tế cụ ạ, nó là khủng hoảng về y tế gây nên thiệt hại về người nên ko so 2019 với 2008 được.
Khủng hoảng cái gì thì thiệt hại cái đó

Die_Mannschaft

Xe tăng
Đọc xong iem chả hiểu mịa gì luôn? Cao siêu quá, em chỉ quan tâm tối nay ăn gì và đêm nay có làm tí gì không thôi.

Xikar

Xe tăng
Ngày xưa khủng hoảng kinh tế do nợ xấu quá nhiều, khi kinh tế phát triển, niềm tin trong dân tăng cao dẫn đến việc vay tiền đầu tư kinh doanh.. và đến 1 lúc đứt gãy thì sẽ tạo khủng hoảng hàng loạt vì các khoản vay ko có khả năng trả nợ.
Còn hiện nay khủng hoảng do mọi thứ dừng lại, khác với ngày trc.

khtrungoto

Xe tải
Ơ hay, e ko hiểu cụ hỏi cái gì, băn khoăn cái gì thì trả nhời làm sao? Chốt lại cụ tóm tắt lại cái ý chính cụ muốn hỏi ngắn gọn lại trong vòng 3-5 câu xem nào ^^. Tránh trường hợp hỏi tại sao: 1+2=abc thì e chịu đới.
À, thì em đưa đầu thớt rồi đó: 5 câu ạ,

1- Covid-19: Ảnh hưởng kinh tế, làm suy thoái kinh tế các nước, kinh tế toàn cầu thì đến nay đã có những nước, quốc gia nào đã phải phá sản ? hết tiền, dân bạo loạn,... C/P sụp đổ,... vì Covid-19 chưa ?

2- Kinh tế Phát triển mạnh mẽ: 10, 20 năm trước, kinh tế các nước, Kinh tế thế giới phát triển rầm rộ, như bùng nổ Dot Com, giai đoạn thăng hoa về tài chính, bđs,.... ảnh hưởng của nó thì lại có một số Tập đoàn lớn, quốc gia khá giả đến giàu có (kể cả Thái Lan, Mỹ, Argentina, Tây Ban Nha, Braxin,... ),....thì đã phá sản, suy thoái, nợ đầm đìa, chính phu giải tán, chiến tranh, xung đột các nước, các nhóm người,.... ?

3- Tại sao ?

4- Đâu là mục đích phát triển chính của con người ?

5- Đâu mới là trí tuệ và hành động khôn ngoan của loài người trên trái đất này ?

Honghen2008

Xe container
Ý thớt học theo vôvi lão tử, con người tốt nhất ko nên làm gì cả, chỉ yêu thương nhao là đủ rồi, thực tế 1 bộ phận thanh niên TQ (và chắc cả VN) cũng đang sống kiểu rúc đầu xuống đất như vậy.
Đã đang thế này rồi lại còn bàn luận cái giời ơi gì mà khó vãi cả ra. Không biết chém kiểu gì cho thớt vừa lòng 🥶 Thớt đưa ra 5 tiêu chí trên thì nát người rồi Lão ạ🤪

Feeling29

Xe tải
Em vừa tiêm mũi 1 Az từ hôm thứ 5, sáng thứ 6 hơi nóng trong người tí nên vẫn đi làm. Đến trưa thì thấy không ổn, cố ăn được nửa suất cơm hộp rồi lái xe về nhà gấp. Đến nhà đo thân nhiệt 39 độ, em uống một viên Efferalgan 500mg mà sau 1 tiếng vẫn vậy, đành táng tiếp 2 viên liền, thì xuống được 38,5 độ và đỡ nhức đầu hơn sau đó thì ngủ kiểu li bì, sốt quá thì dậy uống hạ sốt ( toàn 39 độ) ăn thì chỉ cơm với nước nguội. Đến bây giờ không sốt nữa nhưng lại đang có hiện tượng tiêu hoá có vấn đề. Trong khi đó vợ em tiêm cùng như em thì chỉ hơi mỏi cơ một chút.
Hội CQ em đông chia nhiều nhóm đi tiêm.
+ Nhóm tiêm Astra : mũi 1 nhiều người sốt vật nhưng mũi 2 hầu như ai cũng bình thường nên cụ yên tâm mũi 2 nhé :D
+ Nhóm tiêm Moderna : mũi 1 nhẹ nhàng bình thường hết, sang mũi 2 đa số bị sốt hoặc đau mỏi hết người
+ Nhóm tiêm Pfizer cùng em: mũi 1 êm ru. Mũi 2 một số đau đầu, chóng mặt, đau mỏi người nhưng không sốt. Còn lại thì bình thường như em, chẳng thấy gì. Chỉ hơi ngứa chỗ tiêm 2 hôm

HenryFord

Xe điện
Chủ thớt quăng xương khó găm à nha. Chả đến đâu đâu. Thế giới thời điểm nào mà chả có chiến tranh, loạn lạc, nghèo đói, dịch bệnh.

