Thảo luận Nhờ tư vấn sơn elantra spt

Thảo luận trong 'Hyundai' bắt đầu bởi CongltCE, 4/11/18.

1. 4/11/18 lúc 11:42 #1
    CongltCE
    CongltCE Xe đạp
    Con elantra sports màu trắng của em nó xướt lặt vặt cản trước và sau. Em thì ko muốn vô hãng cho nó sơn lại nguyên mảnh vì sợ mất nước sơn zin.
    Em muốn tìm mua loại sơn trùng với màu của xe để tự bôi nhưng không biết làm thế nào để mua cho đúng màu trắng của xe. Vậy mong các bác chỉ cho em cách mua sơn cho trùng với màu xe ạ.
    Trân trọng cảm ơn!
    Ps: xe em là Elantra sports màu trắng ạ.

2. 5/11/18 lúc 09:52 #2
    phamtuan2210
    phamtuan2210 Xe đạp
    Em cũng El Sport màu trắng nhưng xước suốt ấy mà, bác xe mới nên giữ quá nhỉ, bác muốn tự làm thì ko được đẹp đâu vì thứ nhất mình không có tay nghề, không có thiết bị chuyên dụng và kỹ thuật sơn, thứ 2 kiếm sơn giống màu sơn xe không khó nhưng sơn xe nó phải sơn mấy lớp bằng các loại sơn khác nhau mà (sơn lót, sơn phủ, sơn bóng) xong lại còn đánh bóng nữa. Bác muốn giữ sơn zin thì bác vô gara bảo nó xước chỗ nào thì sơn chỗ đó, còn nếu không cứ cho vào hãng là tốt nhất vì hãng họ có các mã sơn riêng cho từng xe nên bảo đảm với bác là màu sơn sẽ giống đến 99% so với sơn zin nhất là khi xe bác là xe mới. Đừng lăn tăn quá bác ạ, xe mới rồi nó cũng cũ, xe đi mãi va quệt là bình thường. Trước em mới cũng xót lắm nhưng đi cẩn thận lắm cũng vẫn bị xước, nhiều khi làm xước có phải do mình đâu. Một đời ta muôn vàn đời nó, vợ mình mình còn chả giữ được khỏi xước xát nữa là xe.

3. 5/11/18 lúc 23:26 #3
    kennyj
    kennyj Đi bộ
    Xe mình lấy gần 2 tháng màu vàng cát cũng trầy khá nhiều,trầy luôn cả mâm.đang woai!!

4. 6/11/18 lúc 10:30 #4
    Quang Dung Pham
    cụ chịu khó đi cho xước thêm đi rồi sơn 1 thể là đẹp :D

5. 8/11/18 lúc 23:00 #5
    thanh biên bg
    thanh biên bg Đi bộ
    Xe mình lấy gần 5 tháng rồi mầu đen cũng hị xuỡc dăm nhiều lắm trước mới xót ruột lắm mang vào vaof trung tâm đánh bóng sau thời gian sơn mất độ bóng ở chỗ mài đi nên từ đấy mình khoing làm nữa xước dăm khôngvtranhs đuọcụ nên chấp nhận thôi ad