[Funland] Nhờ các cụ giúp bộ dàn đọc được file film HD dạng mkv qua cổng USB

thinhkieuphong

Xe điện
Em ngắm nghiá mãi được con này Pioneer MCS636, tuy nhiên nó đọc được file đuôi mp4 với avi, divx thì phải

Ko hiểu có con nào tương tự ko

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Mkv là đặc thù phim rồi, cụ thử chuyển đổi sang đuôi sang mp4, avi

thinhkieuphong

Xe điện

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
chả nhẽ em cứ convert để xem thì vất quá :(((, file toàn trên dưới 10G convert thế thì chết :(
Cụ làm đầu HD đi, mua cũ cũng ok, nó xơi tái mấy đuôi này tất :)) . Chứ bắt ép lĩnh vực không chuyên sẽ mệt đó :)

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ làm đầu HD đi, mua cũ cũng ok, nó xơi tái mấy đuôi này tất :)) . Chứ bắt ép lĩnh vực không chuyên sẽ mệt đó :)
Đang thiếu bộ dàn nên tiện mua thì muốn chơi đủ các thể loại cho nó gọn mà cụ

hbu082

Xe container
Em ngắm nghiá mãi được con này Pioneer MCS636, tuy nhiên nó đọc được file đuôi mp4 với avi, divx thì phải

Ko hiểu có con nào tương tự ko
cụ làm cái case máy tính mini, rồi làm bộ dàn vừa vừa là dễ chơi nhất, loại gì cũng xơi đc.

thinhkieuphong

Xe điện
cụ làm cái case máy tính mini, rồi làm bộ dàn vừa vừa là dễ chơi nhất, loại gì cũng xơi đc.
thế thì nói làm gì nữa, máy tính em có rồi mà, tv cũng có thiếu bộ dàn thôi :D Bộ dàn Pioneer đấy có được ko cụ

hbu082

Xe container
thế thì nói làm gì nữa, máy tính em có rồi mà, tv cũng có thiếu bộ dàn thôi :D Bộ dàn Pioneer đấy có được ko cụ
em không rõ bộ này cụ ạ, vì em có bộ dàn lởm thôi :D, nhưng HD với nghe nhạc em cứ máy tính chiến cho tiện.

thinhkieuphong

Xe điện
em không rõ bộ này cụ ạ, vì em có bộ dàn lởm thôi :D, nhưng HD với nghe nhạc em cứ máy tính chiến cho tiện.
HD thì màn tv to xem thích hơn chứ cụ. nhạc nhẽo thì em ít nghe lắm :D

thinhkieuphong

Xe điện
ah, ý em là cây máy tính, cắm ra màn tv cụ ạ, em làm cái cây mini to bằng quyển vở ô li của F1 ấy ạ, cắm qua cổng HDMI của tv.
thế thì cắm hẳn cái case xịn ra cho ngon :D cấu hình khủng hơn chứ cụ, cái cấy mini cấu hình nó cùi lắm có khi còn kém cả mấy con Android TV Box

QAZ

Xe container
HD thì màn tv to xem thích hơn chứ cụ. nhạc nhẽo thì em ít nghe lắm :D
TV màn to thì hầu hết xem được phin MKV đấy. Nhiều loại có cổng xuất âm thanh ra luôn, hoặc có thể xuất ngược âm thanh ra cổng HMDI (nếu có chữ ARC)

hbu082

Xe container
thế thì cắm hẳn cái case xịn ra cho ngon :D cấu hình khủng hơn chứ cụ, cái cấy mini cấu hình nó cùi lắm có khi còn kém cả mấy con Android TV Box
cụ coi thường case mini quá, cụ tìm main itx sk1155, cắm kể cả i5 i7 luôn, ram 2khe cắm lên 16G cũng ok,

thinhkieuphong

Xe điện
cụ coi thường case mini quá, cụ tìm main itx sk1155, cắm kể cả i5 i7 luôn, ram 2khe cắm lên 16G cũng ok,
thiếu con vga là cái quan trọng nhất cụ ơi, CPU với RAM lắp thì có tốn bao nhiêu diện tích đâu :D

TV màn to thì hầu hết xem được phin MKV đấy. Nhiều loại có cổng xuất âm thanh ra luôn, hoặc có thể xuất ngược âm thanh ra cổng HMDI (nếu có chữ ARC)
cụ chỉ bảo em mấy loại cổng HDMI với, 3 cổng 3 chữ như này thì khác gì nhau (STB, ARC, PC/DVI)

Ví dụ em cắm USB có file MKV vào cổng USB của TV để xem phim, xong muốn out Audio ra bộ dàn để âm thanh nó vào đấy thì dùng dây HDMI à ???

