[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Begi

Xe tải
Sao lại phải xoay ngược cụ nhỉ? Mà cụ đang dùng máy giặt sấy nội địa mà lại muốn chuyển sang loại sấy rời thì em thấy hơi lạ.
Em dùng suốt rồi. Hồi xưa ở nhà cũ rộng em dùng 2 máy riêng 1 giặt 1 sấy. Chuyển sang chung cư chật hơn nên mua máy giặt sấy dùng luôn cho tiện. Tuy nhiên chức năng sấy của máy giặt nhật lâu và bị khô hơn máy sấy rời ạ. Máy sấy rời chỉ 45-60 phút thôi. Máy Nhật quy trình sấy là 2 tiếng rưỡi. Vì vậy dù em vẫn dùng máy giặt có sấy Nhật nhưng em chỉ giặt thôi. Giờ em mua thêm máy sấy riêng.

Em dùng suốt rồi. Hồi xưa ở nhà cũ rộng em dùng 2 máy riêng 1 giặt 1 sấy. Chuyển sang chung cư chật hơn nên mua máy giặt sấy dùng luôn cho tiện. Tuy nhiên chức năng sấy của máy giặt nhật lâu và bị khô hơn máy sấy rời ạ. Máy sấy rời chỉ 45-60 phút thôi. Máy Nhật quy trình sấy là 2 tiếng rưỡi. Vì vậy dù em vẫn dùng máy giặt có sấy Nhật nhưng em chỉ giặt thôi. Giờ em mua thêm máy sấy riêng.
Em thì chưa dùng sấy rời bao giờ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi cái máy sấy Electrolux loại đặt trên máy giặt mà xoay ngược đầu thì cứ máy cửa trước mà đặt vừa thì đặt lên hay phải có yêu cầu gì khác ạ? Em đang dùng máy giặt nội địa Nhật có giặt sấy nhưng chức năng sấy bị khô quá nên muốn dùng riêng máy sấy.

Em hỏi Mediamart thì bảo cứ đặt vừa là đặt được. Hỏi Electrolux thì bảo phải hỏi Panasonic xem thiết kế của họ có cho phép đặt máy sấy lên ko. Mà em mua máy giặt sấy nội địa mà nên giờ ko biết hỏi ai được.

Cụ nào rành về cái này chỉ em nhé. Cảm ơn các cụ.
Cụ cứ xem 4 chân máy sấy có lọt trong bề mặt của máy giặt? Nếu sợ hỏng, cụ cắt miếng gỗ đặt trên nóc máy giặt là ok. Nhà e thì đặt trực tiếp chả thấy sao gần chục năm rồi.

meokodunghang

Xe máy
chả là vừa rồi cái máy giặt nội địa đời tống nhật nhà em nó lăn ra chết. thấy trên điện máy khuyến mại cái máy giặt Lg có chức năng sấy giá rẻ nên em quất về thay thế.
công nhật đồ mới cái gì cũng ngon. êm du hết ý.
ấy nhưng mấy hôm nay mưa gió trở giời, em thử chức năng sấy khô quần áo thì mới thấy có 1 điểm hết sức khó chịu là quần áo ám mùi khét, hôi chứ ko được thơm mùi nắng như con máy bãi nhật cũ của nhà em vừa tèo.
trên này có cụ nào đã dùng qua hàng Lg mà có bị hay ko bị giống như em ko. có cách nào cho khi sấy hết mùi hôi, khét như kiểu quần áo bị nung nóng quá nên nó khét ko nhỉ.
cụ nào biết qua mách nước cho em với. thank các cụ đã còm.

xuantien_mobis

Xe lăn
Em ko chơi combo all in one nên ko biết, nhà em giặt LG, sấy Elec nên ngon ạ

