Nhờ các cụ về việc đánh bóng lại xe toy

phamthanhLE

Xe tải
Kính các cụ, nhà e đang đi camle2011 do để trong nhà lâu bị mèo cào :( nói chung là không đánh cana được, vậy e kính nhờ các cụ chỉ cho e gara nào làm sơn về toy tốt ạ, uy tín chất lượng ạ, e xin hầu rượu các cụ3:-O3:-O

nguyenphan80

Xe tăng
Tùng Hiệp trong Cảng Phà Đen nhá , đến máy bay còn sơn được chú quả Cam đấy thì có gì mà phải băn khoăn

ng_cuongvn

Xe tải
em đã thấy nhiều xe màu đen phải đáng bóng lại cả xe thì nhìn vỏ xe thấy nó loang lổ, nham nhở, nhìn rất khó chịu. nếu đánh cana thì khu vực đánh sẽ bị mờ đi không còn độ đen sâu nữa. Theo em bị ít thì cụ cứ để nghiên sơn zin mà đi, nhìn khó chịu quá thì chỉ xử lý sơn lại khu vực cần thiết thôi, chứ đừng đánh bóng xe (vì vết xước ko đi mà lại mất độ bóng của sơn gốc). Cụ nào có kinh nghiệm hay hơn thì chỉ giáo ạ, vì em cũng quan tâm vụ này.

phongvvv

Xe tải
Em xước te tua nắp capo CAM rồi, được cái rửa xe sạch mới nhìn thấy. Bình thường bụi phủ tí ti là không thấy gì, em hóng hớt vụ này để ăn theo cái nào
EM có bảo hiểm BIC, nhân viên bán BH nói là có thể làm ở TOY Giải Phóng mà xa quá ngại, không biết bây giờ BIC làm được với TOY Láng Hạ chưa? Cụ nào biết ới em cái

RAVA

Xe ba gác
Kính các cụ, nhà e đang đi camle2011 do để trong nhà lâu bị mèo cào :( nói chung là không đánh cana được, vậy e kính nhờ các cụ chỉ cho e gara nào làm sơn về toy tốt ạ, uy tín chất lượng ạ, e xin hầu rượu các cụ3:-O3:-O
-Cụ lên Sonax trên Đặng Thai Mai gặp Sơn (tư vấn kt) để họ xem và tư vấn cho,nếu nhẹ thì đánh bóng hết hoặc nó mờ đi,ko được thì đi sơn lại cũng chưa muộn.Còn sơn ở Hãng thì chỉ có Toy Hoàn Kiếm hay Mỹ Đình là tốt thôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Em xước te tua nắp capo CAM rồi, được cái rửa xe sạch mới nhìn thấy. Bình thường bụi phủ tí ti là không thấy gì, em hóng hớt vụ này để ăn theo cái nào
EM có bảo hiểm BIC, nhân viên bán BH nói là có thể làm ở TOY Giải Phóng mà xa quá ngại, không biết bây giờ BIC làm được với TOY Láng Hạ chưa? Cụ nào biết ới em cái
Nhà bác ở gần Láng Hạ thì mang ra TOY Mỹ Đình là tốt nhất !

snt

Xe máy
Nguyên tắc của đánh bóng xe làm làm mỏng lớp sơn đi nên các cụ cũng ko nên lạm dụng nhiều. Nếu xe xước nông thì hẵng đánh bóng còn nếu xướ sâu thì nên sơn lại cụ ạ

victor

Xe tải
Đối với các xe nhập khẩu, nước sơn thường rất tốt nên tôi nghĩ vết cào chỉ tác động ở lớp phủ bóng của sơn. Chỉ cần đánh bóng sẽ giảm nhiều. Không nên sử dụng cana vì đó là chất gây mòn sơn. Và cũng không nên sơn lại nếu chỉ là xướt ít vì chắc chắn chất lượng sơn lại không thể được như nguyên bản và việc sơn lại sẽ phải thực hiện ở 1 khoảng rộng để tránh lộ màu.

camlang007

Xe đạp
e biết một chỗ đảm bảo chất lượng ở cầu chương dương xuống một đoạn đi về phía bát tràng

binhcan

Xe buýt
cứ mang ra hãng cho chắc bác ạ, vì nó là chính hãng nên sẽ có bảng màu và pha chế sơn xe Cam, cụ sơn màu nó mới chuẩn được, còn ra ngoài sơn lúc đầu thì cũng thấy OK, nhưng đi 1 thời gian sẽ thấy cái chỗ mới sơn và chỗ xung quanh khác màu nhau. Chỉ tội vào hãng thì đắt.

pham minh

Xe container