Nhờ các cụ tư vấn giúp bộ 4 loa jbl này nhé.

otothanglong

Xì hơi lốp
Thấy 1 cửa hàng chuyên lắp âm thanh xe quảng cáo bộ 4 loa jbl giá km có 3,8tr, nên em định nâng cấp cho chiếc xe cty vẫn dùng loa nguyên bản của xe. Hiện tại xe đang dùng 1 dvd Pioneer, vậy không biết công xuất của dvd có kéo được bộ loa này không các cụ, vì xe đi ct nên chỉ muốn cải thiện chút âm thanh nghe cho vui chút thôi. Thanks các cụ.

Nhiều cụ pm hỏi nơi bán và nhờ tư vấn quá, vậy em đưa link chỗ bán các cụ tham khảo nhé : https://www.otosaigon.com/threads/combo-loa-jbl-club-serial-den-tu-harman-kardon.8800411/

Chỉnh sửa cuối:

DVDtrieubon

Xe điện
Thấy 1 cửa hàng chuyên lắp âm thanh xe quảng cáo bộ 4 loa jbl giá km có 3,8tr, nên em định nâng cấp cho chiếc xe cty vẫn dùng loa nguyên bản của xe. Hiện tại xe đang dùng 1 dvd Pioneer, vậy không biết công xuất của dvd có kéo được bộ loa này không các cụ, vì xe đi ct nên chỉ muốn cải thiện chút âm thanh nghe cho vui chút thôi. Thanks các cụ.

Em có nhiều cụ cần qua em .

otothanglong

Xì hơi lốp
Em có nhiều cụ cần qua em .
Liệu dvd pioneer theo xe có kéo được bộ loa này không cụ ?, em không muốn đầu tư quá nhiều mà chỉ muốn cải thiện âm thanh chút thôi, và nếu tháo ra em cũng muốn làm cách âm luôn 4 cánh cửa, được cụ tư vấn và báo giá cụ thể PM cho em nhé. Thanks cụ.

phuongtv_76

Xe container
Liệu dvd pioneer theo xe có kéo được bộ loa này không cụ ?, em không muốn đầu tư quá nhiều mà chỉ muốn cải thiện âm thanh chút thôi, và nếu tháo ra em cũng muốn làm cách âm luôn 4 cánh cửa, được cụ tư vấn và báo giá cụ thể PM cho em nhé. Thanks cụ.
Ko kéo hết chất đc đâu, tớ vừa thay đầu dvd, loa nên rất rõ, phải lắp thêm cái amply mới ngon đc

redcode

Xe điện
Dây loa như kia thì lắp lên loa jbl làm gì cụ. Thêm cái amp nưaz mới hay hơn

otothanglong

Xì hơi lốp

otothanglong

Xì hơi lốp

Các cụ thợ cho em hỏi với dvd AVH-XL5750BT này nhu cầu em chỉ cần thay loa để cải thiện âm thanh một chút, thì nên lắp loại loa nào ạ ?.

redcode

Xe điện

Các cụ thợ cho em hỏi với dvd AVH-XL5750BT này nhu cầu em chỉ cần thay loa để cải thiện âm thanh một chút, thì nên lắp loại loa nào ạ ?.
Cụ thay loa chọn loại có công suất tưong đueong loa zin là ok thôi. Nếu có thêm amp thì tiếng nó dầy và căng, nghe hay hơn

batmancar

Xe điện

em định thay con anply này vào xe và loa cánh jbl dc ko các cụ. cụ nào có cho giá tiền luôn

tienkeny81

Đi bộ

2 cặp mapletech hoặc 2 cặp focal 165.loại có công xuất thực từ 30 - 50 w ạ

otothanglong

Xì hơi lốp
Thanks các cụ, sau mấy hôm tìm hiểu thì em đặt 2 đôi jbl 6520 & 6500c, và vật liệu cách âm của 1 cụ trong sài thành, và về em tự lắp kể cũng mệt nhưng cũng vì thích nghịch. Sau khi lắp xong test thì thấy thật tuyệt các cụ ạ, em không ưa nhạc mạnh nên không cần sub, chẳng cần âm ly, thế mà nhạc hơn loa theo xe chắc cả trăm lần mất.

phuongtv_76

Xe container
CHÚC mừng cụ nhé

otothanglong

Xì hơi lốp
Thanks cụ, em xem review của mấy anh tây thấy họ đánh giá bộ loa này hay nên cũng thử cụ ạ. Có cái sau vụ này em thấy mấy cụ kinh doanh hàng này ở HN rất kỳ, gọi đt hỏi thì ậm ừ nói báo giá thì khoảng, có nơi bán rẻ thì lại nói là loa bãi, em gọi mua mới 100% luôn nguyên hộp, có đắt hơn tý chút cũng chẳng là bao mà thấy thoải mái. Phải nói các bạn trong SG bán rất nhiệt tình chu đáo, đấu hết dây giúp cẩn thận chuyên nghiệp gửi ngay ra cho em, mua hôm trước thì đến trưa hôm sau đã nhận được hàng. Cảm thấy rất thích cụ ạ, đắt rẻ chút không biết nhưng thấy họ làm việc thật tuyệt.

Chỉnh sửa cuối:

Daunhottoyota

Xe hơi
Độ bộ này chắc nghe phê hơn cả phòng thu

Xichlogo

Xe tải
Thanks cụ, em xem review của mấy anh tây thấy họ đánh giá bộ loa này hay nên cũng thử cụ ạ. Có cái sau vụ này em thấy mấy cụ kinh doanh hàng này ở HN rất kỳ, gọi đt hỏi thì ậm ừ nói báo giá thì khoảng, có nơi bán rẻ thì lại nói là loa bãi, em gọi mua mới 100% luôn nguyên hộp, có đắt hơn tý chút cũng chẳng là bao mà thấy thoải mái. Phải nói các bạn trong SG bán rất nhiệt tình chu đáo, đấu hết dây giúp cẩn thận chuyên nghiệp gửi ngay ra cho em, mua hôm trước thì đến trưa hôm sau đã nhận được hàng. Cảm thấy rất thích cụ ạ, đắt rẻ chút không biết nhưng thấy họ làm việc thật tuyệt.
Cụ cho xin giá từng bộ và địa chỉ sdt+Fb chỗ bán cho e thì tốt quá... nghe cụ nói loa có vẻ hay để e nâng cấp cho vợ già Nissan Teana nhà e
Họ đấu sẵn nhưng e chả biết làm nên chắc ra tiệm thuê thay ạ

otothanglong

Xì hơi lốp
Cụ cho xin giá từng bộ và địa chỉ sdt+Fb chỗ bán cho e thì tốt quá... nghe cụ nói loa có vẻ hay để e nâng cấp cho vợ già Nissan Teana nhà e
Họ đấu sẵn nhưng e chả biết làm nên chắc ra tiệm thuê thay ạ
Em pm cho cụ rồi nhé

otothanglong

Xì hơi lốp
Độ bộ này chắc nghe phê hơn cả phòng thu
Nghe ổn cho những cụ không quá cầu kỳ, bộ này nói phối ghép với dvd Pioneer quá hay. Lắp xong em cũng hơi ngạc nhiên về chất âm của nó, chẳng cần thêm sud làm gì, thực tế đi xa ngồi xe cả ngày chỉ nghe nhè nhẹ thư giãn thôi.

phuongtv_76

Xe container
Sài gòn họ làm dịch vụ tốt hơn ngoài bắc mình cụ ah