[Funland] Nhờ các cụ tư vấn két sắt.

Maus

Xe điện
Bẩm các cụ. Em cần một két sắt loại nhỏ có thể để trong tủ, không phải loại to đùng để giữa nhà.

Em mù tịt về khoản này không biết dùng hiệu nào tốt, giá cả vừa tầm nên nhờ các cụ tư vấn giúp. Em cảm ơn.

Em cụng coi trên mạng thấy Việt Tiệp là thương hiệu có thể tin tưởng được, nhưng lại ngờ rằng không biết phải Việt Tiệp có sản xuất két sắt không? Hay ông két sắt nào đó nhanh tay xí cái thương hiệu ổ khóa nổi tiếng của VN để dùng cho mình?

Em thật tình hỏi nha các cụ. Không phải sale hay tay trái hỏi tay phải trả lời, các cụ tư vấn em nhé.

Cảm ơn các cụ.

sakai_yo

Xe lăn
Nhà em đang dùng cái như vậy, e chỉ nhớ mua 3tr hơn chục năm trước - chắc em mua đắt chăng? Em dùng cái loại quay đi quay lại mấy vòng chứ không phải loại điện tử. Lúc em mua thì loại này đắt hơn loại để giữa nhà.

Maus

Xe điện
Nhà em đang dùng cái như vậy, e chỉ nhớ mua 3tr hơn chục năm trước - chắc em mua đắt chăng? Em dùng cái loại quay đi quay lại mấy vòng chứ không phải loại điện tử. Lúc em mua thì loại này đắt hơn loại để giữa nhà.
Hơn chục năm rồi thì bền đó cụ. Hiệu gì vậy cụ?

Em cũng định mua loại cơ, chứ đồ điện tử một là nhỡ nó hư kẹt cứng lại rắc rối. Hai là nghe nói đồ điện tử dễ reset về mặc định rồi mở được.

sakai_yo

Xe lăn
Hơn chục năm rồi thì bền đó cụ. Hiệu gì vậy cụ?

Em cũng định mua loại cơ, chứ đồ điện tử một là nhỡ nó hư kẹt cứng lại rắc rối. Hai là nghe nói đồ điện tử dễ reset về mặc định rồi mở được.
Welco cụ nhé. Hôm mua thì người bán cũng hướng dẫn cách đổi pass, mở khi quên pass nhưng nhà em quên tuột từ lâu lắm rồi. Em vẫn dùng pass duy nhất mà người ta đặt cho em từ ngày mua ở cửa hàng.

Maus

Xe điện
Welco cụ nhé. Hôm mua thì người bán cũng hướng dẫn cách đổi pass, mở khi quên pass nhưng nhà em quên tuột từ lâu lắm rồi. Em vẫn dùng pass duy nhất mà người ta đặt cho em từ ngày mua ở cửa hàng.
Cảm ơn cụ, em mới search thấy nó là liên doanh Việt Hàn, coi có vẻ ổn.

Các cụ khác còn cái tên nào không ạ? Để ra cửa hàng dễ chọn. cảm ơn các cụ.

Maus

Xe điện
Cụ trà đá đây chả biết làm gì vừa trả lời cái bị chém luôn và xóa bài mất tiêu. :-o

Khóa mã vân tay là một ý tưởng hay vì bảo đảm không có đứa tay nhám nào có thể mở tủ mà không có mình ngoại trừ chở đi nơi khác dùng khoan với búa. Cảm ơn cụ.

Vậy chắc nên phải mua két to hơn xíu, cỡ sáu bảy mươi ký để kẻo một ngày nào đó, cô giúp việc cảm thấy khó ở cũng không thể khuân cả két đi về quê dưỡng già được.

taianh0203

Xe tải
Nhà e có cái két sắt cơ để trong tủ, dưng mà chả có gì để bỏ vào trong đó ngoài mấy tấm bằng tốt nghiệp. Cụ nào cần mua e để lại cho ah

laixecutkit

Xe tải
Hôm trước em cũng tìm hiểu và tham khảo rồi, cụ có thể xem xét tham khảo Hòa Phát loại xuất khẩu, nên mua khóa cơ, khóa điện tử thì tiện nhưng mất công thay pin.

Bẩm các cụ. Em cần một két sắt loại nhỏ có thể để trong tủ, không phải loại to đùng để giữa nhà.

Em mù tịt về khoản này không biết dùng hiệu nào tốt, giá cả vừa tầm nên nhờ các cụ tư vấn giúp. Em cảm ơn.

Em cụng coi trên mạng thấy Việt Tiệp là thương hiệu có thể tin tưởng được, nhưng lại ngờ rằng không biết phải Việt Tiệp có sản xuất két sắt không? Hay ông két sắt nào đó nhanh tay xí cái thương hiệu ổ khóa nổi tiếng của VN để dùng cho mình?

Em thật tình hỏi nha các cụ. Không phải sale hay tay trái hỏi tay phải trả lời, các cụ tư vấn em nhé.

Cảm ơn các cụ.
Cụ cứ ra quán, ưng cái nào lấy cái đấy, lấy loại cơ cho lành, cơ mà bé tí thế thì tốt nhất cụ đóng cái tủ gỗ liền với tủ quần áo cho nhanh và an toàn.

cha biet chi

Xe điện
E ngán loại quay lắm rồi dùng điện tử ấy.nhanh gọn nhẹ.

latdat

Xe buýt
Két sắt để trong tủ liệu có hợp phong thuỷ ko các cụ nhỉ?

xukthal.

Xe lăn

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu mua cái két Hàn Huyndai từ 2001, nhớ mang máng giá gần 3 củ. Đây là dòng két mini nặng có hơn 30 kg. Nhà cháu kết loại này là mã khoá điện tử kết hợp khoá cơ truyền thống. Khi bấm đúng mã, rơ le đóng cho phép thời gian vài giây để mở bằng khoá cơ. Két này nhà cháu chủ yếu để giấy tờ quan trọng vì nó chống được cháy 2-3h. Hơn 20 năm chưa hề có sự cố trục trặc nào.

matizvan2009

Xe ba gác
Em mua cái khóa điện tử để ở cơ quan. Bên trong có lỗ gắn cố định vào cái gì đó (em gắn vào tủ bàn làm việc thôi, chống người tò mò mở).
Nó có 2 chìa cơ. Giấu đi 1 chỗ xa nào đó là ok.
Loại nhẹ cỡ 20kgs, size 40x30x40 cm. Giá hơn 2 củ.

Screenshot_20221001-061015_Samsung Internet.jpg

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu mua cái két Hàn Huyndai từ 2001, nhớ mang máng giá gần 3 củ. Đây là dòng két mini nặng có hơn 30 kg. Nhà cháu kết loại này là mã khoá điện tử kết hợp khoá cơ truyền thống. Khi bấm đúng mã, rơ le đóng cho phép thời gian vài giây để mở bằng khoá cơ. Két này nhà cháu chủ yếu để giấy tờ quan trọng vì nó chống được cháy 2-3h. Hơn 20 năm chưa hề có sự cố trục trặc nào.
Tôi đang dùng cái y choang của bác, hiệu khác thôi. Gồm 1 bảng điện và 1 khoá cơ.
Khuyến cáo bác là:
Nên thay pin định kỳ, mà không cần nó nhắc.

Hôm rồi tôi bị, mất 400K để mở két, vì pin yếu quá, nó không đủ sức kéo chốt để mình mở khoá nữa, mặc dù màn hình chỉ pin còn 2/5 vạch..
Tôi dán luôn mảnh giấy trên két, cứ 6 tháng thay pin, dù nó gần như còn mới.

Pumzen

Xe ba gác
Tôi đang dùng cái y choang của bác, hiệu khác thôi. Gồm 1 bảng điện và 1 khoá cơ.
Khuyến cáo bác là:
Nên thay pin định kỳ, mà không cần nó nhắc.

Hôm rồi tôi bị, mất 400K để mở két, vì pin yếu quá, nó không đủ sức kéo chốt để mình mở khoá nữa, mặc dù màn hình chỉ pin còn 2/5 vạch..
Tôi dán luôn mảnh giấy trên két, cứ 6 tháng thay pin, dù nó gần như còn mới.
Cái của nhà bác hiện đại quá nên hại điện rồi! :))
Két của nhà cháu đời cổ, tuy bấm số mã điện tử nhưng số bấm bình thường, ko có màn hình hiển thị số với % lượng pin. Dùng hơn 2 chục năm nay đã nhiều lần thay pin( két dùng 4 pin AA), mã số thì nó vẫn lưu lại nên hết pin thay pin mới chả vấn đề gì.
Khả năng két của bác có 1 pin khuy bên trong, pin này có tác dụng memory và tiếp nhận năng lượng sạc từ các pin tiểu. Pin memory này do lâu rồi có khả năng đã bị chai nên khi nguồn yếu(pin AA yếu) nó ko tiếp nhận sạc được nữa.
Két nhà cháu thì 3-4 năm mới phải thay. Mỗi lần thay nhà cháu mua loại pin Energizer cho tuổi thọ cao.
Nhà cháu dùng loại này: