Nhờ các cụ tư vấn về Liberty

KMN2010

Xe tăng
Bà cả nổi hứng đòi đổi Lead lấy Liberty. Thôi năm mới chiều vợ nên em muốn nhờ các cụ tư vấn giúp em về Liberty.

Em thấy giữa Li VN và nhập có gì hay? Chất lượng của Li ntn ....

Em cám ơn các cụ

d0cc0c4ub4i

Xe hơi
Li dáng đẹp hơn Lead nhưng chạy ko ổn bằng Lead đâu. Trước đây cũng khá nhiều ngừoi chuyển từ lead sang li, và số người ân hận vì quyết định của mình ko phải là ít
Bà cả nổi hứng đòi đổi Lead lấy Liberty. Thôi năm mới chiều vợ nên em muốn nhờ các cụ tư vấn giúp em về Liberty.

Em cám ơn các cụ

KMN2010

Xe tăng
Li dáng đẹp hơn Lead nhưng chạy ko ổn bằng Lead đâu. Trước đây cũng khá nhiều ngừoi chuyển từ lead sang li, và số người ân hận vì quyết định của mình ko phải là ít
Cụ tư vấn kỹ hơn đc ko? E về thuyết phục bà cả cho dễ

quochiep20

Xe máy
chuẩn..e cũng đang dùng li nè...chăm hơn chăm bồ lun cụ à...bảo dưỡng thì đắt nữa,,mỗi lần đi là i rằng bọn piagioo kiếm ra lỗi để chém.

mktbn76

Xe buýt
mua li là mua dáng, không nên đòi hỏi độ bền

xoavabop

Xe hơi
Li việt thì e thấy li s là màu sơn nhám trông nó đẹp thôi chứ cái dáng li việt e cứ tháy thấp thấp sao ý :D

zakumi11

Xe hơi
Đi Li thì hay lỗi vặt, nhưng cụ có điều kiện thì cứ mua Li. Lead thì bình dân, Li thì đẹp, sang trọng hơn.

g4con2

Xe hơi
Em vote cho Li . Bởi vì tư khi em đi bị mỗi cái lỗi 10 độ C khó đề còn lại là ngon . KHoản xăng cộ em thấy cũng ổn 3L / 100 Km . Nói chung là chả xe nào hoàn thiên cả đâu , nói chung mình thích thì mình mua . CỦa mua là của được mà

jens

Xe hơi
Li việt thì e thấy li s là màu sơn nhám trông nó đẹp thôi chứ cái dáng li việt e cứ tháy thấp thấp sao ý :D
Dáng Li S không thấp hơn đâu bác ơi, em đang chạy Li S này thấy ổn mà, thay dầu lần 1 song chạy ngon, mà từ lúc mua em mới chỉ bảo dưỡng chưa phải sửa chữa gì, em thấy Li Việt đi ngon mà bác

ThoRR

Đi bộ

Em cám ơn các cụ
Nếu đặt lên bàn cân so sánh thì cả Li việt và nhập đều có những ưu và nhược điểm riêng của mình . Li việt có những tính năng tiện ích mà Li nhập không có như : tiết kiệm xăng ,chân chống điện thông minh , cốp để đồ to hơn và quan trọng là giá thấp hơn ( giá bh nếu mua trong hãng là 56,8 tr chưa đăng ký ) . Nhưng Li nhập cũng hay mắc phải những lỗi kỹ thuật mà đặc trưng nhất là lỗi vành . Li nhập thì có ưu điểm về kiểu dáng , xe cao và đi lướt hơn Li việt . Tuy không có nhiều tính năng tiện ích bằng Li việt nhưng ổn định, ít mắc phải lỗi kỹ thuật như Li việt . Giá Li nhập ở phố Huế - Hà Nội bh là tầm khoảng 77-79 tr chưa đăng ký . Trên đây là 1 số kiến thức và cảm nhận tích lũy đc của bản thân em qua các thông tin điện tử và những người quen đã sử dụng Li. Em cũng vừa tậu 1 em Li nhập trên phố Huế tầm cuối tháng 12, xe em lúc mua là 81 tr, cả đăng ký làm biển là 90 tròn . Em cảm thấy rất mãn nguyện với em ý vì ước mơ ấp ủ rất lâu đã thành hiện thực . Xe đẹp , đi lướt rất sướng ạ . Chúc bác chủ sớm đưa ra quyết định để rinh 1 em về du xuân - đón tết ^^!

Kin

Xe hơi
Vợ cả em thay SCR (Lead) sang Li việt xong kêu chán mãi rồi bn chán chả buồn kêu nữa, chỉ khổ em bh thỉnh thoảng lại phải lóc cóc mang đi sửa lặt vặt, còn mấy cái lỗi cốp bị nước vào , đầu xe bị lạng... em chán cũng chả thèm sửa nữa...kệ thôi

Liberty125.ie

Xe buýt
- Đi Li với Lead khác hẳn đấy cụ à, Lead em cầm lái mấy lần thấy hợp với phụ nữ thật bởi lẽ xe tăng tốc yếu tè, đầu xe lại nhẹ và xe lùn tì...

- Vợ cụ đi Lead quen rồi bây giờ đi Li sẽ thấy khác hoàn toàn, đảm bảo mê ngay ấy mà.

- Vote cho em Li việt, Li nhập em thấy ít người ngửi lắm, toàn Li Việt xong về độ lại thôi, thấy bảo Li nhập đèn pha ko tắt được nên bất tiện lắm.

- Về độ bền thì em ko biết, em đi Li được 8030km rồi Li em chưa vấn đề gì, cụ cứ thay dầu định kì chăm rửa xe là nó đi bom bom ấy mà, của bền tại người.

- À quên, cụ lưu ý là mới mua về chạy xe hay có mùi khét khét nên cụ đừng rửa xe nhé, sau 500km cụ thay dầu máy xong cụ rửa xe thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:

lis

Xe đạp
Theo em nếu bác có điều kiện thì đi cả 2 xe Lead và Li.
- Con Lead nhà em chạy đc 2vạn rồi mà vẫn bốc ầm ầm, xe khác có bốc ko thì e cũng ko biết nữa, đc cái cốp rộng
- Li thì chân trống giữa rất hay chạm vào chân khi rắt mà ko để ý, rồi rửa xe thì nước vào cốp tùm lum, rồi vừa nổ máy đi 1 lúc thì lịm ga đi xong lại b.thường. Xe e đang lỗi quẹo trái, quẹo phải cứ bị đơ mất 1 giây đây, vào cua rất nguy hiểm, e mới đi được hơn 500km thôi