[Funland] Các vấn đề về thẻ tín dụng

DreamingFighter

Xe hơi
Em cũng dùng HSBC bao năm rồi, hạn mức lớn hơn của cụ, làm giầu cho hsbc bao nhiêu rồi mà sao nó vẫn thu phí thường niên của em nhỉ, cụ làm thế nào mà có ưu đãi ko mất phí tn thế?
HSBC mới ra hơn năm loại thẻ mới tên là LiveFree miễn phí thường niên, nhưng là thẻ chuẩn nên hạn mức không cao lắm tối đa 60 củ.
Còn thẻ platinum thì dòng reward đổi điểm lấy phí thường niên, dòng online hoàn tiền bù phí, cứ chi tiêu nhiều là đủ bù rồi. Nếu bác tiện đâu quẹt không quan tâm reward thì nên chuyển sang thẻ platinum online nó tự hoàn thì đỡ thiệt hơn

Sent from M2007J3SG via OTOFUN

firstXpan

Xe buýt
HSBC mới ra hơn năm loại thẻ mới tên là LiveFree miễn phí thường niên, nhưng là thẻ chuẩn nên hạn mức không cao lắm tối đa 60 củ.
Còn thẻ platinum thì dòng reward đổi điểm lấy phí thường niên, dòng online hoàn tiền bù phí, cứ chi tiêu nhiều là đủ bù rồi. Nếu bác tiện đâu quẹt không quan tâm reward thì nên chuyển sang thẻ platinum online nó tự hoàn thì đỡ thiệt hơn

Cám ơn tư vấn của cụ, để em tham khảo ạ.

firstXpan

Xe buýt
Có cụ nào dùng thẻ vp này chưa, có dễ chịu ko ạ.em đang định đổi từ hsbc phí thường niên 800k cátback 8% sang thẻ này có hợp lý ko.🤔

at2011

Xe tải
Hạn mức "đến" 100 trd nghĩa là từ 0 đến 100 cụ à. Nếu cụ mở thẻ thì gặp trực tiếp tín dụng mới nhanh.

haipvg

Xe tăng
Em cũng dùng HSBC bao năm rồi, hạn mức lớn hơn của cụ, làm giầu cho hsbc bao nhiêu rồi mà sao nó vẫn thu phí thường niên của em nhỉ, cụ làm thế nào mà có ưu đãi ko mất phí tn thế?
Em vừa mở thẻ live free của HSBC miễn phí thường niên trọn đời , có các loại thẻ khác được cash back nhưng em chẳng ham. Em gái làm thẻ bảo thẻ cashback đến hết hạn năm thì gọi tổng đài bảo đóng thẻ, thế là nó sẽ cho free tiếp năm sau và cứ thế năm sau nữa. Cụ thử áp dụng xem.

Tothetop

Đi bộ
Có cụ nào dùng thẻ vp này chưa, có dễ chịu ko ạ.em đang định đổi từ hsbc phí thường niên 800k cátback 8% sang thẻ này có hợp lý ko.🤔
Xài VPB thì sợ bị gọi spam rút tiền thẻ tín dụng thôi cụ. Còn ưu đãi thẻ VPB thì ngon lắm + Cardzone nhiều ưu đãi của các brand.

Tothetop

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi 1 chút. Em có TT online qua thẻ credit một khoản tiền 20tr. Phải tháng sau thì Bank mới thu tiền trong TK (đến kỳ thu theo quy định). Nay vào App của bank thấy số tiền đó có thể được trả góp với LS 0% trong vòng 12 tháng. Vậy là hàng tháng bank chỉ thu của em 1/12 số tiền trên cho đến khi hết 12 tháng chứ không phải thu luôn 1 lần như trước đây ? Vì lần đầu em thấy thế này nên ko rõ mới hỏi các cụ. Còn ĐK trả góp ngay từ đầu thì ko nói.
Nghe cũng hợp lý đó cụ. Thẻ em Sacom, tiêu từ đời nào vẫn yêu cầu chuyển trả góp 0% được đây. Chuyển v thì mất phí chuyển đổi trả góp.

