[Funland] Nhờ các cụ tư vấn lắp loa âm trần 7.1

Crusaderland

Xe điện
Tình hình là em đang sửa nhà, phòng khách em định lắp loa âm trần để nghe nhạc, xem phim vừa đảm bảo âm thanh vừa đảm bảo thẩm mỹ, tiết kiệm diện tích. Các cụ cho hỏi lắp loa âm trần cần lưu ý những gì, loại nào hiện nay là ngon bổ rẻ hiện nay, mua ở đâu được.. Vodka em đã rót sẵn ah.

dragon82

Xe tải
cụ cho biết thêm thông tin về phòng cụ định lắp nhé (diện tích, ngang, dọc), theo em thấy thì ít ai chơi loa âm trần trong nhà, thường hay chơi ngoài sân vườn. Còn trong nhà các cụ chơi audio thường muốn khoe đồ của mình ra, ít ai muốn giấu đi, có giấu chỉ giấu dây dẫn, ổ điện chứ ít ai giấu thiết bị
Còn nếu cụ thực sự muốn làm âm tường thì mua bộ combo nhỏ nhắn all in one rồi gắn âm tường cũng được

Ngoài ra còn kinh phí cụ định đầu tư khoảng bao nhiêu nữa, mới tư vấn bộ phù hợp được

BH2H

Xe tải
Loa âm trần mà đảm bảo âm thanh thì chỉ nên dùng jbl, giá cũng đắt đấy. Loại nghe được từ 4 củ. Trước nhà cháu mua loa Toa, sau đó thay củ loa khác, mới có thể tiếng bass. Giá hợp lý hơn mua hẳn jbl hay bosch cho cùng chất âm rưa rứa.

baolong001

Xe đạp
Website
bit.ly
Trước em cũng băn khoăn vấn đề này, nhưng sau thời gian tìm hiểu e đã chọn loa âm trần của JBL để lắp cho gia đình. Còn bác xác định chọn loa âm trần nghe nhạc thì chọn của JBL và Bose là ngon nhất bác nhé, chứ mấy dòng loa TOA ít bass lắm. Bác có thể tham khảo các mẫu loa âm trần tại đây https://khangphudataudio.com/loa-am-tran nha!

tungvjckj

Xe máy
Có giải pháp nào tối ưu ko

star385960

Xe hơi
Âm trần hay sử dùng làm loa tạo hiệu ứng như Atmos trong hệ thống rạp phim gia đình, vì là tạo hiệu ứng nên ko cần bass nhiều vì đã có sub đảm nhận. Còn để nghe nhạc thì khác, nó chán vô cùng... ko nên cụ ah.