khtrungoto

Xe tải
ko ai gọi covid là khủng hoảng về kinh tế cụ ạ, nó là khủng hoảng về y tế gây nên thiệt hại về người nên ko so 2019 với 2008 được.
Khủng hoảng cái gì thì thiệt hại cái đó
Tất nhiên là Covid là gây khủng hoảng về sức khỏe con người, nhưng, kinh tế lại dựa vào sức khỏe con người, và

Em thấy, rất nhiều cụ trên of, ngoài xã hội, nói Covid-19 gây ảnh hưởng năng nề về kinh tế: mất việc, mất lượng, giãn cách, giao thương tê liệt, rồi là phá sản, là đói ăn,.... rồi là lạm phát, là ế hàng, đứt gãy cũng ứng, tê liệt sản xuất,....

Thế là ý kiến của cụ là Covid-19 sẽ không gây khủng hoảng về Kinh tế à ?

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Ấy, một số trường hơp ở chung cư vẫn ăn đòn theo trục dọc qus đường ống kỹ thuật đấy cụ.
E ở quê ak. Ở nhà trồng rau, câu cá,.... Đường trc nhà từ ngày có dịch đếm mỏi mắt đc 1, 2 ô tô, 4.5 xe máy ạ. :D

UFA

Xe điện
Sáng mai e có lịch nhắc đi tiêm mũi 2, e tiêm M ah

khtrungoto

Xe tải
Chủ thớt quăng xương khó găm à nha. Chả đến đâu đâu. Thế giới thời điểm nào mà chả có chiến tranh, loạn lạc, nghèo đói, dịch bệnh.
Em nghĩ, cụ dùng câu từ không đúng với ngôn ngữ VN trong ngữ cảnh này lắm,

và có vẻ như kết luận, chả đâu đến đâu,... cũng hơi vội vàng, vì cụ còn chưa bắt đầu,.... mà đã nghĩ đến kết thúc rồi,... hy vọng cụ kg như thế với người yêu của cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

manhbin1004

Xe hơi
E bị lỡ mất buổi tiêm trên cơ quan, phường mãi cũng chưa thấy gọi đến lượt, đg đkí thêm theo chế độ ng nhà của đứa em.
Xem trên trang đkí của BYT thì thấy ttin mình đã đc đkí tiêm k biết theo đường nào, nhg vẫn đg ở chế độ chờ tiếp nhận. E nghĩ cái này làm cho có thôi chứ chả hy vọng.
Bh muốn tiêm cũng k chủ động đc chứ nói j việc chọn loại nào.

TONGIA

Xe lừa
Em 1 phát Astra chả biết phát thứ 2 có trong khung kịp ko

HenryFord

Xe điện
Em nghĩ, cụ dùng câu từ không đúng với ngôn ngữ VN chúng ta lắm.

và có vẻ như kết luận, chả đâu đến đâu,... cũng hơi vội vàng, vì cụ còn chưa bắt đầu,.... mà đã nghĩ đến kết thúc rồi,... hy vọng cụ kg như thế với người yêu của cụ ạ.
Vâng. Cụ hãy viết đúng chính tả đi rồi hãy đi chỉnh đốn người khác nhé.

Xetho_2sot

Xe tải
E đăng ký online hơn tháng nay chưa thấy động tĩnh gì ;))

khtrungoto

Xe tải
Đúng rồi cụ, phân biệt cái giề, vd xe lăn đua thế nào được với xe đạp kkk.
Vd "trí tuệ" như yêu cầu trong còm cụ thì giờ con người nên bỏ bắt tay, bẩn bọ mợ.

Có thể thay bằng tay giơ lên cao thẳng, đứng nghiêm (nhìn từ xa đã rõ...nại có thần thái oai nghiêm) :D
Em cho rằng, đó cũng là 1 ý kiến hay, có cơ sở của nó, em kể cụ nghe. Ông bạn em, cũng hay giao tiếp với Tây phết, và cũng hay bắt tay, thậm chí ôm hôn,...

Có lần nó kể, Ông Tây đến, nhân viên gọi nó ra đón, lúc đó nó vừa đi vệ sinh ra sảnh, Ông Tây niềm nở tiến đến bắt tay, nước hoa thơm phức, nó cũng vội bắt tay, xong nó mới ngớ ra là đi vệ sinh ra vội nên chưa rửa tay,.... rồi nó hy vọng nước hoa của ông Tây lấn át được mùi (nếu có) mà nó quên chưa rửa tay,...

Và cụ ạ, không ai dùng xe lăn đua với xe đạp, ông nào dùng xe lăn đi đua với xe đạp, thì ắt là phường ngông nghênh, ông nào dùng xe đạp gạ đua với ông xe lăn, thì ắt là phường nghễnh ngãng,... cụ nhỉ, =))

Chỉnh sửa cuối: