[Funland] Nhờ các Cụ/Mợ chia sẻ về yêu cầu mở thêm tài khoản phụ của ngân hàng

anhtrangvn

Xe tăng
Công ty em có sử dụng hợp đồng tín dụng với một ngân hàng. Nay họ yêu cầu bên em mở một tài khoản phụ, với số dư duy trì rất tối thiểu (số tiền rất nhỏ - 100k - VNĐ) qua hợp đồng với các nội dung sử dụng dịch vụ quản lý tài khoản tiền gửi tập trung; quản lý việc duy trì số dư, quản lý việc điều chuyển vốn. Em đọc thì toàn ngôn ngữ chuyên ngành tài chính ngân hàng, không hiểu rõ lắm và băn khoăn không hiểu mục đích mở ra để làm gì, có rủi ro gì sau này không vì nó không xuất phát từ nhu cầu giữa hai bên mà thuần túy họ yêu cầu. Có cụ/mợ nào hiểu về việc này chia sẻ giúp em với.
Cảm ơn các cụ/mợ nhiều!

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
hì hì. có phải Cty cụ đang mở TK tại Bank khác rồi đúng k? Bây h cụ ký HĐ tín dụng với 1 bank mới thì theo quy định bắt buộc luôn là cụ phải mở 1 TK thanh toán tại Bank mới đó để chuyển dòng tiền tương ứng với tỷ lệ cấp tín dụng mà Bank đó cấp cho cụ. Cái này cụ hiểu là bắt buộc cụ nhé. Vì họ cho cụ vay tiền, họ phải nắm được dòng tiền của công ty cụ đi đâu về đâu chứ?

Còn họi nói mở 1 TK phụ chẳng qua là để bên cụ nghe cho êm tai, hỗ trợ họ thôi. Chứ Chả có TK nào tên chính tên phụ ở đây cả. TK nào nhiều tiền thì anh em gọi là TK chính. Vậy thôi

anhtrangvn

Xe tăng
hì hì. có phải Cty cụ đang mở TK tại Bank khác rồi đúng k? Bây h cụ ký HĐ tín dụng với 1 bank mới thì theo quy định bắt buộc luôn là cụ phải mở 1 TK thanh toán tại Bank mới đó để chuyển dòng tiền tương ứng với tỷ lệ cấp tín dụng mà Bank đó cấp cho cụ. Cái này cụ hiểu là bắt buộc cụ nhé. Vì họ cho cụ vay tiền, họ phải nắm được dòng tiền của công ty cụ đi đâu về đâu chứ?

Còn họi nói mở 1 TK phụ chẳng qua là để bên cụ nghe cho êm tai, hỗ trợ họ thôi. Chứ Chả có TK nào tên chính tên phụ ở đây cả. TK nào nhiều tiền thì anh em gọi là TK chính. Vậy thôi
Nhưng bên em đã mở tài khoản ở bên họ rồi, họ còn yêu cầu chuyển doanh thu về tài khoản đó ấy chứ. Tài khoản mới (mà em đang hiểu là phụ này) chỉ duy trì số dư 100,000 VND, nên em thấy khó hiểu thôi ạ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Họ muốn đạt chỉ tiêu mở tài khoản mới nên túm được cụ đang có món vay thì yêu cầu thôi. Chả sao đâu.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Nhưng bên em đã mở tài khoản ở bên họ rồi, họ còn yêu cầu chuyển doanh thu về tài khoản đó ấy chứ. Tài khoản mới (mà em đang hiểu là phụ này) chỉ duy trì số dư 100,000 VND, nên em thấy khó hiểu thôi ạ.
À, vậy thì mở làm gì nữa. Ko nhé.
Chạy chỉ tiêu í mà

darkks

[Tịch thu bằng lái]

nhưng nguyên tắc là chỉ 1 tk/1 cá nhân/1 nh mà cụ.