Hay là cắm dây Optical từ TV ra bộ dàn nhỉ ??? em chưa dùng kiểu này bao giờ nên ko rõ :D

Chỉnh sửa cuối:

hbu082

Xe container

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ làm con hd box cũ cũng đc. Xem âm thanh cho khoái. Chứ cái cổng usb kia định dạng nó cũng hạn chế lắm. Mà âm thanh ko có phê.
TV Samsung cổng USB đọc được file mkv mà cụ, đối với em thế là đủ dùng rồi. Còn âm thanh em đang định out ra bộ dàn ko hiểu có được ko, có cụ nào chuyên sâu giúp em với :D

thinhkieuphong

Xe điện
Ý em đang nói là bộ dàn ý cụ. Chứ TV thì hầu như đời mới bây h đều có cổng USB HDD hỗ trợ xem phim rồi. Thường thì dàn xem phim all in one rất ít hỗ trợ xem phim cổng USB. Hoặc cụ cắm USB lên TV xong làm sợ dây quang out xuống dàn là xem ngon lành luôn.
em cũng đang tính phương án này, tuy nhiên có 1 vấn đề nhỏ là sợ tivi nó giải mã âm thanh k chuẩn lắm mà out ra dàn thì ko rõ thế nào :D Mua thêm 1 đầu Karaoke dạng VinaKTV cắm vào bộ dàn này thì có thể vừa hát vừa xem phim ko cụ nhỉ ??

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đang tính phương án này, tuy nhiên có 1 vấn đề nhỏ là sợ tivi nó giải mã âm thanh k chuẩn lắm mà out ra dàn thì ko rõ thế nào :D Mua thêm 1 đầu Karaoke dạng VinaKTV cắm vào bộ dàn này thì có thể vừa hát vừa xem phim ko cụ nhỉ ??
Nếu cắm ổ cứng trực tiếp vào tivi cũng được, nhưng bị hạn chế về giải mã âm thanh, phụ đề, một số phim dung lượng lớn có thể bị giật.
Ngày trước khi chưa có bộ xem phim thì em cũng đã chơi kiểu này, nhưng chán ngay.
Lấy tín hiệu từ tivi ra dàn nghe cũng tạm ổn, nhưng không có hiệu ứng đâu.

thinhkieuphong

Xe điện
Nếu cắm ổ cứng trực tiếp vào tivi cũng được, nhưng bị hạn chế về giải mã âm thanh, phụ đề, một số phim dung lượng lớn có thể bị giật.
Ngày trước khi chưa có bộ xem phim thì em cũng đã chơi kiểu này, nhưng chán ngay.
Lấy tín hiệu từ tivi ra dàn nghe cũng tạm ổn, nhưng không có hiệu ứng đâu.
TV nhà em là Samsung. thật ra phim của em toàn file tầm loanh quanh 10G, mkv, 1 số cái thì 720p thuyết minh nữa, cho nên giật chắc ko xảy ra :D (thực tế là em chưa bị bao giờ). Phụ đề tiếng Việt thì file .srt đọc tốt, có điều nó ko chỉnh được kích cỡ nên hơi bé. Âm thanh thì đúng là nó ko chuẩn = xem bằng cái khác, định out ra nhưng ko có hiệu ứng như cụ bảo thì cũng hơi chán :D

Em tìm được 1 bộ dàn đáp ứng đúng nhu cầu nhưng giá của nó hơn 30 củ cơ :)) http://oppodigital.vn/?p=496

Coi như xong vấn đề xem phim, giờ đến vấn đề Karaoke, em định mua cái đầu KTS dạng VinaKTV cắm vào bộ dàn để hát thì có ổn ko (tận dụng bộ dàn làm ampi luôn :D). mua thêm 2 cái mic nữa

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
TV nhà em là Samsung. thật ra phim của em toàn file tầm loanh quanh 10G, mkv, 1 số cái thì 720p thuyết minh nữa, cho nên giật chắc ko xảy ra :D (thực tế là em chưa bị bao giờ). Phụ đề tiếng Việt thì file .srt đọc tốt, có điều nó ko chỉnh được kích cỡ nên hơi bé. Âm thanh thì đúng là nó ko chuẩn = xem bằng cái khác, định out ra nhưng ko có hiệu ứng như cụ bảo thì cũng hơi chán :D

Em tìm được 1 bộ dàn đáp ứng đúng nhu cầu nhưng giá của nó hơn 30 củ cơ :)) http://oppodigital.vn/?p=496

Coi như xong vấn đề xem phim, giờ đến vấn đề Karaoke, em định mua cái đầu KTS dạng VinaKTV cắm vào bộ dàn để hát thì có ổn ko (tận dụng bộ dàn làm ampi luôn :D). mua thêm 2 cái mic nữa
Cụ cắm trực tiếp ổ cứng vào tivi sẽ thấy ngay thôi, chữ phụ đề bé tý :))
Đầu HD Oppo 105D thì đắt rồi - gần như đầu bảng xem phim + nghe nhạc, tầm 25 triệu thôi. Cụ săn đầu HD cũ thiếu gì, tầm 700-1.500k đầy mà.