[Funland] Nhổ răng khôn

Nam Xăng

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi có chỗ nào nhổ răng khôn mà có thuốc mê không ạ. Em mấy lần mổ xẻ dùng thuốc tê mà vẫn thốn đến rốn. Răng khôn của em mọc không hiểu sao lệch mà nó sưng cả lợi, lại còn làm lệch cấu trúc hàm, thỉnh thoảng ngáp to xong bị kẹt không đóng đc mồm vào. Các cụ cho em ý kiến ạ.

fast1102

Xe hơi
Cụ cứ vào viện cho chắc.
Em chưa bị vụ răng khôn bao giờ nhưng thấy mấy ông đau sưng mặt lên cũng tội.

meodenmatlua

Xe điện
Các cụ cho em hỏi có chỗ nào nhổ răng khôn mà có thuốc mê không ạ. Em mấy lần mổ xẻ dùng thuốc tê mà vẫn thốn đến rốn. Răng khôn của em mọc không hiểu sao lệch mà nó sưng cả lợi, lại còn làm lệch cấu trúc hàm, thỉnh thoảng ngáp to xong bị kẹt không đóng đc mồm vào. Các cụ cho em ý kiến ạ.
Có cái răng khôn để khôn mà cụ lại nhổ mất à :))
Nói thế chứ họ không gây mê để nhổ răng đâu.

dinhnv

Xe máy
Vụ răng miệng nên cẩn thận cụ ạ. Em đã chứng kiến trường hợp nhổ răng không ở ngoài rồi, nhổ xong về đêm đau không chịu nổi thế là cứ lịm đi hô hoán hàng xom đưa bạn đó vào viện đến khổ.

dinhnv

Xe máy
Cụ cứ vào viện cho chắc.
Em chưa bị vụ răng khôn bao giờ nhưng thấy mấy ông đau sưng mặt lên cũng tội.
Chuẩn cụ ạ giờ cứ bệnh viên thôi chứ các phòng khám bây giờ chẳng biết đâu mà lần. Bao vụ rồi

ThaiDuongnvc

Xe hơi
Thứ nhất cụ nên đi nhổ răng vào buổi sáng.( vì đề phòng có người máu k đông, máu cứ chảy mà mình thì nuốt, nhổ buổi chiều đến tối là nguy đấy )
Thứ hai cụ vào viện RHM mà nhổ nhỡ có cơ sự gì thì bác sĩ họ can thiệp kịp thời.
Nếu cụ nhổ răng hàm trên thì nó rễ vì kết cấu xương hàm trên nó mềm hơn xương hàm dưới. E nhổ 1 cái răng ngu trên mất 5p. Còn cái răng ngu dưới mất mấy tiếng về ốm mấy hôm. Giờ còn 2 cái nữa chả dám nhổ.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ko nên lạm dụng thuốc mê, cứ tưởng gây mê an toàn lắm hay sao cụ chủ.. biết bao vụ sốc phản vệ tẻo vì thuốc mê rồi..

Tiêm ít thuốc tê cũng chả đau.. em nhổ 3 cái răng ngu đây.. giờ công nghệ phát triển cao ko sợ như xưa..

ngày xưa bs dùng các loại thô sơ,tác động mạnh vào cơ địa,hay bị chấn thương,động chạm dây thần kinh

giờ đi nhổ nhẹ tênh.. bs chỉ định chụp để xem nghiêng thế nào.. cần thì xét nghiệm khó đông.. còn không thì cứ nhổ.. bs sẽ khâu lại mà.. giờ có máy mài.. bs sẽ mài cho răng lõm,bục,chẻ đôi.. từ đó nách riêng từng miếng rồi cậy lên.. ko đau lắm đâu

cụ tìm bài nhổ răng ngu trong bệnh xá xem lại nhé..

trunghieu27

Xe tải
Em vào hóng, em cũng ngại quá chưa muốn nhổ đây

PhuVan

Xe tải
Cụ cứ sợ vớ vẩn. Vào viện BS tiêm thuốc tê nhổ cả hàm cũng chả thấy đau. Dũng cảm lên

đen_kịt

Xe buýt
Cẩn thận thì cứ vào viện để nhổ cụ ạ

phamvankhuong

Xe tải
Dũn cảm nên cụ ơi.... hụ huuuuuuuuuuuuuu

Tamtittom

Xe hơi
Tại sao gọi là răng khôn mà nó lại mọc dại thế các cụ nhỉ?

Nam Xăng

Xe hơi
Hic. Tại từ bé h em làm mấy cuộc tiểu phẫu rồi nên không tin vào thuốc tê lắm. Các cụ có kinh nghiệm chỉ em chỗ nào nhổ tốt với ạ.

Nam Xăng

Xe hơi
Thứ nhất cụ nên đi nhổ răng vào buổi sáng.( vì đề phòng có người máu k đông, máu cứ chảy mà mình thì nuốt, nhổ buổi chiều đến tối là nguy đấy )
Thứ hai cụ vào viện RHM mà nhổ nhỡ có cơ sự gì thì bác sĩ họ can thiệp kịp thời.
Nếu cụ nhổ răng hàm trên thì nó rễ vì kết cấu xương hàm trên nó mềm hơn xương hàm dưới. E nhổ 1 cái răng ngu trên mất 5p. Còn cái răng ngu dưới mất mấy tiếng về ốm mấy hôm. Giờ còn 2 cái nữa chả dám nhổ.
Em chỉ bị 2 cái dưới, 1 cái nghiêng 45 1 cái xiêng ngang 90. Trên thì mọc cực đẹp. Quá nản.
Ko nên lạm dụng thuốc mê, cứ tưởng gây mê an toàn lắm hay sao cụ chủ.. biết bao vụ sốc phản vệ tẻo vì thuốc mê rồi..

Tiêm ít thuốc tê cũng chả đau.. em nhổ 3 cái răng ngu đây.. giờ công nghệ phát triển cao ko sợ như xưa..

ngày xưa bs dùng các loại thô sơ,tác động mạnh vào cơ địa,hay bị chấn thương,động chạm dây thần kinh

giờ đi nhổ nhẹ tênh.. bs chỉ định chụp để xem nghiêng thế nào.. cần thì xét nghiệm khó đông.. còn không thì cứ nhổ.. bs sẽ khâu lại mà.. giờ có máy mài.. bs sẽ mài cho răng lõm,bục,chẻ đôi.. từ đó nách riêng từng miếng rồi cậy lên.. ko đau lắm đâu

cụ tìm bài nhổ răng ngu trong bệnh xá xem lại nhé..
Hic. Nghĩ chuyện khâu vá em lại thấy ghê

ThaiDuongnvc

Xe hơi
Đau thì k đau ngay đâu về hết thuốc tê nó mới đau. Cái nghiêng 45 độ của cụ mà nghiêng về phía má thì cũng phải nhổ. Cái nghiêng 90 độ thì chắc chắn là phải nhổ rồi, nếu k nó mà mọc xiên vào răng số 7 bên cạnh nó sẽ làm hỏng răng số 7 cho nên e gọi nó là răng ngu. Cụ nên thu xếp đi nhổ đi vì kiểu gì cụ cũng phải nhổ.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chỉ bị 2 cái dưới, 1 cái nghiêng 45 1 cái xiêng ngang 90. Trên thì mọc cực đẹp. Quá nản.

Hic. Nghĩ chuyện khâu vá em lại thấy ghê
cố gắng lên cụ.. em 4 lần mổ.. ba lần nhổ răng ngu .. và vô số cái loại khác.. đời lắm lúc đen nhưng phải cố chiến đấu cụ ạ.:D

CADIVI_HN

Xe hơi
1 nhổ 1 lần mà sợ đến bây giờ chưa đủ dũng cảm nhổ cái khác :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ vào viện việt nam Cuba nhé. Bác sĩ làm tốt lắm. Em nhổ 1 cái răng khôn hàm dưới ở đó.

beo1011

Xe tải
Cụ xin họ cho thuốc mê chắc là được :) Nhưng e thấy bảo mổ răng khôn chỉ là 1 thủ thuật nhỏ thôi, cụ chọn địa chỉ uy tín chút, họ làm chuẩn thao tác nhanh thì chắc không thốn đến tận rốn đâu.