Tothetop

Đi bộ
Thẻ Sacom hiện tại khá ngon cho các cụ trả góp. Chuyển đổi trực tiếp trên app - lãi suất thấp nhất mặt bằng - giao dịch từ 1tr đã chuyển góp được rồi.

mrviml

Xe hơi

Hạn mức tối đa được bao nhiêu vậy cụ!

mrviml

Xe hơi
Em vừa mở thẻ live free của HSBC miễn phí thường niên trọn đời , có các loại thẻ khác được cash back nhưng em chẳng ham. Em gái làm thẻ bảo thẻ cashback đến hết hạn năm thì gọi tổng đài bảo đóng thẻ, thế là nó sẽ cho free tiếp năm sau và cứ thế năm sau nữa. Cụ thử áp dụng xem.
Chắc sẽ mất phí đóng thẻ nữa. HSBC mở tài khoản còn bắt 300k duy trì tk, nếu trong vòng 1 năm mà đóng thì bị thu phí 300k, tương tự với thẻ cũng vậy!

thanchet_aoden

Xe tải
Có cụ mợ nào làm bên standard chartered không. Em đang có thẻ Shinhan 120tr muốn sang ngang thẻ worldmile được k nhỉ.

first

Xe tăng
Có cụ mợ nào làm bên standard chartered không. Em đang có thẻ Shinhan 120tr muốn sang ngang thẻ worldmile được k nhỉ.
Chắc chắn được. Em cũng sang ngang như thế. Chả có nhu cầu, nhưng các bạn cứ chào mời suốt, bảo là anh cứ sang nhận 2tr khuyến mãi, dùng ít nhất 6 tháng cho em là được. Quá 6 tháng lâu rồi, cụ nhắc em mới nhớ. Để báo hủy thôi. Thẻ đen SC nhìn thì đẹp, nhưng app quá chán, thẻ lại chả tích hợp GG pay hay Samsung pay được. Mấy tháng nay em lại dùng toàn VCB qua SS pay rồi.

thanchet_aoden

Xe tải
Chắc chắn được. Em cũng sang ngang như thế. Chả có nhu cầu, nhưng các bạn cứ chào mời suốt, bảo là anh cứ sang nhận 2tr khuyến mãi, dùng ít nhất 6 tháng cho em là được. Quá 6 tháng lâu rồi, cụ nhắc em mới nhớ. Để báo hủy thôi. Thẻ đen SC nhìn thì đẹp, nhưng app quá chán, thẻ lại chả tích hợp GG pay hay Samsung pay được. Mấy tháng nay em lại dùng toàn VCB qua SS pay rồi.
Vâng chủ yêu dùng được phòng chờ sân bay , thằng Shinhan lại chả có. :D

thanchet_aoden

Xe tải
Cụ có contact bạn sales thì bắn em nhé

first

Xe tăng
Sao lại có thể loại cashback 8% á cụ? Cụ có nhầm với 8‰ không? Có 8% thật thì giới thiệu cho em với. Bọn khác cashback toàn 0.2-0.6% thôi.

firstXpan

Xe buýt
Sao lại có thể loại cashback 8% á cụ? Cụ có nhầm với 8‰ không? Có 8% thật thì giới thiệu cho em với. Bọn khác cashback toàn 0.2-0.6% thôi.
Hsbc cashback 8% đấy cụ.Nhưng chỉ tùy loại giao dịch thôi.thường là mua sắm ở siêu thị.Và cũng chỉ giới hạn 200k,300k một tháng thì phải.Em dùng thực tế thấy thế, còn cụ thể chính sách thế nào cụ có thể tra gg.Hoặc bốc máy nghe các em hsbc xinh đẹp tư vấn thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối: