:: Nhờ các bác IT giúp em tạo 1 User trong máy tính với ạ ::

Kính các bác IT, hiện nay máy tính nhà cháu đang dùng có 1 số phần mềm không thể chia sẽ với ai. Ngoài phần dành cho Administrator còn có 1 User nữa đã cài password rồi, nay nhà cháu muốn làm thêm 1 cái User nữa gồm đủ các phần mềm mà không biết cách ạ :102::102:

Máy của nhà cháu là Pen (R) ạ

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bạn giahung giúp bạn Bún này

ấn vào cái nút START rồi tìm cái anh SETTING rồi chọn tiếp cái CONTROL PANEL

khi vào đuọc control panel thì sẽ thấy cái USER SETTING

tiếp đó thì dễ rồi nhỉ

nongdanit

Xì hơi lốp
Em đã gõ mất gần chục dòng, nhỡ tay một phát nó back lại các trình duyệt mất hết cả, ngại viết lại kinh khủng, để em chụp ảnh chỉ cách cho cụ vậy. Em đang dùng window 7 nên giao diện có thể hơi khác với bác một tẹo nhưng nhìn chung là các chức năng cơ bản nó giống nhau hết ở các win:
Cụ vào control panel rồi tìm cái phần User Account và mở nó ra, của em thì nó trông thế này:

Cụ muốn account cụ vừa tạo có đầy đủ các chương trình thì trước tiên cụ logoff cái account hiện tại, cụ đăng nhập bằng account vừa tạo (login hơi lâu tẹo vì lần đầu tiên login).
Tiếp đó cụ vào cái nơi cài các chương trình mà cụ muốn chạy với user này, thường là để ở C:\Program Files\....rồi cụ vào từng chương trình một, tìm file chạy của nó vào tạo shotcut ra ngoài màn hình destop để lần sau chạy cho tiện.
• Lưu ý: một số chương trình khi cài đặt nếu lựa chọn “Just me” thì chương trình đó chỉ chạy được với Account đang login mà thôi.

Chúc cụ thành công. (b)

Chỉnh sửa cuối:
Nhà cháu đội ơn các bác, các anh, bà con xa gần đã giúp đỡ nhà cháu ạ :77::77: