Nhờ tư vấn: Nữ có nên mua Vitara

haicang88

Xe đạp
Kính gửi các cụ!
E nữ sinh năm 88, e đang chuẩn bị mua xe, xe e mua chủ yếu chạy ở Hà Nội, thi thoảng về quê Phú Thọ, Tuyên Quang, chạy cao tốc.
e hơi cá tính nên chỉ thích xe SUV, gầm cao máy thoáng :))) nên rất kết Vitara đời mới. Nhưng hiện có nhiều người khuyên là e ko nên mua vì ít người chạy, sau khó bán và chế độ bảo hành, bảo dưỡng, bảo trì của Suzuki không được tốt....v..v.vv

Cụ, mợ nào đã và đang chạy Vitara đời mới nhất có thể cho em lời khuyên không ạ?

Em cảm ơn các cụ nhiều!

Hyundai vietnam

Xe hơi
Kính gửi các cụ!
E nữ sinh năm 88, e đang chuẩn bị mua xe, xe e mua chủ yếu chạy ở Hà Nội, thi thoảng về quê Phú Thọ, Tuyên Quang, chạy cao tốc.
e hơi cá tính nên chỉ thích xe SUV, gầm cao máy thoáng :))) nên rất kết Vitara đời mới. Nhưng hiện có nhiều người khuyên là e ko nên mua vì ít người chạy, sau khó bán và chế độ bảo hành, bảo dưỡng, bảo trì của Suzuki không được tốt....v..v.vv

Cụ, mợ nào đã và đang chạy Vitara đời mới nhất có thể cho em lời khuyên không ạ?

Em cảm ơn các cụ nhiều!
Mình thích thì mình làm thôi mợ ạ!
Theo quan điểm của tớ thì xe hãng nào giờ không quan trọng lắm, quan trọng là mình thích xe nào thôi, mình thích cái nào mình sẽ làm sao chắc mợ biết roài. Tớ đang chạy vịt 2004 cũng vẫn sướng, bạn tớ nó bán lại cho tớ rồi nó lại mua vịt mới chứng tỏ vịt rất sướng.

Smile Windy

Xe tải
Em cũng chết mê con này nhưng bị nhiều ng chê quá Mợ ạ :(

quanganhbeo

Xe tải
Kính gửi các cụ!

Em cảm ơn các cụ nhiều!
Mua vịt gầy đi bạn, xong nhập hội Vịt vui cực, thề luông

moonlight

Xe tăng
Trông con gái chạy Suv yêu hơn sedan với compact, em thật :D

Viking

Xe điện
ViT 2015 là CUV
Gầm không cao lắm, máy không thoáng lắm đâu ợ.
Nữ chậy trông đáng yêu

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Kính gửi các cụ!

Em cảm ơn các cụ nhiều!
Thích thì mua thôi, phụ nữ cá tính thích gầm cao :)) chắc mợ cũng gầm cao ... thì có mấy em để lựa như EcoSport, Vitara, Trax, Tucson :)) mợ thích con nào xào còn đó. Đi xe bây giờ là hưởng thụ chứ không phải là để bán lại. Hãng có ở VN thì bảo hành bảo dưỡng bình thường. Có thể hơi hiếm chi phí hơi đắt xíu nhưng không là gì nếu mình thích

Còn nếu mợ tính cái chế độ bảo hàn, bảo dưỡng, bảo trì, bán lại... thì mua Vios cho chắc cú :D em nó còn không nổ túi khí nữa lại càng yên tâm nếu đâm chạm không mất tiền thay túi khí

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

hbu082

Xe container
mua xe mình đi hay mua xe người khác thích nhỉ?

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
mua xe mình đi hay mua xe người khác thích nhỉ?
hiện nay rất nhiều người mua xe theo ý người khác đó. Em cũng chưa hiểu vì sao? Có nhẽ xe là 1 tài sản lớn nên khi mua mọi người hay hỏi thăm nhiều, và khi lắm thầy nhiều ma thì mình dễ xao động với ý kiến ace xung quanh.

Theo em thì mua xe là cái mình đi hàng ngày, cái mình đặt mông lên nó :D đặt lên phải sướng thì mới cảm giác sướng. Bỏ ra 1 đống tiền không đúng sở thích về ấm ức thì chả dc gì. Nhất là giờ lại quan điểm mua về để bán nên chọn mấy em dễ bán nhưng lại không đúng ý nữa :))

Mình thì nghĩ, cứ thích là mua =)) quan trọng là nó đúng mục đích sử dụng và sở thích là dc. Cho dù xe chả mấy ai đi nhưng mình thích :)) cũng giống như lấy phải ô ck chả mấy ai thích, có khi mỗi mợ thích mà mợ vẫn lấy. =)) Có mấy ai tranh bằng được zai nhiều người thích dù mình ko thích ko? :))

hbu082

Xe container
hiện nay rất nhiều người mua xe theo ý người khác đó. Em cũng chưa hiểu vì sao? Có nhẽ xe là 1 tài sản lớn nên khi mua mọi người hay hỏi thăm nhiều, và khi lắm thầy nhiều ma thì mình dễ xao động với ý kiến ace xung quanh.

Theo em thì mua xe là cái mình đi hàng ngày, cái mình đặt mông lên nó :D đặt lên phải sướng thì mới cảm giác sướng. Bỏ ra 1 đống tiền không đúng sở thích về ấm ức thì chả dc gì. Nhất là giờ lại quan điểm mua về để bán nên chọn mấy em dễ bán nhưng lại không đúng ý nữa :))

Mình thì nghĩ, cứ thích là mua =)) quan trọng là nó đúng mục đích sử dụng và sở thích là dc. Cho dù xe chả mấy ai đi nhưng mình thích :)) cũng giống như lấy phải ô ck chả mấy ai thích, có khi mỗi mợ thích mà mợ vẫn lấy. =)) Có mấy ai tranh bằng được zai nhiều người thích dù mình ko thích ko? :))
đúng là cái vòng luẩn quẩn cụ nhể, vì mục đích mua xong bán nên phải chọn con dễ bán, mà mua xe không thích thì sẽ sớm bán nên càng phải chọn con dễ bán.... nói chung là chọn con dễ bán :)).

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
đúng là cái vòng luẩn quẩn cụ nhể, vì mục đích mua xong bán nên phải chọn con dễ bán, mà mua xe không thích thì sẽ sớm bán nên càng phải chọn con dễ bán.... nói chung là chọn con dễ bán :)).
:)) vâng, mà kể ra như bây giờ =)) 1 con Vios mua bình thường chắc 1 năm lỗ 20 30tr :)) nhưng vừa rồi có khi sau 6 tháng đi luôn 100tr xe mới rồi. Thời buổi này không biết đâu mà lần, tưởng mua Vios để đỡ lỗ nhưng e rằng bán đi lỗ chẳng khác gì mấy con khác

moonlight

Xe tăng
Chị em trước khi ra đường mất cả h make up, có phải để họ tự ngắm ko ạ?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Múc e misu outlander cho nó máu cháu ah.

Giang Nam

Xe tăng
Phân khúc của mợ còn có Creta của Huyndai. Mợ cứ đi thử rồi nhẩn nha quyết định. Thời điểm này mua xe thích thật.

quanganhbeo

Xe tải
Tưởng box vịt sẽ là những bọn đầu đất và những bọn đầu chưa có đất, ai ngờ nhiều mợ nhỉ

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
vitara cả nam và nữ đi đều đẹp :D
còn eco sport thì chỉ nam đi thôi
em cũng đang kết con vitara nổ đĩa đây này :P

4banh_2xe

Xe tăng
Em eco nhìn từ trước với sau thì đẹp chứ nhìn ngang nó củn củn như cái đầu lợn ấy.

haicang88

Xe đạp
Cảm ơn các cụ, các mợ đã nhiệt tình tư vấn. Sau khi tham khảo ý kiến các cụ, Em chốt Vitara rồi ạ, đúng là phải mua xe theo ý mình chứ ko thể mua xe theo ý người khác được! Hihi, Chúc các cụ các mợ luôn rực rỡ nha!