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Theo em hiểu thì con máy LG là sấy nhiệt, dùng hơi nóng trực tiếp, còn con máy nhật là sấy block, dùng hơi nóng kiểu dạng điều hòa. Hay nói cách khác thì đây là bản chất của máy nó thế nên khó thay đổi, cụ lưu ý đừng cho quá nhiều quần áo là được ạ

nivana_vn

Xe tăng
chả là vừa rồi cái máy giặt nội địa đời tống nhật nhà em nó lăn ra chết. thấy trên điện máy khuyến mại cái máy giặt Lg có chức năng sấy giá rẻ nên em quất về thay thế.
ấy nhưng mấy hôm nay mưa gió trở giời, em thử chức năng sấy khô quần áo thì mới thấy có 1 điểm hết sức khó chịu là quần áo ám mùi khét, hôi chứ ko được thơm mùi nắng như con máy bãi nhật cũ của nhà em vừa tèo.
trên này có cụ nào đã dùng qua hàng Lg mà có bị hay ko bị giống như em ko. có cách nào cho khi sấy hết mùi hôi, khét như kiểu quần áo bị nung nóng quá nên nó khét ko nhỉ.
Quan trọng là máy LG của cụ dùng công nghệ sấy nhiệt (dạng máy sấy tóc gọi là sấy nhiệt) hay sấy ngưng tụ (Có block như điều hòa). Sấy ngưng tụ thì quần áo ko có mùi, còn nhiệt thì vừa bị nhăn đồ nội y, vừa co các chun tay áo cụ nhé.
Có thể, máy nhà cụ máy mới nên còn mùi nhựa.
MÁy cũ mà cụ bán thì ới em nhá.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Đối với máy sấy kể cả đắt tiền nhất thì việc đầu tiên cụ cần làm là phân loại quần áo truớc khi nhét vào máy, vải bông chế độ khác, quần áo thể thao nhiều polyester chế độ khác, len khác.... Chứ cứ nhét cả đống hổ lốn vừa hại quần áo vừa ko hiệu quả.

network1

Xe tải
Có thể 1 vài mẻ đầu vẫn còn mùi linh kiện điện tử và thanh đốt nóng, cụ cứ thử vài mẻ sau là bình thường thơm phức ngay :D.

meokodunghang

Xe máy
Quan trọng là máy LG của cụ dùng công nghệ sấy nhiệt (dạng máy sấy tóc gọi là sấy nhiệt) hay sấy ngưng tụ (Có block như điều hòa). Sấy ngưng tụ thì quần áo ko có mùi, còn nhiệt thì vừa bị nhăn đồ nội y, vừa co các chun tay áo cụ nhé.
Có thể, máy nhà cụ máy mới nên còn mùi nhựa.
MÁy cũ mà cụ bán thì ới em nhá.
dòng của nhà em là dạng sấy ngựng tụ. chứ em cũng có tìm hiểu trước khi mua. giờ mấy ai dùng sấy nhiệt nữa đâu cụ.

nivana_vn

Xe tăng
dòng của nhà em là dạng sấy ngựng tụ. chứ em cũng có tìm hiểu trước khi mua. giờ mấy ai dùng sấy nhiệt nữa đâu cụ.
VẬy khả năng máy mới nên vẫn còn mùi nhựa. Cụ cho sấy mấy lần không tải xem có đỡ hơn ko

dexom

Xe ba gác
Nó có sun quần áo lại không cụ thớt?

meokodunghang

Xe máy
Nó có sun quần áo lại không cụ thớt?
không thấy sun cụ ạ. em thử cho hỗn hợp cả áo thun lẫn áo lanh nhưng ko thấy cái nào sun. chỉ có mùi kiểu như nó cháy không khí rồi ám vào quần áo.

Nguyenthao.utc

Xe tải
Dạ em chào CCCM.
Chả là nhà em muốn mua 1 cái máy sấy quần áo.
Ngân sách của em chỉ từ 9tr ~ 11tr
Em lên đây nhờ CCCM hộ em:
1. Tư vấn loại nào, hàng nào tốt nhất trong tầm tiền
2. Chỗ nào mua uy tín

Rượu em đã rót sẵn.
Chúc CCCM sức khỏe, an toàn và nhiều niềm vui !
( Em mượn tạm ảnh trên mạng )

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Máy sấy Electrolux là chuẩn rồi, vừa túi tiền. Em đang dùng Elex đây