[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

apachi

Xe tải
À, thì em đưa đầu thớt rồi đó: 5 câu ạ,

1- Covid-19: Ảnh hưởng kinh tế, làm suy thoái kinh tế các nước, kinh tế toàn cầu thì đến nay đã có những nước, quốc gia nào đã phải phá sản ? hết tiền, dân bạo loạn,... C/P sụp đổ,... vì Covid-19 chưa ?

2- Kinh tế Phát triển mạnh mẽ: 10, 20 năm trước, kinh tế các nước, Kinh tế thế giới phát triển rầm rộ, như bùng nổ Dot Com, giai đoạn thăng hoa về tài chính, bđs,.... ảnh hưởng của nó thì lại có một số Tập đoàn lớn, quốc gia khá giả đến giàu có (kể cả Thái Lan, Mỹ, Argentina, Tây Ban Nha, Braxin,... ),....thì đã phá sản, suy thoái, nợ đầm đìa, chính phu giải tán, chiến tranh, xung đột các nước, các nhóm người,.... ?

3- Tại sao ?

4- Đâu là mục đích phát triển chính của con người ?

5- Đâu mới là trí tuệ và hành động khôn ngoan của loài người trên trái đất này ?
1. Suy thoái thì thấy rõ rồi, cả thể giới ko trừ 1 nước nào, bạo loạn cũng có luôn, nhưng sụp đổ thì chưa. 1 đất nước ko bao giờ bị hết tiền, kể cả quốc gia bé chỉ có tiền bị mất giá, lạm phát kể cả USD.
2. Có tăng thì phải có giảm, quy luật tất yếu của muôn loài như hình sin, muốn tăng mãi ư? ko bao giờ đâu
3. Tại vì hỏi nó là quy luật muôn loài.
4. Mục đích của con người là tồn tại và phát triển.
5. Là cái thứ 4.

khtrungoto

Xe tải
Câu hỏi mở mà cũng bị ăn vang, chả hiểu ọp lúc này sao nhiều dư luận thế kg biết.
Có vẻ như người ta dùng Vang, người ta nghĩ và thấy mình mạnh mẽ, giỏi giang hơn người cụ ạ, cụ caimon nhể.

Kệ thôi ạ, ai có hứng thú thì tham gia, thoải mái ạ

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ ah.lúc về phát cho em 2 giấy
1 là xác nhận đã tiêm mũi 1
2 là các lưu ý trong đó cũng có phần ko sử dụng chất kích thích
Người ta bịa để dọa ng đi tiêm.
Tôi cầm bằng Bs 30 năm rồi nên những Trò MÈO này cũng chả có lạ.
Lái dầm thì phải biết đổ tại Chim chứ :))

Manhpd

Xe cút kít
Người ta bịa để dọa ng đi tiêm.
Tôi cầm bằng Bs 30 năm rồi nên những Trò MÈO này cũng chả có lạ.
Lái dầm thì phải biết đổ tại Chim chứ :))
Thôi em cứ chắc cú là nghe theo.chứ thật cụ ngày em cũng toàn 2 cữ,không dịch bữa tối cũng 3 lon hoặc vài choén.nhưng cũng phải bó mồm chỉ diệu of thôi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E đc mấy ngày m1 rồi. Thấy yêu đời, cứng và nứng hơn hẳn :))

Trung Roger

Xe hơi
Nhiều cụ vẫn dị ứng với thị trường tiền số nhỉ, em thấy khác gì chứng khoán đâu, cũng tự bỏ tiền mua thấp bán cao, hôm lãi nhiều hôm lãi ít, tìm hiểu kỹ thì đỡ mất tiền. Từ đầu mùa dịch em bỏ hơn trăm cũng kiếm đc mấy chục đủ tiêu. Cũng chả phải mời chào ai, tự chơi tự chịu. Có phải cứ là tiền số thì là lửa đảo hết đâu.

khtrungoto

Xe tải
1. Suy thoái thì thấy rõ rồi, cả thể giới ko trừ 1 nước nào, bạo loạn cũng có luôn, nhưng sụp đổ thì chưa. 1 đất nước ko bao giờ bị hết tiền, kể cả quốc gia bé chỉ có tiền bị mất giá, lạm phát kể cả USD.
2. Có tăng thì phải có giảm, quy luật tất yếu của muôn loài như hình sin, muốn tăng mãi ư? ko bao giờ đâu
3. Tại vì hỏi nó là quy luật muôn loài.
4. Mục đích của con người là tồn tại và phát triển.
5. Là cái thứ 4.
Em lại có băn khoăn ý 3, 4 và 5 ạ.

