Nhờ tư vấn sửa điều hòa xe Honda Accord !

bbiully

Đi bộ
mợ a cóc (HD 95) nhà tui bị liệt điều hòa toàn phần, không nghe tiếng lốc chạy, gió ra không có tí hơi mát nào hết.

Qua xưởng vt ở đội cấn họ báo giá thay tuốt luốt từ lốc (KR) đến cả van, ống (LD)... kể cả công thợ gì gì nữa đồng bộ đến tận gần mười chai?

Nóng quá! đành hạ kính xe chạy tạm vậy

Có đâu hay hơn không?

Các bác kíu xét.
Cám ơn trước

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em có thằng em thợ điều hòa - điện ô tô rất ngon, nó đang nghỉ về quê cưới vợ, cụ đợi được tuần nữa thì em bảo nó làm cho, nó làm tay bo đến tận nhà cụ làm, hết bao nhiêu cụ trả bao nhiêu, đi mua đồ cụ đèo nó đi khỏi lo đắt rẻ

bbiully

Đi bộ
Cám ơn cụ và cho tui gửi lời chúc mừng hạnh phúc chú em của cụ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Sáng mai em đi ăn cưới nó ở Vân đình đây, có gì em hỏi xem hum lào nó hết chăng mật nhé, cụ ưng thì đặt hòn gạch đi , thằng này siêu cực không đi làm ở gara đâu mà toàn được các gara mời đi oánh ca khó

bbiully

Đi bộ
Xin cụ đặt hẹn giúp, not ngày mai mà hẳng để sau khi cụ trẻ ấy .. mật về.

f40fd

Xe điện
Hy vọng là bác bị hỏng côn điện của máy nén thôi, chứ còn hỏng máy nén thì tùy xe nhưng toàn tầm 5-600 USD một cái mua qua mạng bên USA.

maidichcity

Xe tải
Gửi bác bbiully, trước khi thay máy nén, bác phải yêu cầu thợ kiểm tra xem đường ống có bị rò rỉ hoặc nứt ở chỗ nào không? Hiện tượng máy nén không chạy là có thể do điều hòa hết hoặc bị hở đường ống, khí gas R-134a bay ra ngoài hết, nên trong hệ thống không đủ áp suất để kích hoạt côn của máy nén (compressor clutch). Các bước kiểm tra như sau:
1. Nối 2 đường ống CAO ÁP & THẤP ÁP (LO & HI) vào hệ thống, thu (recover) lại hết những khí gas còn sót + dầu máy nén.
2. Thử chân không(vacuum & leak test) hệ thống xem có bị hở hay rò không (các ống dẫn, dàn lạnh, hệ thống thu hồi...). Nếu có thì khi xạc lại gas + dầu máy nén (Pag Oil) có pha thuốc nhuộm phản quang sẽ rò hoặc phun ra từ chỗ bị nứt hoặc thủng. Từ đó có thể sửa hoặc thay thế.
3. Trường hợp mà hệ thống ok, thì sau khi xạc gas & dầu (số lượng có ghi trên chassis của xe) thì máy nén sẽ làm việc ngay sau khi bật nấc điều hòa. Trong trường hợp máy nén không chạy, bác cần kiểm tra: relay, cầu chì A/C, dây dẫn xem có bị đứt không, các jack cắm xem có bị lỏng hoặc gẫy không (dùng phương pháp "lay lay" bằng tay xem, nếu máy nén chạy thì vấn đề là ở chỗ đó), các công tắc (switch) hoặc núm vặn xem có bị hỏng không. Tức là mình kiểm tra xem máy nén có được cung cấp điện không.
4. Nếu tất cả các thứ đều bình thường thì trong lúc máy ô tô đang chạy, bác lấy 1 cái búa = cao su gõ gõ vào côn của máy nén (có thể do lâu ngày lò so hoặc bam châm trong máy nén bị lão hóa hoặc bẩn). Nếu nó chạy thì vấn đề là ở đó. Có thể sửa hoặc thay máy nén mới.

Hy vọng với thông tin này có thể bổ sung thêm cho các bác có A/C bị hỏng.

Impact_Wrench

Xe buýt
Cụ chủ thớt đến ngõ 230 Lạc Trung, hỏi xưởng điện lạnh ô tô của a. Lợi xem thế nào, em thấy ông này có tiếng phết đới.

ChiePCW

Xe tăng
Sáng mai em đi ăn cưới nó ở Vân đình đây, có gì em hỏi xem hum lào nó hết chăng mật nhé, cụ ưng thì đặt hòn gạch đi , thằng này siêu cực không đi làm ở gara đâu mà toàn được các gara mời đi oánh ca khó

Điều hòa làm gì có ca nào khó hở cụ, may có mấy cái xe đời cao trộn gió tự động thì khoai phần đấy thôi :P

guidingstar

Xe tăng
Pha chuối như của cụ CAT nói mà không có Scaner thì :77::77:

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Bác call chú này nhé, thợ miền nam, nhiệt tình, trách nhiệm, giá không phải nghĩ , em nó tên là Trung, ga ra chuyên điều hòa xe hơi :0902064756

longvu

Xe tăng
mợ a cóc (HD 95) nhà tui bị liệt điều hòa toàn phần, không nghe tiếng lốc chạy, gió ra không có tí hơi mát nào hết.

Qua xưởng vt ở đội cấn họ báo giá thay tuốt luốt từ lốc (KR) đến cả van, ống (LD)... kể cả công thợ gì gì nữa đồng bộ đến tận gần mười chai?

Nóng quá! đành hạ kính xe chạy tạm vậy

Có đâu hay hơn không?

Các bác kíu xét.
Cám ơn trước
Úi giời, Bác mà ra Văn Tân thì khả năng bị chém là cao, rất cao đấy. Nếu là em, em vẫn hay lên anh Hồi ở Yên Ninh, yên tâm khỏi phải nghĩ chuyện tay nghề, giá cả cũng rất phải chăng.

YEUOTOHU

Xe đạp
Xe Acc 2007 của em sau khi bổ máy thì tuần hết gas 1 lần, họ bảo tới lúc nó hỏng. Trước khi bổ thì ĐH rất ngon. Ở Hà Đông có gara nào yêu nghề, trách nhiệm làm tốt ĐH Honda các cụ nhỉ,,? Sang bên Trường - Tam Trinh hơi xa, e ngại.
Cảm ơn các cụ!