Nhờ các bác tư vấn gấp: kính xe bị rạn!!!

Miiter

Xe máy
Vợ 2 Gentra của em hôm qua tự nhiên bị một phát rạn trên kính lái. Chắc không phải do đá trên đường văng vào, vì lúc đi không thấy gì, để ở Cơ quan, tối ra xe để về nhà thì nhìn thấy.
Em gửi mấy cái ảnh để các bác nhìn xem hộ. Phía bên trong sờ không thấy rạn chút nào, nhưng bên ngoài thì có vết rạn. Các bác cho em lời khuyên phải làm thế nào với:
1. Có cần làm gì để tránh vết rạn lớn ra không?
2. Liệu có thể bảo hiểm được vụ này không. Em mua trả góp, có bảo hiểm thân vỏ đầy đủ.
Các bác cho em vài lời khuyên với. Em sẽ hậu tạ bằng vodka ạ!

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Thay cái mới cho lành bác ạ
2. Liệu có thể bảo hiểm được vụ này không. Em mua trả góp, có bảo hiểm thân vỏ đầy đủ.
Chắc chắn là được

hanhlexus

Xe tải
Bí bắn đá hay bị trả thù đây,
Có 2 hướng giải quyết như sau:
- Thay cái mới cho lành bác ạ (@blacklac)
- Bán xe (Xe của bác mầu gì ấy nhỉ bán cho em luôn :)) )

Big Daddy

Xe hơi
Tưởng bác chưa Bảo hiểm thì đi khoan 1 lỗ xinh xinh đúng tâm điểm nứt để tránh kính bị xé toang ra. Còn có BH rồi thì bác đừng có khoan kẻo rồi bên BH không chấp nhận đâu!

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
cái kính cũng là vỏ xe nên được bảo hiểm. Giống như bảo hiểm cái xi-nhan bác a. Xi nhan vỡ ra thi bảo hiểm trả tiền mua cái mới.

Miiter

Xe máy
Cho em hỏi các bác chút: Nếu cứ để như vậy liệu có ảnh hưởng gì không? Em sờ phía trong thì vẫn "mịn", ko thấy có cảm giác rạn nứt, chỉ phía bên ngoài thôi. Liệu để lâu vết rạn có lớn ra không nhỉ?
Còn nếu thay thì hết bao nhiêu các bác nhỉ? Em chưa nghiên cứu kỹ, các nguyên nhân nào được BH chấp nhận thanh toán, các bác có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên hoặc chỉ dẫn với.

minhconTMD

Xe tải
Kính chắn gió là kính 2 lớp nên láơp ngoài rạn còn bên trong mịn là bt bác ạ, nếu bác cứ để như vậy thì nó sẽ càng rạn lớn hơn.Gia scả thì bác vào hãng họ sẽ báo giá cho bác.Bác lấy giấy chứng nhận BH ra trong đó có ghi số ĐT của BH, bác gọi và thông báo cho họ là xe bác bị như thế họ sẽ hướng dẫn bác tiếp.Thế nhé, chúc bác mau có kính lành đi cho đỡ nhức mắt bác nhé.

VŨ ANH TUẤN

Xe đạp
Lên MINH ĐƯỜNG 699 Minh Khai, HBT, HN Tel: 0904133993 khoảng 250-300k la OK ngay

Beifahrer

Xe máy
tiện thể các bác cho em hỏi xe em bị đá nhỏ văng lên kính làm sứt 1 miếng nhỏ bằng nửa hạt gạo, có thể hàn lại được không và ở đâu? Xin cám ơn các bác!

longcg

Xe đạp
Em cũng vừa bị 2 phát... lên nhà bạn chơi (chung cư) đậu xe ở dưới, hoàn toàn không ảnh hưởng đến ai. đang đứng ngoài lan can chơi, nghe choang một phát, trời tối nên không thấy gì không nghĩ là xe mình bị. đến lúc xuống trèo lên xe mới thấy 2 vết cũng giống của bác Miiter... em ứ có bảo hiểm thân vỏ, đau thế chứ dcmnó...

ducan

Xe tăng
ối xời ơi bác Miiter có bảo hiểm thì sợ éo giề ,...gọi bảo hiểm đến thay cho lành bác ợ , mình mua bảo hiểm thì phải kiếm tí quyền lợi chứ ,kể cả bác cho thêm 1 búa vỡ te tua ra rồi gọi BH đến bác bẩu là xe đang đỗ tự nhiên có thằng bỏ mịa nèo nó choảng iem ra thì chẳng bít nó chạy đâu roài ka ka ka...rồi nhờ vài người gần nhà làm quả biên bản và kí tên làm chứng phát là ok ngay

V.T.A

Xe điện
Gọi BH thôi bác ơi,bác đẻ thế ko đi nó cũng tự xé ra khó chịu lắm.
Bác nào ko có BH 21 Trần Hưng Đạo -Cty Vương Anh_(em nhớ mang máng là gần ngã tư Hàng chuôi X THD thì phải) cửa hàng bé tý giữa hai hàng Cafe ấy có bà chủ trẻ ,nhiệt tình.giá hạt dẻ

lobodo

Xe hơi
Bác bị ai ném đá rồi. ko thể tự nhiên được ! gọi bảo hiêm thôi !

huyvd

Xe hơi
Gọi BH càng sớm càng tốt! tui đang thay kính chắn gió cho corolla 1.6 - 97
hết 9triệu tại toy Láng hạ. BH 'phải' vui vẻ lắm, thay đúng đồ xịn đi cho nó sướng, đừng nghe BH tư vấn đến chỗ này chỗ nọ, kính rỏm đi khó chịu lắm.
Chúc Bác vui!

ChiePCW

Xe tăng
Cho em hỏi các bác chút: Nếu cứ để như vậy liệu có ảnh hưởng gì không? Em sờ phía trong thì vẫn "mịn", ko thấy có cảm giác rạn nứt, chỉ phía bên ngoài thôi. Liệu để lâu vết rạn có lớn ra không nhỉ?
Còn nếu thay thì hết bao nhiêu các bác nhỉ? Em chưa nghiên cứu kỹ, các nguyên nhân nào được BH chấp nhận thanh toán, các bác có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên hoặc chỉ dẫn với.

Kính lái là 2 lớp, ở giữa có lớp băng keo nên nứt nhẹ bên ngoài chưa ảnh hưởng đến bên trong thì sờ vẫn ngon .
Cái này chả phải lăn tăn gì mà không gọi BH bác ạ, nhanh gọn thôi mà, thay đi cho đỡ tức mắt .