- Con người tồn tại và phát triển về cái gì để cái 1 và 2 nó không có vẻ như đối lập nhau ???

Kinh tế, xã hội muốn, đang phát triển mạnh mẽ thì cắn xé nhau, rồi sụp đổ,...

Dịch bệnh tự nhiên đem đến (Covid-19) thì con người lại có vẻ "yên ổn" hơn và "bác ái" với nhau hơn

- Con người tồn tại và phát triển như thế nào để trái đất này an yên bền vững, thuận tự nhiên hơn ?

OTheAh

Xe tăng
Mũi 1 e nhẹ nhàng thôi 12h sau tiêm ng gây gây tí, e tiêm astra

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em cứ chắc cú là nghe theo.chứ thật cụ ngày em cũng toàn 2 cữ,không dịch bữa tối cũng 3 lon hoặc vài choén.nhưng cũng phải bó mồm chỉ diệu of thôi
Em tiêm Pfizer.
Tiêm lần 1 sáng. Trưa về em làm 150ml nước mắt quê hương + 500ml bia chữa háo
Lần 2 tieem xong em làm 1l bia.
Bà già em 80 tuổi. Em quyết cho bả tiêm nên đọc về vaccine kỹ lắm. Chả có hãng nào cấm bia rượu Cả nha !!!

Manhpd

Xe cút kít
Em tiêm Pfizer.
Tiêm lần 1 sáng. Trưa về em làm 150ml nước mắt quê hương + 500ml bia chữa háo
Lần 2 tieem xong em làm 1l bia.
Bà già em 80 tuổi. Em quyết cho bả tiêm nên đọc về vaccine kỹ lắm. Chả có hãng nào cấm bia rượu Cả nha !!!
Em tiêm sáng xong về gấu bổ cho quả dừa thay nước lọc.chiều dậy lại làm quả nữa uống =)) =)) =)) xong gấu ngồi châm cứu giấy rồi ra chỉ thị là cấm sáng coffee,trưa tối cấm rượu bia,tối cấm lại gần,thuốc ngày cho 3điếu.vãi lái em nghe răm rắp mất đúng 3 ngày

TRINHNX72

Xe tải
  • Không ai chết đói: covid chi làm đứt gãy chuỗi cung ứng, còn sản xuất lúa gạo, thị cá để con người ăn thì vẫn đảm bảo --> không có người chết đói
  • Không có công ty nào phá sản: sẽ có nhiều đấy nhất là airline, travelling, hotel .., có độ trễ 1 2 năm
  • Covid này cũng như chiến tranh, có thiệt hại, nhưng sau đó sẽ phát triển bù lại rất nhanh. Vì về cơ bản dù có mất mát, nhưng qua dịch bệnh, chiến tranh con người cũng học hỏi hoặc phát minh nhiều cái hay ho
  • Bài học cho con người: đó là không được phá hoại môi trường đang sống, nếu chúng ta tiếp tục phá hoai môi trường thì sẽ có nhiều covid’ nữa trong tương lai
  • Gía trị cuộc sống: không phải cứ có nhà lâu xe hơi là hạnh phúc, hóa ra chỉ cần được ra đường đã là hạnh phúc :)

MiTa

Xe lăn
Em tiêm Az sau 10 phút cảm giác hơi choáng.
Sau 7h cảm giác không được như trước.
Theo dõi thêm xem sao.
Vừa tiêm trưa nay.
E AZ, 5h chiều chích thì khoảng 12h đêm bắt đầu khó chịu và hơi sốt, nằm vật vã cả đêm ngủ chập chờn rất ít, sáng dậy chơi viên hạ sốt. Chiều sốt lai rai dếnđêm thì hết. Tay hơi bị đau thôi.
Tới nay là gần 1 tháng, khoản chuỵch khẻo hơn trước.

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Em tiêm sáng xong về gấu bổ cho quả dừa thay nước lọc.chiều dậy lại làm quả nữa uống =)) =)) =)) xong gấu ngồi châm cứu giấy rồi ra chỉ thị là cấm sáng coffee,trưa tối cấm rượu bia,tối cấm lại gần,thuốc ngày cho 3điếu.vãi lái em nghe răm rắp mất đúng 3 ngày
Nước dừa là 1 trò ngớ ngẩn nhất.
Người thông thái là người không làm những trò ngớ ngẩn :D
Cụ thử hỏi con gấu: Mày chứng minh cho tao nghe xem nước dừa bổ dưỡng ntn ???