Nhờ các bác tư vấn chỉnh amly

Tùng Lào

Đi bộ
Chẳng là hiện tại em đang công tác lại Lào và đang sử dụng santafe 2014. Tuần vừa rồi có mang xe qua thái độ lại dàn âm thanhcho xe cụ thể em thay
1. 4 loa cánh ( 4 loa nhỏ, 4 loa trung) hiệu Emplaze( cái này hình như thương hiệu của thái)
2. 1 loa bass Kicker 600w - gồm 2 loa 10` ( thùng loa sãn theo mhaf sản xuất vì em kg muốn đục khoét)
3. 2 âm ly 1500w để tải loa cánh và âm ly 1000w để tải loa bass.
4. 1 bộ chỉnh âm thanh tổng ( em kg biết tiếng việt gọi là gì chỉ biết tiếng thái gọi là Bi).
Sau khi lên đồ em cảm nhận rõ rệt sư thay đổi tiếng bass rất chắc và khỏe( sẽ up clip để các bác nghe thử). Tuy nhiên khi nghe nhạc Nonstop, Dance em cảm nhận 4 loa cánh kéo hoi nhiều tiếng bass , do thợ lắp âm thnah họ có giải thích điều chỉnh amly để tiếng trầm sẽ về loa bass dải âm thanh tâm cao và trung sẽ về 4 loa cánh. Em up lên đây nhờ cách bác tư vấn giúp xem họ chỉnh 2 cái amly của em như vậy đã chuẩn chưa cần điều chỉnh gì thêm kg ( vì tiếng thái em cũng bập bõm nên kg thể giải thích sâu hơn với thợ đc)
Thứ tự từ trên xuống. Amly loa bass, Bộ chỉnh âm tổng, âm ly loa cánh, loa bass. Loa cánh với cục phân tần em lắp vào 4 cánh rồi nên kg chụp lại cho các cụ đc

Chỉnh sửa cuối:

VietNguyen1986

Xe hơi
Nhìn đẹp qua cụ nhở