Chi hội Nhờ các cụ tư vấn cho em Captiva máy dầu AT bản maxx

gianglankhanh

Đi bộ
Tình hình là em vừa bán ỉn đi để kiếm em 7 chỗ khác. Thấy có em Captiva 2010 AT máy dầu bản maxx chạy hơn 8 vạn đang bán hơn 400 cũng có vẻ hợp lý. Em kính nhờ các cụ phân tích chỉ giáo giùm em có nên xơi ko, và ưu/nhược của con này là gì ạ?

Em chân thành voka các cụ ạ!

tuthang

Xe buýt
Máy dầu chạy kinh tế hơn dưng sửa chữa thì khoai hơn đới bác

mmxhung

Xe điện
Tình hình là em vừa bán ỉn đi để kiếm em 7 chỗ khác. Thấy có em Captiva 2010 AT máy dầu bản maxx chạy hơn 8 vạn đang bán hơn 400 cũng có vẻ hợp lý. Em kính nhờ các cụ phân tích chỉ giáo giùm em có nên xơi ko, và ưu/nhược của con này là gì ạ?

Em chân thành voka các cụ ạ!
Nếu đúng hơn 400 và xe còn ngon thì rẻ đấy.
Ưu điểm xe máy dầu là bền bỉ và tiết kiệm chi phí nhiên liệu.
Nhược điểm xe máy dầu: Xe rung và ồn hơn xe máy xăng; Xe có mùi hôi của dầu cháy rất khó chịu.
Xe máy dầu có sử dụng Turbo tăng áp khí nạp nên đòi hỏi phải được bôi trơn bằng loại dầu nhớt chất lượng tốt, tuy nhiên nhiều cụ chạy máy dầu nhưng chỉ đổ loại nhớt chất lượng trung bình nên thường bị chết Turbo, chi phí thay Turbo mới gần 20 củ.

Dũng Ekko

Đi bộ
e cũng đang quan tâm tới captiva, vì giá hợp lý, phom đẹp, nhưng e thấy thiên hạ đồn hay hỏng vặt với ăn uống ghê lắm, cụ nào từng qua cho e xin ít kinh nghiệm ạ. e chân thành vodka các cụ.