Nhờ các bác tư vấn giúp em nên đầu tư cái gì?

vodafone.nguyen

Xe hơi
Ngân hàng chỉ nên ngắn hạn, và lãi suất cũng có hạn và kì hạn, còn chứng khoán và BĐS không phải nói chơi là chơi được, các cụ cần kĩ năng, chuyên môn, thông tin và cả may mắn nữa. Nếu các cụ không chắc về điều đó thì mời các cụ tham khảo Quỹ mở của Manulife nhé:
https://www.manulife.com.vn/vi/san-pham-dau-tu/bao-hiem-dau-tu.html
vừa đầu tư lại vừa bảo vệ bản thân mình, có khỏe mới hưởng được :D, linh hoạt và tiện lợi, thanh khoản ngay chứ không như CK. Lãi suất ngất ngưởng thì không có, nhưng tỉ lệ bình quân đang ở mức ~15% (với Quỹ tăng trưởng), hơn xa so với ngân hàng. Và quan trọng là ủy thác cho 1 tổ chức đáng tin và minh bạch được Bộ Tài chính kiểm duyệt, chứ không phải đội lái với lời cam kết miệng. Quỹ tăng trưởng toàn đầu tư vào bluechip nên dưới góc độ vui một tí thì cụ nào đầu tư thì cũng đang là các ông chủ nhỏ, là đối tác hợp tác bác Vượng, rồi là cô Liên VNM,.. làm những thương vụ nhớn.
Các cụ quan tâm thì nhắn mình nhé!
Nhắn mình xem cái này ntn nhé.

haihoan67

Xe tải
Mình tư vấn như thế này: 93 là tuổi còn trẻ, nên trải nghiệm. Đặc biệt bạn lại làm marketing nữa, nhưng tư vấn của mình thì cũng phải sắp xếp thời gian được và xác định ngủ ít.
1. Trích ra 1 khoản nhỏ (khoảng 30tr-50tr) để đầu tư/đầu cơ: chứng khoán,bitcoin,... --> mục đích có cảm nhận thị trường và học được rất nhiều sau 2 năm, đừng nghĩ là 30tr thì sinh lời chả bõ, cố gắng target khoảng 15%/năm hoặc ít thì mục tiêu hơn lãi gửi ngân hàng. Mà mình có trải nghiệm ai cho được? Cái này chủ yếu là thời gian nghiên cứu ưu tiên tối/đêm. Định hướng là nên đầu tư dài hơi chút để ko mất thời gian trong giờ làm việc.
2. trích ra 1 khoản nữa để kinh doanh ví dụ bán hàng online (phát huy lợi thế làm marketing), hàng gì thì tự nghiên cứu.
3. Đầu tư cho bản thân ko dùng bây giờ thì dùng sau này cả thôi.

PinkPanther29

Xe hơi
Sau khi tiêu xài thoải mái các kiểu thì em đang TK được 1 khoản tiền nhỏ, tầm hơn 200 triệu mà em đã tích góp được sau hơn 1,5 năm đi làm.
Hiện tại em chỉ gửi TK trong NH thôi mà chưa có định hướng làm gì để đầu tư với khoản tiền này. Em có tham khảo thông tin về chứng khoán, BDS và một số cái. Về CK thì em không rành nên ko dám chơi, còn về BDS thì số tiền này lại nhỏ quá.

Nhờ các bán ở đây tư vấn giúp em nên đầu tư gì với số tiền như này.
Hóng các cao nhân chỉ bảo :)

P/s: Em sn 93 nhé, để mọi ng tiện xưng hô.
Đập vào người. Kiếm bố vợ ngon ngon thế là 200t thành 200 tỷ thôi mà :)))

bkhn2000

Xe hơi
Mình tư vấn như thế này: 93 là tuổi còn trẻ, nên trải nghiệm. Đặc biệt bạn lại làm marketing nữa, nhưng tư vấn của mình thì cũng phải sắp xếp thời gian được và xác định ngủ ít.
1. Trích ra 1 khoản nhỏ (khoảng 30tr-50tr) để đầu tư/đầu cơ: chứng khoán,bitcoin,... --> mục đích có cảm nhận thị trường và học được rất nhiều sau 2 năm, đừng nghĩ là 30tr thì sinh lời chả bõ, cố gắng target khoảng 15%/năm hoặc ít thì mục tiêu hơn lãi gửi ngân hàng. Mà mình có trải nghiệm ai cho được? Cái này chủ yếu là thời gian nghiên cứu ưu tiên tối/đêm. Định hướng là nên đầu tư dài hơi chút để ko mất thời gian trong giờ làm việc.
2. trích ra 1 khoản nữa để kinh doanh ví dụ bán hàng online (phát huy lợi thế làm marketing), hàng gì thì tự nghiên cứu.
3. Đầu tư cho bản thân ko dùng bây giờ thì dùng sau này cả thôi.
Cụ tư vấn chuẩn quá. Vì vừa học đc nhiều, đc trải nghiệm để khi có cơ hội là tăng tốc đc ngay.

davisy

Xe tải
Tầm tiền này thì xem nhắm e nào ngon, nhà cốp thì đầu tư vào mà tán tỉnh, tán xong có nhà có xe có vk lại có con luôn

