Nhờ tư vấn về xét nghiệm.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, các mợ. Em gái em ở quê sắp sinh ở bệnh viện huyện, chồng nó lại bị viêm gan B. Cho em hỏi là làm thế nào để con sinh ra mà không bị viêm gan B. Em gái em tiêm chủng đầy đủ trước khi mang bầu rồi nhưng em chưa rõ như vậy thì con có phải tiêm phòng gì nữa không ?. Mong các cụ, các mợ tư vấn giúp em. Em cảm ơn và votka các cụ, mợ.

halong_05

Xe tải
Đến khi sinh xong trong vòng 24h sau sinh, bác sỹ sẽ tiêm luôn cho con 1 mũi viêm gan B để tránh trường hợp nếu mẹ có bị nhiễm viêm gan B thì sẽ không lây sang con. Bây giờ hầu như ở đâu sinh xong cũng như vậy bác nhé!

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đến khi sinh xong trong vòng 24h sau sinh, bác sỹ sẽ tiêm luôn cho con 1 mũi viêm gan B để tránh trường hợp nếu mẹ có bị nhiễm viêm gan B thì sẽ không lây sang con. Bây giờ hầu như ở đâu sinh xong cũng như vậy bác nhé!
Vâng, em gái em tìm hiểu thì thấy bảo phải đặt mua huyết thanh gì đó trước mấy tháng khi sinh nên nhờ em hỏi thêm là vì vậy.

halong_05

Xe tải
Vâng, em gái em tìm hiểu thì thấy bảo phải đặt mua huyết thanh gì đó trước mấy tháng khi sinh nên nhờ em hỏi thêm là vì vậy.
E không nghe gì về huyết thanh này, mà chỉ nghe về tiêm phòng viên gan B sau sinh thôi ạ! Ở những viện lớn thường như vậy, còn viện ở quê thì e cũng không rõ. Chắc cụ phải bảo ở e cụ hỏi trực tiếp viện sẽ sinh xem tn nhé!