Nguyễn Lân

Xe máy
Kê dép hóng cao nhân

custas

Xe tải
M cũng tầm tuối bạn và mỗi năm cũng giành ra đc mấy trăm. mình cũng chia sẽ kinh nghiệm của mình là chia thành 3 phần: đầu tư- tiết kiện và bản thân
1.Phải nên đầu tư, vì chỉ có đầu tư mới có đột phá về tài chính được.mình có đầu tư về fx, chứng khoán. và 1,2 năm gần đây số vốn tăng lên minhf cũng đã góp vốn chung nhau mua bds dạng đất nền. ( đương nhiên đầu tư có lúc lời lúc lãi nhưng là kênh có đột phá về tiền). m nhớ khởi điểm mình đàu tư chứng khoán đâu đó là 40tr thôi. còn cao điểm cũng là tầm 200tr. m tập trung mua mấy dòng như PNJ, VNM, GAS và dòng bank.
2. Tiết kiệm là khoản mình nghĩ cũng rất cần có vì nhiều khi công việc cấp bách, ốm đau khó lương .... phải cần khoản này. nên mình luôn có sổ tầm 50tr cho phòng ngừa rủi ro.
3. Đầu tư bản thân. đang còn trẻ đầu tư cho bản thân là việc nên làm. vd mình làm bên lĩnh vực kinh doanh nên m mua xe oto để đi. bạn làm mkt thì nên học nâng cao hơn vì mình thấy ngành truyền thông mkt giờ rất phát triển và yêu cầu thay đổi, sáng tạo liên tục.bản thân mình tương tác với marketing nhiều mình cũng hiểu ở mkt phải sáng tạo liên tục.

datdinh1210

Xe máy
Các cụ tư vấn hợp lý rồi. Hic. E cũng mong có khoản để đầu tư đây.

Mathce

Xe hơi
M cũng tầm tuối bạn và mỗi năm cũng giành ra đc mấy trăm. mình cũng chia sẽ kinh nghiệm của mình là chia thành 3 phần: đầu tư- tiết kiện và bản thân
1.Phải nên đầu tư, vì chỉ có đầu tư mới có đột phá về tài chính được.mình có đầu tư về fx, chứng khoán. và 1,2 năm gần đây số vốn tăng lên minhf cũng đã góp vốn chung nhau mua bds dạng đất nền. ( đương nhiên đầu tư có lúc lời lúc lãi nhưng là kênh có đột phá về tiền). m nhớ khởi điểm mình đàu tư chứng khoán đâu đó là 40tr thôi. còn cao điểm cũng là tầm 200tr. m tập trung mua mấy dòng như PNJ, VNM, GAS và dòng bank.
2. Tiết kiệm là khoản mình nghĩ cũng rất cần có vì nhiều khi công việc cấp bách, ốm đau khó lương .... phải cần khoản này. nên mình luôn có sổ tầm 50tr cho phòng ngừa rủi ro.
3. Đầu tư bản thân. đang còn trẻ đầu tư cho bản thân là việc nên làm. vd mình làm bên lĩnh vực kinh doanh nên m mua xe oto để đi. bạn làm mkt thì nên học nâng cao hơn vì mình thấy ngành truyền thông mkt giờ rất phát triển và yêu cầu thay đổi, sáng tạo liên tục.bản thân mình tương tác với marketing nhiều mình cũng hiểu ở mkt phải sáng tạo liên tục.
cụ này tư vấn hợp lý, chủ thớt tham khảo xem

tranvinh90

Xe máy
Ủng hộ mợ. Em ck 10 năm. Trung bình lãi 30% / năm tính cả gđ khó nhất nên mợ cứ mạnh dạn
Đúng là tuổi trẻ tài cao

Mathce

Xe hơi
Cụ nên đầu tư vào bản thân, còn lại để tiết kiệm, khi nào cụ không phải lên hỏi những câu như thế này, thì cụ có thể tự đầu tư được rồi.

ptc97

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Marketing thì k cần đến 200tr vẫn có thể làm ăn buôn bán nho nhỏ đc mà bác , mình bắt đầu từ cái nhỏ nhỏ , bác xác định mặt hàng nào mình có thích và am hiểu nhất thì xúc tiến thôi ạ

29A.56789

Xe máy
250 tr thì khó đầu tư, làm nhỏ lẻ vẫn có nhiều rủi ro, tầm tuổi cụ e cũng chỉ có tầm vậy sau mua hết vàng vứt góc tủ cày tiếp. Khi nào có tầm1-2 tỷ hẵng tính nguồn tiền cái nào tích cái nào đầu tư chắc chắn cái nào mạo hiểm.

huyenthuong95

Đi bộ
Nên đầu tư vào bản thân, hoặc nếu thích kinh doanh thì có thể tập kinh doanh nhỏ lẻ. Hoặc trích 1 phần nhỏ để thử sức với các hình thức đầu tư mạo hiểm cụ ạ :)

russian_blue

Xe buýt
Chào mọi người. E update tình hình là sau 1 năm thì nó lên thành hơn 600tr rồi. Chủ yếu là đến từ công việc. Nhưng hiện tại e chỉ biết gửi ngân hàng chứ chưa biết làm gì cả. Mong nhận đc tư vấn.
Cảm ơn các bác
sau 1 năm , tài sản tăng hơn 400tr mà chủ yếu đến từ công việc thì đầu tư làm gì hả cụ ? Cứ chú tâm vào công việc thôi

minhnga

Xe tải
Chẳng món nào ngon bằng món chứng khoán